รีวิวกันแดดไฮบริด BSC Spot protect SUNSCREEN SPF50+ PA+++++ เผยผิวไบรท์ไม่กลัวแดด!

ถ้ากินกลูต้าแล้วผิวจะไวต่อแดดมากกว่าปกติจริงหรอคะ

20 พ.ย. 2560  |  2193   7  
ตอนนี้เราอยู่ในช่วงดูแลตัวเองค่ะ เราก็มีทั้งทาครีมผิวขาว ขัดผิว แล้วก็ว่าจะกินกลูต้า ของกลูต้า m-rose ค่ะ คือเรามองแล้วว่ากลูต้าตัวนี้กินแล้วน่าจะปลอดภัยนะ เพราะมีแต่สารสกัดที่มาจากธรรมชาติทั้งนั้น แล้วก็มีอย. ขายในวัตสัน แต่มีแต่คนบอกไม่ให้กินเพราะว่าจะทำให้ผิวไวกับแดดมากกว่าปกติ นี่จริงหรอคะ? มันจะเป็นทุกยี่ห้อเลยหรอคะ?

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เอาที่สบายใจเถอะ กลัวมากไป เดี่ยวไม่สวยคะ
21 พ.ย. 2560 เวลา 9:38 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แล้วแต่ยี่ห้อค่ะ อย่างเพื่อนเรากินตัวเดียวที่จขกทเล็งไว้ ก็ไม่เป็นนะ นางก็ออกไปสู้แดดปกติ
21 พ.ย. 2560 เวลา 13:08 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ยังไงก็ดูเเลสุขภาพควบคู่ไปด้วยนะคะ สวยจากภายในสู่ภายนอกด้วยจ้าา
22 พ.ย. 2560 เวลา 15:50 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ของเอ็มโรสนี่ช่วยป้องกันแสงแดดได้ด้วยนิ เราว่าไม่น่าจะทำให้ผิวไวต่อแดดนะ
22 พ.ย. 2560 เวลา 21:03 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้ากลัวว่าจะไวต่อแดดก็โบกกันแดดไปเลยค่ะ เจอแดดแบบนี้ยังไงก็ต้องทากันแดดอยู่ดี
29 พ.ย. 2560 เวลา 18:03 น.
ความคิดเห็นที่ 6

ขอบคุณคะ

17 พ.ย. 2561 เวลา 9:56 น.
What's new
รีวิวกันแดดไฮบริด BSC Spot protect SUNSCREEN SPF50+ PA+++++ เผยผิวไบรท์ไม่กลัวแดด!หน้ำคล้ำแดดใช้อะไรดี? รวม 5 ครีมกันแดดพร้อมบำรุง ผิวหน้ากระจ่างใส ไม่มีหมอง!รีวิวเซรั่มปลุกผิวบูสต์ผิวแข็งแรงลดโอกาสการเกิดจุดด่างดำและคลีนเซอร์เคลียร์ผิวจาก Puricas แบรนด์ No.1 เรื่องลดรอย VICHY ประเดิมอีเว้นท์ใจกลางกรุงปารีสในรอบ 5 ปี พร้อมเชิญ “อแมนด้า" ร่วมงานในฐานะ Brand PartnerChompu AI น้องชมพูผู้ช่วยให้คำปรึกษาเรื่องความงาม แค่ถามก็ตอบได้หมด!14 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 บลัชออนแบบแท่ง ยี่ห้อไหนดี แก้มใสอมชมพู ดูฉ่ำ เป็นธรรมชาติดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 5 - 11 พ.ค. 67 (ทุกราศี) Pick a card! ทายใจความรักจากเครื่องสำอาง คุณเป็นคนทุ่มเทกับความรักขนาดไหน?กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ คู่ล้างหน้า ดูโอ้สยบสิวผิวไชน์ไบรท์ Garnier Micellar Cleansing Water  Salicylic BHA และ Garnier Bright Complete Anti-Acne Cleansing Foam จำนวน 50 รางวัล