Bio Essence BN Top

Benberry Sleeping Mask ตัวเดียวจบ ฟื้นฟูผิวชั่วข้ามคืน

14 มิ.ย. 2561  |  712   2  
สวัสดีค่ะสาวๆ ตอนนี้ข่าวต่างๆเรื่องครีมเถื่อนก็กำลังหนาหูเน๊อะ ทำให้ทุกวันนี้จะใช้ครีมอะไรก็ต้องลังเลใจนิดนึง ว่าจะใช้ดีไม่ใช้ดีน้า...?? วันนี้แจนก็เลยจะมารีวิวครีมดีๆ ที่ปลอดภัยให้สาวๆได้ไปซื้อกัน เพราะผ่านการใช้งานจากแจนมาแล้วว่า ไม่แพ้ แถมยังผลลัพธ์ดีอีกด้วยจ้า
ครีมที่แจนกำลังจะพูดถึงนี้น่าตาเป็นแบบนี้เลยค่ะ บอกก่อนเลยว่าเหมาะมากๆ สำหรับสาวๆที่ขี้เกียจทาครีมเยอะๆก่อนนอน หลายขั้นตอนเหลือเกินทำให้เสียเวลาในการพักผ่อนไปอี๊ก ต้องมาโดนตัวนี้ฮะ!! “ตัวเดียวจบ!!”ตัวเด็ดตัวนี้เค้าเป็นSleeping Maskค่ะ บอกแล้วว่าเหมาะมากๆสำหรับคนขี้เกียจ ซึ่งชื่อเต็มๆของนางคือ “Benberry White Perfect Sleeping Mask”แจนว่าเค้ามาส์กที่เรียกได้ว่าเป็นมากกว่ามาส์กไปอี๊ก...ด้วยสารสกัดเด็ดๆมากมายและคุณสมบัติขั้นสุดนั่นเอง มากันทีละเรื่องเลยแล้วกัน อย่างแรกที่แจนเลือกนางมาใช้คือส่วนผสมนี่แหละค่ะ มีแต่ตัวน่าใช้ ไม่ว่าจะเป็นAloe Vera, Scutellaria baicalensis, Hydrolyzed Collagen, Camelia Oleifera Seed Oil, Green tea extract, Ziziphus jujubeหรือแม้กระทั่งCactusและอื่นๆอีกมากมาย เห็นไหมหละว่ามีแต่ตัวเด็ดๆทั้งนั้น ซึ่งปลอดภัยไร้สารต้องห้ามแน่นอนค่ะ
มาดูลักษณะของก่องกันก่อนเนอะ จะได้ไปซื้อกันถูกเพราะโปรดักส์จะอยู่ในแพกเกจจิ้งน่าตาแบบนี้ค่ะ เดินๆดูใน EVEANDBOY ก็จะเห็นเจ้านี่วางอยู่บนเช้ล ตอนแรกเห็นหน้ากล่องเขียนว่า White Perfect มีความคิดอย่างแรกเลยว่าต้องขาวแน่ๆแกร...อีกทั้งยังมีคำว่า Sleeping Mask เข้าไปอีก ซึ่งเหมาะเหม็งมากๆกับคนขี้เกียจแบบแจน ฮ่าๆๆขนาดขวดก็มีความเล็กกระทัดรัดดีมากๆค่ะ จับถนัดมือ แต่เค้าก็ไม่ได้มีเนื้อผลิตภัณฑ์น้อยไปจนไม่คุ้มกับราคานะ แจนว่า30 ml. เป็นปริมาณที่ใช้ได้นานเลยแหละค่ะ

อีกทั้งขวดยังเป็นแบบหัวปั้ม กดง่ายไม่แข็ง กดปุ๊บเนื้อครีมก็ออกมาปั๊บ ชอบมากๆเพราะลักษณะแพกเกจจิ้งแบบนี้จะดีต่อการกำหนดปริมาณเนื้อครีมที่จะออกมา และยังทำให้เนื้อครีมสะอาดอีกด้วย เพราะไม่มีการโดนอากาศภายนอก แบบนี้แจนชอบบ...
แถมเค้ายังมีฝาปิดครอบอีกชั้นด้วย สะอาดเขาไปอี๊กแก..
มาถึงเรื่องเนื้อโปรดักส์ที่ทุกคนกำลังรอลุ้นว่า เอ้!!!เกิดมาเป็น Sleeping Mask แล้วจะหนา เหนียว เหนอะ หนะ ไหมน้า???? แจนบอกเลยค่ะว่าสบายหน้ามากๆ เพราะเค้ามาในรูปแบบของเนื้อเจลใส สีฟ้าอ่อนๆ เกลี่ยง่าย ซึมซาบไว ไม่ทำให้รำคานหน้า ส่วนในเรื่องของกลิ่นก็จะมีความหอมอ่อนๆ อโรม่าหน่อยๆ ใช้ไปก็ฟินไปค่ะแจนใช้ “Benberry White Perfect Sleeping Mask” ทาก่อนนอนทุกคืน เพราะชอบมากๆเวลาตื่นนอนมาแล้วหน้ากระจ่างใส เฟรชดีมากๆ มีความอิ่มน้ำขั้นสุด จะรู้สึกได้เลยว่าหน้าฟู ดูมีสุขภาพดี เวลาที่มาส์กแล้วนอนก็ไม่รำคาญเลย ไม่ติดหมอน เพราะเนื้อมาส์กเค้าซึมซาบได้ดี
แจนว่ามาส์กตัวนี้เหมาะมากๆเลยค่ะสำหรับสาวๆที่หน้าแห้งมากๆ หน้าแห้งเป็นขุยด้วยนี้ต้องไปโดนเลย แต่!!สำหรับสาวหน้ามันก็ยังสามารถใช้ได้เช่นกันค่ะ เพราะตัวนี้เค้าช่วยเติมน้ำให้กับผิวได้ดี อย่าคิดว่าหน้ามันแล้วจะไม่ต้องการอะไรพวกนี้นะคะ สาวหน้ามันขาดน้ำก็มีเด้อ!!เติมน้ำให้กับผิวเยอะๆดีกว่าค่ะ หน้าจะได้ดูอิ่ม และมีสุขภาพดี และที่สำคัญสาวๆที่ขี้เกียจลงสกินแคร์หลายๆตัวก่อนนอน เพราะยุ่งยากบ้างหละ เสียเวลานอนบ้างหละ เปลืองเงินบ้างหละ ไปโดนตัวนี้เด้อ!!สำหรับใครที่อยากไปตำก็สามารถไปตำได้เลยนะที่ EVEANDBOY ทุกสาขา หรือสั่งออนไลน์ทางหน้าเพจแบรนด์เค้าก็ได้ที่ https://www.facebook.com/benberryhouse/ จ้าาราคา690บาทเท่านั้น
สำหรับวันนี้แจนต้องขอตัวลาไปก่อนเด้อ พบกันใหม่กับรีวิวหน้า สวัสดีฮ๊าฟ...

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
14 มิ.ย. 2561 เวลา 14:30 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล