รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

สบู่น้ำนมอูฐก็ล้างหน้าได้นะเออ!

21 เม.ย. 2561  |  1738   1  

อันยองค่ะซิส!
ครั้งนี้หลังจากที่ห่างหายการรีววิสบู่ล้างหน้ามานาน คราวนี้ฟางนำสบู่ล้างหน้าตัวใหม่ที่ฟางได้มาทดลองใช้สักระยะแล้ว และรู้สึกว่านางใช้ดีเลยทีเดียว วันนี้ก็เลยหยิบมารีวิวซะเลย โดยนางมีชื่อว่า Krista Camel Milk Perfect Aura Soap จากแบรนด์ Krista Premium Skincare นั่นเองค่ะ ตามมาดูกันเลย!

Krista Camel Milk Perfect Aura Soap ปริมาณ 90 g.
โดยนางเป็นสบู่ที่ช่วยทำความสะอาดผิวสูตรพิเศษ เนื้อฟองละเอียดนุ่ม ผสาน 2 ขั้นตอน ทั้งCleansing และMakeup Remover ใน 1 เดียว แถมยังช่วยทำความสะอาดผิวพรรณได้อย่างล้ำลึกอีกด้วยค่ะ

โดยหน้าตากล่องก็จะมาในรูปแบบกล่องขาวดำ ดูเรียบๆดีค่ะ

ตัวสบู่นั้นมีปริมาณถึง 90 g. ซึ่งฟางถือว่าก้อนใหญ่มากเลยทีเดียว ซึ่งใน1 ก้อนนั้น อุดมด้วยสารสกัดเข้มข้นจาก น้ำนมอูฐ สตรอเบอรี่สีขาว โสมสกัดแท้ และวิตามิน B3 ที่ช่วยบำรุงผิวพรรณ ให้แลดูกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ แลดูเรียบเนียน อ่อนวัย

นอกจากนี้ยังช่วยดูแลผิวที่มีปัญหาสิว ฝ้า กระแดด และจุดด่างดำ คืนความชุ่มชื้น หลังใช้ไม่แห้งตึง กลิ่นหอมละมุน ให้ผิวรู้สึกสดชื่น สบาย แลดูสดใสทุกครั้งหลังใช้อีกด้วยนะเออ อันนี้คอนเฟิร์ม!

วิธีใช้
ใช้ทำความสะอาดผิวหน้าทุก เช้า– เย็น

ความรู้สึกหลังใช้
หลังใช้ครั้งแรกรู้สึกว่าหลังล้างเสร็จแล้วผิวดูกระจ่างใสขึ้นเลยค่ะ เนื้อฟองก็นุ่มและปริมาณพอดีไม่มากไม่น้อย สบู่ก็ก้อนใหญ่ มีกลิ่นหอมอ่อนๆช่วยให้ผ่อนคลาย เมื่อใช้ติดต่อกันรูสึกว่ารูขุมขนดูเล็กลงและรอยสิวดูจางลง รวมๆแล้วถือว่าประทับใจค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะกับสบู่ดีๆที่ฟางนำมาฝากวันนี้ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับแต่ละสภาพผิวของบุคคลนะคะ ถือว่าเป็นอีกทางเลือกหนึ่งของไอเท็มทำความสะอาดผิวหน้าค่ะยังไงฟางต้องขอตัวลาไปก่อน ไว้เจอกันใหม่ในบทความหน้านะคะ สวัสดีคร้า!

1 ความคิดเห็น

What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล