Bio Essence BN Top

[REVIEW] อยากเป็นเจ้าของแบรนด์สินค้า Organic ไม่ยากอย่างที่คิด !!

20 พ.ย. 2560  |  3908   2  

สวัสดีค่าาาสาวๆ วันนี้เคทเอาข้อมูลดีๆมาฝากกัน
สำหรับใครที่กำลังอยากจะมีธุรกิจอยากมีแบรนด์เกี่ยวกับความสวยความงามเป็นของตัวเอง
เคทแนะนำให้อ่านจนจบเลยนะคะ ^^

ปัจจุบันถึงแม้ว่าสินค้าด้านความงามจะมีเยอะมากๆ
เรียกได้ว่าผลิตกันออกมาให้เกลื่อนตลาดไปรอดบ้าง ไม่รอดบ้าง 
แน่นอนว่าเราก็อยากรอด ^^ในทุกๆขั้นตอนจึงสำคัญมากๆนะคะ
ตั้งแต่การผลิต สินค้าต้องดีมีคุณภาพ ใช้แล้วเห็นผล เลือกแพ็คเก็จจิ้งรวมถึงการตลาดด้วย
คิดๆดูแล้วอาจจะเยอะ แต่จริงๆเคทว่ามันไม่เยอะขนาดนั้น

สิ่งที่ตอนนี้เคทสนใจมากๆนั่นคือ ผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติค่ะเคทมองว่าคนเราเริ่มสนใจตัวเองกันมาก
ขึ้นจะเห็นได้ว่าประมาณ 5 ปีที่แล้ว สินค้าผิวขาวนั้นดังมากๆตามมาติดๆด้วยปัญหาหน้าติดสาร !!!!
ต้องหาผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ Organic 100% มาใช้กันแทน

เคทเลือกคุยกับที่นี่ค่ะDEVA COSMETIC & SKINCARE CO.,LTD. 
บริษัท ดีว่า คอสเมติค แอนด์ สกินแคร์ จำกัด
เค้ามีคำแนะนำดีๆให้เคทตั้งแต่เริ่มต้นว่าอยากทำสินค้าแบบไหน ใช้สารสกัดอะไร ได้ผลแบบไหน
ไปจนถึงการวางแพ็คเก็จจิ้ง การจดลิขสิทธิ์ อย. การตลาดเบื้องต้น และการส่งออก 
และเคทก็ได้สินค้าตัวอย่างมาเพียบเลยทราบมาว่าสินค้าเค้าเน้นส่งออก
ไปหลากหลายประเทศทั่วโลกเลยค่ะ ต่างชาติมาผลิตกันเยอะเลย

วันนี้มาแชร์สิ่งที่ได้คุยมาและตัวอย่างที่เคทได้มาทดลองแล้วกันนะคะ...เพราะจริงๆเคทก็คุยกับหลายๆที่
แต่ในด้านของสินค้า Organic เคทยกให้ที่นี่ค่ะ

บริษัท ดีว่า เป็นโรงงานรับผลิตเครื่องสำอาง ผลิตครีมบำรุง ผลิตภัณฑ์สปา 
ครีมบำรุงผิวกาย สบู่ที่ "ปราศจากสารที่เป็นอันตราย"
มีการนำเทคโนโลยีการผลิตที่ล้ำสมัยนำมาใช้ในการผลิต
มีระบบการบริหารที่มีมาตรฐาน GMP สะอาด ปลอดภัย ห่วงใยสิ่งแวดล้อม
ได้รับการยกย่องเป็นสินค้าที่มีคุณภาพจากกรมส่งเสริมการส่งออก กระทรวงพาณิชย์
การันตีคุณภาพด้วย รางวัล ลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพความงามดีเด่น จากงาน BeautyBiz award of the year 2017

นี่เป็นข้อมูลแนะนำคร่าวๆนะคะเคทได้คุยกับเซลล์ของบริษัท 
เค้าให้คำแนะนำดีมากๆค่ะตั้งแต่ต้นจนจบเลย และเคทก็มองว่ามันไม่ได้ยากอย่างที่คิดถ้าเรามี Partner ดีๆ
ที่แนะนำเราแบบไม่กั๊ก ^^ เร็วๆนี้น่าจะได้เข้าไปทดลองกัน

แต่วันนี้เคทเอาผลิตภัณฑ์ที่ทางบริษัทส่งมาให้เคททดลองมาฝากกันค่ะ
ตัวแรกเป็นสบู่ ตัวนี้เป็นรูปแบบ วิปโฟมค่ะ มีถุงตาข่ายตีฟองมาให้พร้อม
สบู่นี่ต่างชาติแถบเอเชียชอบมากๆเลยนะคะสูตรของที่ดีว่ากลิ่นหอมแบบธรรมชาติค่ะ ไม่เฟก 555
บางที่แต่งกลิ่นเยอะไปหน่อยเค้าก็มีหลายสูตรนะคะ จริงๆก็ตามที่เราต้องการว่าจะเน้นเรื่องอะไรของเคทได้มา
 มีทั้งลดสิว ผิวกระจ่างใส ลดความหมองคล้ำ ลดความมันอย่างเช่นสูตรน้ำนมข้าว 
ก็จะหอมมากกกก ช่วยให้ผิวหน้าเนียนนุ่ม ชุ่มชื้นสีม่วงสูตรลาเวนเดอร์ ช่วยลดการอักเสบของผิว 
สมานแผล เหมาะกับคนเป็นสิวมากๆค่ะโดยรวมเคทว่าน่าลองทำค่ะ

อีกหนึ่งตัวที่เคทยอมเลย ชอบมากกกก
Collection Magic Gold Plus
Aura Smooth Radiant Serum
เนื้อเซรั่มเค้าดีมากกกจริงๆ เทคโนโลยีใหม่ด้วยตัวนี้มีผสมทองคำบำรุงผิวได้ล้ำลึกจริงๆ อ่อนโยนกับผิว

เนื้อมันก็จะเป็นสีทองๆดูโกลวๆ

เคทลองให้ดูนะคะ
เนื้อเค้าแตกเป็นน้ำกระจายซึมเข้าผิวดีมากๆ และมีประกายทองด้วยเบาๆ
ตัวนี้เค้าบอกมาว่าประเทศทางแถบลงไปทางใต้บ้านเราเค้าชอบกันมากเลย

คัวนี้เป็นเซรั่มสตรอเบอร์รี่ขาว
ช่วยให้ผิวหน้าเนียน กระจ่างใส ซ่อมแซมผิวที่พัง

ทดสอบเนื้อให้ดูกัน สังเกตว่าเซรั่มเนื้อจะแตกเป็นน้ำค่ะ และซึมเข้าผิวอย่างทั่วถึง
เคทลองตัวนี้ซึมไวมากกกกก แล้วหน้าก็ชุ่มชิ้นด้วย ไม่มันด้วยค่ะ

และนอกจากนี้ยังมีตัวอื่นๆที่เคทไม่ได้ถ่ายไว้อีกหลายตัวเลย

- โสม-อาร์บูติน ครีมกลางวัน ผสมครีมกันแดด ตัวนี้ซึมเร็วมากไม่ทำให้หน้ามัน เทคโนโลยีล่าสุด ป้องกันไม่เพียง UVA / UVB แต่ครอบคลุมถึง UVC ตัวนี้กระจ่างใสข้ามวันข้ามคืนกันเลยค่ะ
- Cell Encapsulation Night Cream(ครีมบำรุงผิวสูตรกลางคืน)
- Cell Encapsulation Day Cream(ครีมบำรุงผิวสูตรกลางวัน)
- Stem cell Ginseng Callus Culture Extract Plus Encapsulation Aloha Arbutinสารสกัดโสมเกาหลีสเต็มเซลล์พลัสอาร์บูติน ตัวนี้ดีมากๆ ช่วยเรื่องริ้วรอยได้เริ่ดสุดๆ

โดยรวมผลิตภัณฑ์ตัวอย่างที่เคทได้มาทดลองนั้นดีมากๆเลยค่ะ ของจากธรรมชาติ บำรุงผิวเราได้ดี 
มันต้องมีกรรมวิธีการผลิตที่มาตรฐานสูงค่ะเคทว่าของที่นี่โอเคเลย ระดับส่งออกด้วย 
เซลล์ก็แนะนำดีมากๆด้วยค่ะถ้าวันไหนเคททำแบรนด์ของตัวเองเสร็จจะแอบเอามาแจกให้สาวๆได้ทดลองกันนะ

สำหรับใครที่อยากเป็นเจ้าของแบรนด์เอง วันนี้เคทก็เอาข้อมูลดีๆเบื้องต้นมาฝากกัน
ยังไงก็ลองสอบถามทางบริษัทดูนะคะ จะได้ดีเทลที่เยอะกว่านี้แน่นอนเคทเองก็ไปคุยมาหลายที่ มาสรุปให้เลยว่าที่ดีว่า โอเคสุดๆ
แต่สำหรับใครที่อ่านรีวิวจากเคทแล้วสนใจผลิตภัณฑ์เห็นว่าตอนนี้มีจำหน่ายที่ไทยแล้ว ลองสอบถามดูนะคะ ^^

วันนี้เคทเอาวีดีโอมาฝากกันด้วย
ไปชมกันเลยค่าาา

[YOUID=2yiY9UyxOxM]

สำหรับวันนี้เคทขอตัวคิดงานต่อก่อนนะคะ แล้วพบกันใหม่
สวัสดีค่าาา

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ยากคะ แค่มีตัง อิอิ
20 พ.ย. 2560 เวลา 11:42 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล