Bio Essence BN Top

รีวิวผลิตภัณฑ์รักษาสิว - เจลล้างหน้าสำหรับผิวแพ้ง่าย

17 ก.ย. 2561  |  2132   2  
  สวัสดีครับ ปีเตอร์นะครับวันนี้ผมก็จะมารีวิวลิตภัณฑ์รักษาสิวเป็นเจลล้างหน้าสำหรับผิวแพ้ง่าย เชื่อว่าน้อง ๆ หลายคนมีปัญหาเรื่องสิวเป็นปัญหาหลักของชีวิต ซึ่งสิวนั้นจะก่อให้เกิดหลายปัจจัยตามมานั้นก็คือ รอยแดงรอยดำและแผลเป็น ซึ่งการลดปัญหาสิวนั้นสามารถทำได้หลายวิธีเช่นการใช้ เจลล้างหน้า/ครีม/โทนเนอร์ หรือผลิตภัณฑ์รักษาสิวแบบอื่น ๆ แต่วันนี้เราก็จะมาเจาะจงเรื่องการทำความสะอาดใบหน้าโดยเฉพาะนั่นก็คือ ‘สบู่เหลวล้างหน้า’         1OxeCure Acne Oil Control Cleanser 75ml ราคาประมาน 185 บาท ตัวนี้เป็นสบู่เหลวล้างหน้าที่สามารถหาซื้อได้ตามร้านขายยาหรือห้างหรือใครสะดวกสั่งออนไลน์ก็สามารถสั่งได้เลยนะครับมีหลายเว็บให้เลือก Lazada, Shopee และอื่น ๆ  ตัวนี้เขาเคลมไว้ว่า: ช่วยขจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ ชำระล้างสิ่งตกค้างในรูขุมขน ขจัดเชื้อแบคทีเรียอันเป็นสาเหตุของสิว Anti-blemish solutions, Oil control, Anti-imperfections ก่อนซื้อเราก็หารีวิวแล้วเขาก็บอกว่าตัวนี้ช่วยลดสิวผดและการเกิดของสิวใหม่ เลิศอยู่นะ เลยไปถามเภสัชแถวบ้านนางก็แนะนำตัวนี้เหมือนกัน แล้วที่ตัดสินใจซื้อเพราะราคาค่อนข้างถูกกว่าสินค้าตัวอื่น ๆ ที่หมวดหมู่เดียวกัน   ฟิลลิงหลังใช้: มันอ่อนโยนดี เวลาล้างหน้าจะดูเหมือนล้างไม่สะอาด คือมันจะลื่น ๆ แต่นั่นคือมันจะช่วยเคลือบผิวหน้าเราให้ชุ่มชื่นตลอดเวลา ใช้แล้วรู้สึกผิวสะอาดกว่า acne aidและสิวแห้งไวแถมผิวหน้าไม่แห้งตึงไม่แสบตาต้องลองเองมันดีจริงอันนี้ให้ 9/10        2Physiogel cleanser 100ml 145 บาท ตัวนี้ก็หาซื้อง่ายเหมือนกันครับตามร้านขายยาและร้านสะดวกซื้อหรือทางออนไลน์เลยครับ ผมคิดว่าสบู่เหลวล้างหน้าPhysiogel cleanser ตัวนี้เหมาะสำหรับผิวแห้งตามสไตล์สบู่เหลว แล้วที่น่าสนใจของเจ้าสบู่เหลวล้างหน้าตัวนี้คือมันไม่มีสารลดแรงตึงผิว ‘SLS’ แต่ว่ามันก็จะใส่สารลดแรงตึงผิวตัวอื่นๆมาแทน  ตัวนี้เขาเคลมไว้ว่า: นอกจากจะใช้ล้างหน้าได้แล้วยังเป็น Cleanser ก่อนล้างหน้า หรือแม้กระทั่งใช้เช็ดหน้าโดยไม่ต้องล้างออกด้วยน้ำเปล่าก็ได้ยังไงก็ลองซื้อมาใช้ดูนะครับ ถ้าใช้แล้ว ลดการเกิดสิว สิวหาย ไม่แพ้ ก็ใช้ต่อไปได้เลยครับผ่านการทดสอบในเด็กอายุตั้งแต่ เดือนขึ้นไป ปราศจากสี  ฟิลลิงหลังใช้: เวลาล้างนี่แทบจะเหมือนเอาน้ำเปล่ามาล้างหน้าเลย(อ่อนโยนจริง ๆ) ด้วยคุณสมบัติข้อนี้ทำให้คนที่หน้ามันอาจจะไม่ค่อยชอบ เพราะมันทำให้รู้สึกว่าล้างหน้าไม่ค่อยสะอาด และถ้าถามความคิดเห็นส่วนตัวของผมนั้นเหมาะกับคนที่ผิวแพ้ง่ายอย่างยิ่ง 8/10 ลดคะแนนเพราะว่าใช้แล้วไม่ค่อยเห็นผล แต่ได้เพราะราคาถูก   เป็นยังไงกันบ้างครับ มีตัวไหนที่มีแววถูกใจ โดนใจคนผิวแพ้ง่ายบ้างหรือป่าว ยังไงก็ลองตัดสินใจไปเลือกใช้กันดูได้ ผลลัพธ์เป็นยังไงอย่าลืมมาแชร์กันด้วยนะครับ สำหรับครั้งหน้าผมจะมารีวิวอะไรอีก ฝากติดตามด้วยนะครับ        

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

เคยใช้คลีนเซอร์ของoldrock ตัวนี้เห็นผลจริงๆค่ะ

14 ม.ค. 2563 เวลา 16:21 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล