11 ครีมกันแดดหน้าไม่มัน ซึมเร็ว แห้งไว ไม่เยิ้มระหว่างวัน

:: REVIEW :: ใช้แล้วชอบ ครีม Sabainang สาวๆรักสมุนไพรไม่ควรพลาด

27 มิ.ย. 2560  |  2672   3  
สวัสดีค่าาาเพื่อนทุกคนนนนนน วันนี้เรามีไอเท่มเด็ดๆมาแนะนำกันอีกแล้ววว
กับครีมบำรุงผิวหน้าที่มาจากเอาใจสาวสาว ที่ชอบ สมุนไพรกันเลย ขอบอกเลยว่าปลื้มสุดๆจ้า
ไม่ต้องรอช้า อยากรู้ไอเท่มนี้คืออะไร มาดูกันเลยค่า ,,
Sabainang Brightening Night Cream
(Nano Vitamin C)
นางเป็นครีมสมุนไพรบำรุงผิวหน้าที่ผ่านการคิดค้นและพัฒนาสูตร มาเพื่อให้เหมาะกับผิวของสาวไทยโดยเฉพาะ
ที่ใช้แล้วเห็นผลจริงๆ ในเรื่องของการฟื้นฟูผิว ที่มีปัญหา แห้งกร้าน ขาดการบำรุง หมองคล้ำ มีจุดด่างดำ 
หรือปัญหาจากการเคยใช้ครีมที่มีสารอันตรายมาก่อน จนผิวบาง
                                       ด้านหน้ากล่องก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ แลดูธรรมชาติมากๆ เราสั่งออนไลน์มา

นางพัฒนาสูตรให้ซึมเข้าสู่ผิวได้ง่าย และไม่เหนียวเหนอะหนะ
สามารถนำพาสารสกัด และวิตามินเข้าสู่ผิวได้อย่างดี บำรุงผิวได้อย่างรวดเร็ว จะเห็นผลชัดเจนในเวลาไม่นาน
ที่สำคัญ สไบนางเน้นความปลอดภัย ไม่มีสารอันตราย100% ผิวบอบบางและแพ้ง่ายก็ใช้ได้อย่างไม่มีปัญหา

ด้านข้างกล่องก็จะบอกรายละเอียดเรื่องส่วนผสม, วิธีใช้อย่างชัดเจน และมีอย เลขที่ 26-1-5600044 ค่ะ
ด้านหลังก็จะบอกรายละเอียดของผลลัพธ์ของครีม เมื่อใช้ประจำอย่างต่อเนื่อง ค่ะ
พอเปิดกล่องออกมา ด้านในก็จะเจอครีมเนื้อครีมสีขาว ที่มาในรูปแบบกระปุก ขนาด 30 กรัมค่ะ
ลองทดสอบกับมือจ้าดูก่อนก็ได้นะคะ
วิธีใช้:: ทาครีมสไบนางบริเวณ ลำคอและใบหน้า สำหรับบำรุงผิวเพื่อฟื้นฟูผิวยามค่ำคืนเป็นประจำทุกคืนจ้า หรือใช้ทุกครั้งตามต้องการ
เนื้อครีมมีสีขาว เกลี่ยง่าย ไม่ทิ้งคราบ มีกลิ่นหอมนิดๆ คือชอบกลิ่นมาก คือหอมอ่อนๆ ทาก่อนนอนรู้สึกผ่อนคลายมาก 
ช่วยบำบัดยามนอนได้ดี อิอิ พอลองเกลี่ยแล้วจะเห็นได้ว่าเนื้อครีมซึมซาบไว้เลย บำรุงล้ำลึกได้ดี
สรุปความรู้สึกหลังใช้ :D
พอลองทากับผิวหน้า ประมาน 1 อาทิตย์ จะเห็นได้ว่าผิวมีความชุ่มชื้นขึ้น เกลี่ยง่ายดี ผิวหน้ากระชับขึ้น ปกติเป็นคนผิวแพ้ง่าย และผิวขาดน้ำ พอใช้ครีมตัวนี้ ทาก่อนนอนทุกคืนคือผิวดูอิ่มน้ำ ผิวหน้าแข็งแรงขึ้น ไม่แพ้ง่ายเหมือนแต่ก่อนซึ่งชอบเรื่องนี้มาก สิวไม่มีเพิ่มขึ้นค่ะ รู้สึกพอใจในผลลัพธ์อยู่นะ ที่สำคัญผิวรอยดำ รอยแดงสิวก็จางลงด้วยนะเออ เห็นผลจริงๆค่ะซิส
ส่วนข้อเสีย น่าจะเป็นแค่เรื่องการหาซื้อยากไปนิส พอดีอันนี้เราสั่งออนไลน์ ส่วนราคาก็ไม่แพงมากค่ะ เมื่อเทียบกับคุณภาพก็คุ้มค่าจ้า

หากเพื่อนๆคนไหนสนใจก็ เข้าไปให้เพจแบรนด์ ได้เลย
ถ้าเพื่อนอยากลองขนาดทดลองแบบเล็กๆ สามารถหาได้ในร้านหนังสือนายอินทร์ ทุกสาขาจ้า

ไว้คราวหน้าจะมีไอเทมเด็ดดวงอะไรมาแนะนำกันอีก ฝากติดตามกันด้วยนะคะ
วันนี้ลาไปก่อน อวดหน้าใสเด้ง สะบัดบ๊อบแบบสวยๆแปป อิอิ ,,

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
แบรนด์ไทยสินค้าดี น่าอุดหนุนค่ะ
27 มิ.ย. 2560 เวลา 19:51 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบใจจ้า
8 ต.ค. 2561 เวลา 11:30 น.
What's new
รีวิวกันแดดไฮบริด BSC Spot protect SUNSCREEN SPF50+ PA+++++ เผยผิวไบรท์ไม่กลัวแดด!หน้ำคล้ำแดดใช้อะไรดี? รวม 5 ครีมกันแดดพร้อมบำรุง ผิวหน้ากระจ่างใส ไม่มีหมอง!รีวิวเซรั่มปลุกผิวบูสต์ผิวแข็งแรงลดโอกาสการเกิดจุดด่างดำและคลีนเซอร์เคลียร์ผิวจาก Puricas แบรนด์ No.1 เรื่องลดรอย VICHY ประเดิมอีเว้นท์ใจกลางกรุงปารีสในรอบ 5 ปี พร้อมเชิญ “อแมนด้า" ร่วมงานในฐานะ Brand PartnerChompu AI น้องชมพูผู้ช่วยให้คำปรึกษาเรื่องความงาม แค่ถามก็ตอบได้หมด!14 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 บลัชออนแบบแท่ง ยี่ห้อไหนดี แก้มใสอมชมพู ดูฉ่ำ เป็นธรรมชาติดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 5 - 11 พ.ค. 67 (ทุกราศี) Pick a card! ทายใจความรักจากเครื่องสำอาง คุณเป็นคนทุ่มเทกับความรักขนาดไหน?กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ คู่ล้างหน้า ดูโอ้สยบสิวผิวไชน์ไบรท์ Garnier Micellar Cleansing Water  Salicylic BHA และ Garnier Bright Complete Anti-Acne Cleansing Foam จำนวน 50 รางวัล