Bio Essence BN Top

มาบอกลาสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ด้วย “Skinplants Perfectly Pore Work” วิปโฟมล้างหน้าจาก Skinplants

10 พ.ย. 2561  |  4238   12  

สวัสดีเพื่อนๆชาว Cosmenet ทุกคนนะคะ ห่างหายกันไปนานเลย วันนี้เรามีของดีมารีวิวให้เพื่อนๆชมกันอีกแล้ว

ถ้าใครมีปัญหาสิวเสี้ยน หรือสิวอุดตันแบบเรา ต้องเข้ามาอ่านกันเลยค่ะ เพราะวันนี้ เราจะมาบอกอีก1ตัวช่วย เพื่อบอกลาเจ้าสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ด้วย Skinplants Perfectly Pore Work นั่นเองงงง !!! พร้อมแล้ว ไปชมรีวิวกันดีกว่าค่ะ

และนี่ก็คือหน้าตาของเค้าค่ะ เป็นกล่องและขวดสีฟ้าตะมุตะมิ เป็นโฟมล้างหน้าสูตรอ่อนโยน

ส่วนข้อมูลจากหน้าเพจจะเขียนแนะนำไว้ว่า เป็นนวัตกรรมธรรมชาติ Natural Micellar Foam Wash

เน้นในการขจัดสิ่งสกปรก ความมันส่วนเกิน รวมถึงคราบไขมันและคราบเครื่องสำอางที่อาจตกค้างบนผิวได้อย่างล้ำลึกถึงรูขุมขน

มีคุณสมบัติชั้นเลิศในการสลายไขมันอุดตันภายในรูขุมขนซึ่งเป็นต้นเหตุของปัญหาสิวเสี้ยน สิวหัวดำ และสิวอุดตัน

พร้อมเผยผิวให้กระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ !! นี่แหละที่ต้องการ

ด้านหน้าและด้านหลังกล่องเป็นแบบนี้ค่ะ

ต่อไปเรามาพูดถึงปัญหาของเรากันก่อนดีกว่า สภาพผิวของเราคือเป็นผิวผสมที่จะมันในช่วงทีโซนค่ะ ก็คือ หน้าผาก จมูก และคาง แถมยังมีสภาวะผิวขาดน้ำร่วมเข้ามาด้วย ยิ่งหนักไปใหญ่เลย เราจะเป็นคนที่สิวไม่ค่อยขึ้นนะคะ จะขึ้นแค่ช่วงเป็นประจำเดือน แต่ก็ไม่เยอะเท่าไร แต่สิ่งที่เราหนักใจก็คือ เราสิวเสี้ยนเยอะมากกกกกกก มีทั้งสิวเสี้ยนอุดตัน และสิวหัวดำเลยค่ะ ที่สำคัญคือเราไม่สามารถบีบนางได้ เพราะเราทำจมูกมา (เศร้ามาก) เลยจะค่อนข้างหนักใจในเรื่องนี้

จนได้มาเจอวิปโฟมล้างหน้า ของ Skinplants ตัวนี้ ที่เค้าบอกว่าเป็นโฟมลดสิว และหลังจากที่ลองหาข้อมูลมาคือเค้าจะช่วยในเรื่อง ลดสิวเสี้ยน สิวอุดตันได้ค่อนข้างดีเลยค่ะ เราก็เลยอยากลอง

ตัวผลิตภัณฑ์เป็นหัวปั๊มนะคะ ใช้ง่ายมากๆ

วิธีใช้ก็ กดเนื้อผลิตภัณฑ์ประมาณ 1 – 3 ปั๊มลงบนฝ่ามือ

จากนั้นนวดวนบนใบหน้าให้ทั่ว แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดได้เลยค่ะ

กดๆปั๊ม 2-3 ครั้ง โฟมฟองนุ่มละมุนมากกกกก

อันนี้คือวันแรกที่เราลองใช้เลย เห็นในรีวิวว่าเค้าลองมาร์สกับจมูกไว้ เราเลยลองทำดูบ้าง

อันนี้เป็นรูป ก่อน-หลัง ใช้ทันทีเลยนะคะ เราจะเป็นคนช่วงจมูกมัน แถมมีสิวเสี้ยนด้วย สีดำๆที่เห็นคือมีทั้งสิวหัวดำ แล้วก็ขนนะคะ

หลังจากล้างออกสิ่งที่เห็นได้ชัดที่สุดคือจมูกไม่มันแล้ว แต่ไม่แห้งน้า ยังชุ่มชื่นอยู่ รู้สึกสะอาดขึ้นมากเลย

มาลองใช้ให้ดูบ้างดีกว่า อันนี้คือหลังจากใช้มาครบ 1 สัปดาห์แล้วน้า

ผลลัพธ์ : เนื่องจากว่าเค้าเป็นโฟมล้างหน้าสูตรอ่อนโยน ซึ่งแน่นอนว่าเราใช้แล้วไม่แพ้เลยค่ะ รู้สึกว่าสิวเสี้ยนลดน้อยลงจริงๆ

จมูกดูสะอาดขึ้นจริง แต่ไม่ได้ถึงกับหายขาดเลยนะคะ ของแบบนี้อาจจะต้องใช้เวลาและหลายๆวิธีร่วมด้วย

เวลาใช้ล้างหน้าคือรู้สึกว่าหน้าสะอาดมาก เค้าดูแบบดูดซับสิ่งสกปรกออกไปหมดเลย แล้วเราก็ชอบตรงที่เค้าล้างสิ่งสกปรกออกหมด

แต่ไม่ทำให้หน้าแห้งตึงเลยค่ะ หน้ายังคงความชุ่มชื่นอยู่เลย ผิวไม่เอี๊ยดแน่นอน 

สำหรับใครที่อยากลองหามาใช้ เค้ามีทั้งหมด 2 ขนาดนะคะ

ขนาด 100ml. ราคา 585 บาท
ขนาด 30
ml. ราคา 198 บาท

ส่วนเราคือใช้ทั้งสองขนาดเลยค่ะ เอาไว้ที่ห้องขวดนึง ขวดเล็กก็พกไว้เวลาเดินทางค่ะ ^^

ใส่กระเป๋าใบเล็กๆได้เลย (กระเป๋านี้ได้แถมมาตอนสั่งซื้อที่เพจนะ)

ใครอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก็มีช่องทางดังนี้เลยงับ

Facebook : skinplants

ส่วนช่องทางอื่นๆเท่าที่เจอจะมี

EVEANDBOY , LABPHAMACY , BEAUTRIUM *ทุกสาขา

วันนี้เราขอตัวไปก่อน ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ บะบุย xoxo

12 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

10 พ.ย. 2561 เวลา 20:43 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
10 พ.ย. 2561 เวลา 21:34 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
10 พ.ย. 2561 เวลา 22:34 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
11 พ.ย. 2561 เวลา 1:43 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ว้าวๆๆๆ
11 พ.ย. 2561 เวลา 8:29 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณค่ะ
11 พ.ย. 2561 เวลา 9:10 น.
ความคิดเห็นที่ 7
thx ka
11 พ.ย. 2561 เวลา 9:59 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ว้าว อยากใช้แล้ว ปล.จขก หน้าใสมั่กๆค่ะ
11 พ.ย. 2561 เวลา 10:29 น.
ความคิดเห็นที่ 9
ขอบคุณมากเลยค่ะ 
11 พ.ย. 2561 เวลา 10:32 น.
ความคิดเห็นที่ 10
thanks
11 พ.ย. 2561 เวลา 22:33 น.
ความคิดเห็นที่ 11
thanks
11 พ.ย. 2561 เวลา 22:33 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล