รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

REVIEW:: เปรียบเทียบกันแดดแต่ละรุ่นของ CANCER COUNCIL ตัวไหนเหมาะกับสภาพผิวเรา มาดูกัน

23 มี.ค. 2562  |  1672   9  

สวัสดีค่าทุกคนนน

วันนี้มินนี่กลับมารีวิวเปรียบเทียบกันแดดแต่ละรุ่นของ CANCER COUNCIL กันค่ะ

สำหรับใครที่ยังไม่รู้จักแบรนด์นี้ เค้าเป็นกันแดดยอดฮิตจากประเทศออสเตรเลียค่ะ

เราเคยใช้มาหลายตัวแล้วเลยตั้งใจจะมาทำรีวิวให้เพื่อนๆอ่านกัน

ที่จะมารีวิวจะมีทั้งกันแดดตัว 2 รุ่น และกันแดดสำหรับผิวหน้า 2 รุ่นค่ะ

ว่าตัวไหนเป็นยังไง เหมาะกับสภาพผิวแบบไหน เดี๋ยวมาดูกันเลย

เริ่มที่กันแดดผิวหน้ากันก่อนนะคะ

1. UV-IQ Smart Sunscreen Protection - Hydrating Facial Sunscreen Milk

มาด้วย SFP 50+ PA+++ แบบ Broad Spectrum ป้องกันทั้ง UVA UVB

กันแดดลักษณะคล้ายๆกันแดดน้ำนม

ทาง่าย ซึมไว ไม่เหนอะหนะ

มีความมันเล็กน้อย แต่ไม่มาก

ทาแล้วผิวไม่วอกค่ะ

รุ่นนี้จะเป็นรุ่น Hydrating Sunscreen นะคะ

ว่าง่ายๆว่าใช้แล้วผิวจะยังมีความชุ่มชื้นอยู่ ไม่แห้ง แต่ก็ไม่มันค่ะ

เหมาะสำหรับคนผิวมัน-ผิวธรรมดา

2. UV-IQ Smart Sunscreen Protection - Anti-Pollution Facial Sunscreen Lotion

มาด้วย SFP 50+ PA+++ แบบ Broad Spectrum ป้องกันทั้ง UVA UVB เหมือนกันค่ะ

กันแดดตัวนี้จะมีลักษณะคล้ายๆเนื้อครีมเบาบาง

ทาง่าย ซึมไว ให้ความชุ่มชื้น

มีความมันกว่าตัวแรก เหมาะสำหรับคนผิวแห้ง-ผิวธรรมดาค่ะ

ทาแล้วผิวไม่วอกไม่ลอยนะคะ

กันแดดรุ่นนี้จะเป็นรุ่นที่มีส่วนผสมที่ต่อต้านมลภาวะด้วย

ส่วนตัวแล้วมินนี่ใช้แล้วชอบทั้งสองตัวเลย

แต่ช่วงนี้จะเน้นใช้รุ่น Anti Pollution เพราะว่าอย่างที่รู้ๆกัน PM2.5  ยังอยู่เต็มบ้านเต็มเมือง

ต้องป้องกันซักหน่อยค่ะ :)

ถัดมาที่Body Sunscreen หรือกันแดดตัวกันบ้าง

1. Cancer Council ULTRA Sunscreen SPF 50+ PA+++

กันแดดตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ออกแดดบ่อยๆ เจอแดดแรงๆ

เพราะมันเน้นเรื่องการปกป้องแสง UV โดยเฉพาะ มีค่า SPF ที่สูงเป็นพิเศษ

รุ่นนี้กันน้ำได้ 4 ชั่วโมงนะคะ

ในส่วนของเนื้อกันแดด ตัวไม่ค่อยมันเท่าไหร่

เกลี่ยง่ายซึมไวค่ะ แต่ก็จะมีความเหนอะเล็กน้อยเท่านั้น

ถือว่าไม่เหนอะหนะถ้าเทียบกับหลายๆแบรนด์ที่มีสูงๆเหมือนกัน

มีกลิ่นหอมอ่อนๆ

1. Cancer Council SPORT Sunscreen SPF 50+ PA+++

กันแดดรุ่นสปอร์ต เหมาะสำหรับคนทีชอบออกกำลังกายกลางแจ้ง ไม่มีน้ำหอม

กันน้ำกันเหงื่อได้ 4 ชั่วโมงเหมือนกันค่ะ

เนื้อครีมกันแดดรุ่นนี้จะเบากว่า Ultra นิดนึง

เกลี่ยง่าย ซึมไว ไม่เหนอะหนะ ไม่มีกลิ่นน้ำหอม

สำหรับใครที่มองหากันแดดตัว ส่วนตัวมองว่า Cancer Council SPORT Sunscreen SPF 50+ PA+++

เหมาะสำหรับเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันมากกว่า แต่ถ้าใครที่ทำงานเจอแดดจัดๆบ่อยๆก็เลือกรุ่น ULTRA นะคะ ตามความเหมาะสม

สำหรับวันนี้รีวิวมินนี่ก็ขอจบลงเพียงเท่านี้ค่ะ ไว้เจอกันใหม่บทความหน้าา

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

23 มี.ค. 2562 เวลา 15:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
23 มี.ค. 2562 เวลา 20:05 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
23 มี.ค. 2562 เวลา 21:29 น.
ความคิดเห็นที่ 4

ขอบคุณค่ะ

24 มี.ค. 2562 เวลา 7:37 น.
ความคิดเห็นที่ 5

ขอบคุณค่ะ

24 มี.ค. 2562 เวลา 9:48 น.
ความคิดเห็นที่ 6
Thanks
24 มี.ค. 2562 เวลา 16:39 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ขอบคุณค่ะ
24 มี.ค. 2562 เวลา 17:11 น.
ความคิดเห็นที่ 8

ขอบคุณค่ะ

26 มี.ค. 2562 เวลา 10:48 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล