Bio Essence BN Top

Review :: สปามาส์กข้าวจากเกาหลี แบรนด์ COSRX

16 ก.ค. 2562  |  2086   5  

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาเจอกับน้องเบ๊บคนเดิม เพิ่มเติมคือมีรีวิวมากฝากอีกแล้วจ้าาาา
รอบนี้เราไปกันที่สกินแคร์จากประเทศเกาหลีกันบ้างดีกว่าค่ะ

"COSRX: ULTIMATE NOURISHING RICE OVERNIGHT SPA MASK"

เค้าเป็นมาส์กที่สกัดจากข้าว นำเข้าจากเกาหลีกันเลย
คุณสมบัติก็คือ ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่น ให้หน้านุ่ม และปรับผิวให้ขาวขึ้นด้วยค่ะ

หมุนฝาหลอดเอา ฟรอยด์ ออกก่อนเด้อ

ตัวนี้นอกจากจะใช้เป็นมาส์กหน้าในตอนกลางคืน (Night Mask) ได้แล้ว
ยังสามารถใช้เป็นครีมบำรุงผิวตอนกลางคืนได้ด้วยค่ะ (Night Cream)
เรียกได้ว่าไม่ต้องบำรุงหลายขั้นตอนเลย เป็นมาส์กและครีมบำรุงไปในตัว

เนื้อครีมเค้าจะออกนุ่มๆ เกลี่ยง่าย และมีความหนักเล็กน้อยค่ะ ไม่เหมาะสำหรับใช้ตอนกลางวันเท่าไร
แต่ถ้าเป็นตอนกลางคืนก็คือโบกไปเลยจ้า ตื่นมาหน้านุ่มเด้งสุดๆ เหมือนไปทำสปามาเลย 55555

อันนี้เป็นวันแรกที่ทดลองใช้ค่ะ รูประหว่างทา และหลังทาทันที หน้ามีความฉ่ำขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

และนี่ก็คือผลลัพธ์ในตอนเช้าที่เราตื่นมาค่ะ หน้านุ่มมากกก ผิวดูชุ่มชื่นและเด้งสุดๆไปเลยจ้า

และรูปนี้คือหลงจากที่เราทดลองใช้มาได้ 3 วันแล้ว ทาทุกวันก่อนนอนเลย
ความรู้สึกคือหน้าชุ่มชื่นอิ่มน้ำขึ้นจริงๆค่ะ รู้สึกว่ามันเด้งๆ ไม่แห้งแล้ว
ในส่วนของเรื่องความขาว เราอาจจะต้องทดลองใช้ไปอีกสักระยะถึงจะเห็นผลค่า ^^

นอกจากนี้คนแพ้ง่ายสามารถใช้ได้ด้วยค่ะ ไม่ต้องห่วงเลย
เพราะเค้าทำมาเพื่อผิวแพ้ง่ายโดยเฉพาะเลยค่า อ่อนโยนมั่กๆ ไม่ต้องกลัวแพ้เลยเด้อ 

ใครที่สนใจสามารถเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ เว็บไซต์ koriico เลยค่ะ
ตอนนี้เค้ามีลดราคาอยู่ด้วย ไม่ต้องพรีไกลถึงเกาหลีเลยจ้า

วันนี้เราขอตัวไปก่อนน้า สวัสดีค่าาา xoxo

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

Thanks

17 ก.ค. 2562 เวลา 8:27 น.
ความคิดเห็นที่ 2

Thanks

17 ก.ค. 2562 เวลา 9:40 น.
ความคิดเห็นที่ 3

น่าใช้มากเลยค่ะ

17 ก.ค. 2562 เวลา 9:43 น.
ความคิดเห็นที่ 4

Thanks

17 ก.ค. 2562 เวลา 10:12 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล