รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

REVIEW | ล้าง ลบ จบ ในขั้นตอนเดียว !

5 ก.ย. 2561  |  1314   5  

ฮัลโหลลลลลเพื่อนนนๆทุกคน ^^

วันนี้อยากจะมาแนะนำการล้างหน้ารูปแบบใหม่

ที่เราไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนนน

ปกติแล้วเราจะล้างเครื่องสำอางด้วย

ที่ล้างเครื่องสำอางแบบน้ำ แล้วต่อด้วยโฟม

ซึ่งมันก้อสะอาดมากๆอยู่แล้ว

แต่บางคนก้อบอกว่า มันเสียเวลา !

ทำไมไม่ลองใช้ออยล์ล้างหน้าดู

ที่จะช่วยทำความสะอาดเครื่องสำอางและหน้าในเวลาเดียวกัน

คือ all in one นั่นเอง

แต่ๆๆๆๆ เราไม่ชอบน้ำมัน

และรู้สึกว่าเวลาใช้น้ำมันทีไร หน้าสิวขึ้นทุกที

โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนหน้าแห้ง 

ก้อเลยจะไม่ค่อยชอบอะไรแบบนี้ . . .

จนได้ไปเจอคลีนซิ่งตัวนึงค่ะ น่าลองมากๆ

เค้าบอกว่า “เค้าเป็นคลีนซิ่งแบบเนื้อเจล”

ซึ่งเราชอบเนื้อเจลมากกกๆ รู้สึกดีกว่าพวกน้ำมันเยอะเลย

ตัวนี้เลยค่าา . . . ♡

“De Latex All-in-one Detoxifying Deep Cleansing Water Gel”

ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า ชำระล้างเครื่องสำอาง

พร้อมเติมความชุ่มชื้นให้กับผิว

เนื้อเจลปราศจากน้ำมัน แอลกฮอล์ น้ำหอม พาราเบน

หรือสารที่ก่อให้เกิดอันตราย

ตัวนี้เป็นสูตรอ่อนโยนพิเศษ 

ใครที่มีผิวแพ้ง่ายต้องชอบแน่นอนค่าาา :)

หลักๆแล้วคลีนซิ่งด้วยนี้ . . .

นอกจากจะช่วยทำความสะอาดผิวในรูปแบบใหม่ ที่ไม่ง้อสำลีแล้ว

ยังมีสารสกัดจากธรรมชาติถึง 4 ชนิด

ที่จะช่วยทำความสะอาดได้อย่างล้ำลึกถึงรุขุมขน

ยังจะช่วยลดการตกค้างของสารเคมีจากเครื่องสำอางอีกด้วย

และที่สำคัญ ! ตัวนี้ช่วยปกป้องผิวและทำให้ผิวแข็งแรงมากยิ่งขึ้นด้วยนะคะ

น่าใช้มากๆเลยยยย ><

ไปดูกันเลยนะคะว่าเนื้อเจลตัวนี้จะเป็นยังไง♡

เนื้อเจลจะมีสีขาวขุ่นๆ ไม่เหลวนะคะ

ไม่มีกลิ่นของน้ำหอมเลย ชอบมากๆ รู้สึกนึกว่าธรรมชาติจริงๆ

เพราะโดยส่วนตัวเราไม่ชอบสกินแคร์ที่มีส่วนผสมของน้ำหอมเท่าไร

กลัวแพ้ T T

แต่ตัวนี้ผ่านนะคะ ปลอดภัยแน่นอน !

ปล.เค้ามีที่คาดผมน่ารักๆแถมมาด้วยนะ

คือน่ารักมากกกกกกกก

เห็นแล้วอยากล้างหน้าเลยยย ><

♡ไปดูกันที่ผลลัพธ์กันเลยนะคะ♡

จากที่ได้ลองใช้มา . . . รู้สึกประหยัดเวลาขึ้นเยอะมาก

จากที่คิดว่าการล้างหน้าแบบใช้คลีนซิ่งน้ำแล้วต่อด้วยโฟมจะเร็ว

เจอแบบนี้ไป ประหยัดเวลาได้อีกเยอะเลย !

แล้วคือมันก้อสะอาดด้วยนะ แบบว่าหมดจดจริงๆ

*จากรูป* เราเอาคลีนซิ่งน้ำเรามาเช็ดอีกที

คือมันไม่เหลือเครื่องสำอางไว้เลย

“ล้าง ลบ จบ ในขั้นตอนเดียวจริงๆค่ะ”

.

เวลาลงเนื้อเจลบนผิวหน้า เนื้อเจลค่อนข้างเกาะหน้าดีมาก

ชอบตรงที่มันไม่เหลว ไม่ไหลง่าย

เพราะเนื้อเจลแน่นๆ จะช่วยเกาะเครื่องสำอางบนหน้าเรา

และเมื่อเราถูๆนวดๆ เครื่องสำอางก้อจะออกมาได้ง่ายและรวดเร็ว

คลีนซิ่งเจลตัวนี้ ใช้ไม่ต้องเยอะ ไม่ต้องวนหลายรอบ

ก้อออกหมดนะคะ

รู้สึกว่าเราไม่ต้องสัมผัสผิวหน้าเรามากเกินไป

เพราะบางที ถ้าต้องถูแรงๆ

หน้าเราอาจจะเกิดการระคายเคืองได้ง่ายด้วยค่ะ

ที่สำคัญเลย ล้างหน้าเสร็จ หน้านิ่มมากๆด้วย

หน้าไม่แห้งตึง ชอบมากค่า

♡สรุป♡

ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยจะได้ใช้แบบ all in one เท่าไร

แต่พอได้ลองแล้ว ประทับใจมากๆค่ะ ! 

ใช้ง่ายมากๆ ง่ายกว่าน้ำมันเยอะเลย

เลิฟฟฟฟฟฟฟเลย♡

สำหรับตัวนี้ ราคา 390 บาท

กับปริมาณ 120 กรัม

ถือว่าคุ้มมากกกกๆนะคะ

ยังไงเพื่อนๆลองไปหาซื้อกันดูนะคะ

รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่า :)

วันนี้ไปก่อนนะค่า ^^

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

6 ก.ย. 2561 เวลา 9:51 น.
ความคิดเห็นที่ 2
thx kaa
6 ก.ย. 2561 เวลา 13:56 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ง่ายดีคะ

6 ก.ย. 2561 เวลา 23:02 น.
ความคิดเห็นที่ 4

หาซื้อได้ที่ไหนคะ

19 พ.ย. 2561 เวลา 11:25 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล