Bio Essence BN Top

สิวขึ้น!!! หลังจากที่ใส่ Mask ทุกวันมีวิธีแก้!!

6 มี.ค. 2563  |  10241   10  

ฮัลโหลลลค่าทุกคน

วันนี้มาแชร์เรื่องสิวๆค่ะ ทุกคนก็คงรู้ว่าช่วงนี้ไวรัสโควิค19 ระบาดอยู่ ทำให้เวลาออกไปนอกบ้าน

ต้องใส่ Mask ตลอดแล้วยิ่งบวกกับสภาพอากาศของไทยเราร้อนม๊ากกกก ทำให้เหงื่อออก

เกิดการอับซื้นจากการใส่หน้ากาก กลับมาบ้านล้างหน้าบางทีก็ไม่สะอาด ทำให้เกิดการสะสมสิ่งสกปรก

บนใบหน้าของเรา แล้วยิ่งเราเป็นคนที่หน้ามันอยู่แล้วเลยทำให้เป็นสิวง่ายมากค่ะ

ปัญหาที่ตามมาคือ สิวค่ะทุกคน สิวขึ้นบริเวณที่เราใส Mask ทีนี้เราก็เริ่มเป็นกังวลแล้วว่า

ถ้าจะต้องใส่แบบ Mask ทุกวันแล้วสิวขึ้นแบบนี้ไม่ได้ จะให้เลิกใส่ Mask ก็ไม่ได้ไง555+

ต้องทำให้สิวหาย เลยหาตัวช่วยที่จะมาทำให้สิวหาย เลยเลือกที่จะใช้สเปรย์สิวของ OLDROCK

เพราะว่าเขาเป็นสารสกัดธรรมชาติจากหินน้ำมันฝรั่งเศส และเปลือกมังคุด ที่จะช่วย

ยับยั้งแบคทเรีย P.acne ที่ทำให้เกิดสิว และยังมีส่วนผสมของเมนทอลทำให้รู้สึกเย็นๆเวลาที่ฉีด

ลงบนผิวหน้าของเรา ที่สำคัญเป็นสูตรที่ปราศจาก BHA อ่อนโยนต่อผิว เหมาะสำหรับคนที่ผิวแพ้ง่าย 

เราสามารถฉีดได้ตลอดทั้งวัน หรือใช้ก่อน-หลังแต่งหน้าได้ สะดวกมากๆค่ะ

หลังจากที่ได้ใช้สเปรย์ OLDROCK มาได้ 2 อาทิตย์เรารู้สึกว่าหน้าเรามันน้อยลงจากเมื่อก่อนมากๆ

สิวยุบลงแบบเห็นได้ชัด แถมยังช่วยลดสิวผดได้ด้วยพวกสิวอุดตันมันจะช่วยเปิดหัวสิวให้เร็วขึ้น

ไม่แสบหน้าและไม่ลอกด้วย

ข้อดีของการใช้สเปรย์คือหลีกเลี่ยงการเอามือไปสัมผัสหน้าของเราแค่หยิบขึ้นมาฉีดๆบนหน้า

สะดวกมากๆค่ะ ต่อไปนี้เราก็สบายใจละใส่ Mask สิวก็จะไม่ขึ้นอีกต่อไป

ใครที่มีปัญหาสิวเราว่าตัวนี้เหมาะเลยค่ะ ลองไปหาซื้อกันที่ พวก Watsons Boots หรือว่า Beautrium

รู้สึกว่าเขายังมีโปรอยู่นะซื้อตุนตอนนี้ถือว่าคุ้มมากๆค่ะ

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

6 มี.ค. 2563 เวลา 16:46 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ไว้ไปลองบ้างค่ะ อิอิ

6 มี.ค. 2563 เวลา 17:02 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

6 มี.ค. 2563 เวลา 17:31 น.
ความคิดเห็นที่ 4

Thanks

7 มี.ค. 2563 เวลา 9:57 น.
ความคิดเห็นที่ 5

ขอบใจจร้า

7 มี.ค. 2563 เวลา 12:11 น.
ความคิดเห็นที่ 6

ขอบคุณค่ะ

9 มี.ค. 2563 เวลา 0:23 น.
ความคิดเห็นที่ 7

เป็นเหมือนกันเลยเป็นสิวเพราะใส่แมส

18 มี.ค. 2563 เวลา 13:20 น.
ความคิดเห็นที่ 8

หนึ่งเดียวในใจเลยค่ะตัวนี้

7 เม.ย. 2563 เวลา 13:42 น.
ความคิดเห็นที่ 9

ยุบจริงค่ะ กำลังใช้พอดีเลย

27 พ.ค. 2563 เวลา 14:25 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 28 เม.ย. - 4 พ.ค. 67 (ทุกราศี) Pick a card! ทายใจความรักจากเครื่องสำอาง คุณเป็นคนทุ่มเทกับความรักขนาดไหน?กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล