รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

Eucerin Dermo Calpillaire Gel Shampoo มันลดรังแคได้จริงๆนะ!!

21 พ.ย. 2560  |  935   2  
Eucerin Dermo Calpillaire Gel Shampoo มันลดรังแคได้จริงๆนะ!!

เนื้อสัมผัสของแชมพูตัวนี้จะเป็นเจลหนืดๆ สีใส กลิ่นไม่ค่อยแรงเท่าไรเราชอบนะ

เราจะเป็นคนที่หัวค่อนข้างมัน และมีรังแค ขนาดตัดผมสั้นก็ยังไม่ช่วยเลย TT
สระผมไปได้แค่วันเดียวหัวก็มันแล้ว แถมยังคัน ยิ่งเการังแค่ก็ยิ่งร่วง

เลยไปหาดูรีวิวของแชมพูที่ช่วยขจัดรังแค เลยมาเจอตัวนี้ !
หลังจากลองใช้ได้ประมาณ 5 วันก็เริ่มเห็นผลเปลี่ยนแปลง
แต่เราจะไม่สระผมทุกวันนะ จะสระแค่วันเว้นวัน

รู้สึกคันน้อยลง รังแคก็เหมือนจะน้อยลง (นะ)
แต่ที่เห็นผลมากเลยคือผมไม่ค่อยมันเท่าเดิม
คาดว่าถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆมันต้องเวิคแน่ๆ

จะลองใช้ให้หมดขวดแล้วจะมาดูผลลัพธ์กันอีกที
รู้แค่ว่าตอนนี้ ช๊อบบบบ ชอบบบบบ

พอหัวไม่มัน ไม่คัน ไม่มีรังแค ก็ทำให้ความมั่นใจในการโชว์ผมมากขึ้นด้วยนะ ^^

รูปรีวิวอยู่ด้านล่างเน้อออ
V
V
V

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
21 พ.ย. 2560 เวลา 0:11 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล