รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

สวยใสครบสูตรกับ raonna

24 มี.ค. 2561  |  499   2  
สวัสดีค่ะสาวๆวันนี้เราจะมารีวิวครีมบำรุงผิวแบบยกเซ็ตกันเลยค่ะ แบรนด์ที่เราจะมารีวิวในวันนี้คือ RAONNA ซึ่งแบรนด์นี้จะมีตัวบำรุงผิวทั้งหมด 3 ตัว และมีครีมกันแดด 1 ตัว มาเริ่มที่ตัวแรกกันเลยค่ะ สาวๆที่คนคงขาดกันแดดไม่ได้กันใช่ไหมเราเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันค่ะ RAONNA CITYMIRACLE SUNSCECREEN SPF 50 PA+++ กันแดดมาในรูปแบบเนื้อน้ำนมให้ความบางเบา ไม่หนักผิว เนื้อสัมผัสเกลี่ยง่ายมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ทาแล้วไม่ทำให้ผิวหน้าขาวลอย กลืนไปกับผิว ทิ้งไว้ซักระยะหนึ่งกันแดดก็ซึมหายเข้าผิวทันที โดยไม่ทิ้งความมันวาวไว้บนใบหน้า ทำให้ผิวไม่มันเหมาะกับทุกสภาพผิว โดยเฉพาะผิวมันแบบเราใช้ได้แบบhappy สุดๆ ความคิดเห็นส่วนตัว เนื้อกันแดดทำออกมาได้ดีเลยค่ะ เพราะเนื้อน้ำนมทำให้เบาสบายผิว ไม่ทิ้งความมันไว้บนผิว ระหว่างวันหน้ามันน้อยลง ไม่ทำให้สีของรองพื้นผิดเพี้ยนไปจากเดิม เพราะเป็นกันแดดที่ไม่มีสี ไม่ทำให้เกิดคราบขาว สามารถทาทับระหว่างวันได้โดยที่เราไม่ต้องกลัวว่าเมคอัพของเราจะเลอะ เรื่องคุณภาพของการกันแดด ถือว่าดีเยี่ยมค่ะ เพราะไม่ทำให้ผิวหน้าหมองคล้ำลงอีก RAONNA WHITE REPAIR SERUM เป็นเซรั่มเนื้อน้ำคล้ายพวกน้ำตบมีกลิ่นหอมอ่อนของกุหลาบ ทาแล้วให้ความรู้สึกเบาสบายผิว เพราะเนื้อเซรั่มจะซึมเข้าผิวทันที ใช้ทาก่อนลงสกิลแคร์ตัวอื่นๆ ให้เบาสบายแต่ก็ยังให้ความซุ่มชื้นแก่ผิว โดยไม่ทิ้งความมันวาวไว้บนผิว เหมาะกับทุกสบายผิว เพราะไม่ชุ่มชื้นมากเกินไปผิวมันทาได้แบบสบายใจ ความคิดเป็นส่วนตัว สำหรับเรา เราใช้ติดต่อกันเป็นเวลา 28 วันแล้วค่ะ ตัวนี้ใช้เป็นพรีเซรั่มเพื่อเปิดผิวให้รับการบำรุงในขั้นต่อไปได้เลยค่ะ เนื้อบางเบามากค่ะ เพราะเป็นเนื้อน้ำ ให้ความชุ่มชื้นกำลังพอเหมาะ ไม่ทำให้เหนียวเหนอะหนะผิว ซึมเข้าผิวไว เกลี่ยง่ายที่ชอบที่คือกลิ่นกุหลาบอ่อนทำให้รู้สึกผ่อนคลายความตึงเครียดได้ด้วยค่ะ ^^ RAONNA ADANCED BRIGHTENING CREAM เป็นครีมที่ช่วยในเรื่องของการปรับสีผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้น ลดเลือนจุดด่างดำที่เกิดจากสิว ลักษณะเนื้อครีมจะมีสีขาว เนื้อครีมเข้มข้น มีกลิ่นอ่อนแต่เหมือนไม่ใช่กลิ่นของน้ำหอม เกลี่ยง่าย ซึมไว เพียงนวดวนบนผิวหน้า เนื้อครีมก็จะซึมเข้าผิวทันที พร้อมทั้งให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว แต่ไม่หนักผิว ความคิดเป็นส่วนตัว เราใช้ติดต่อกันเป็นเวลา 28 วันแล้วค่ะ เรื่องสีผิวปรับให้กระจ่างใสขึ้นได้จริง สีผิวสม่ำเสมอกันมากขึ้น รอยแดง รอยดำที่เกิดจากสิวก็จางลงอย่างเห็นได้ชัด เนื้อครีมให้บางเบาไม่หนักผิวทาได้ทั้ง เช้า และเย็น ไม่ทำให้หน้ามันมากขึ้น RAONNA RADIANT MOISTURE CREAM เป็นครีมที่ช่วยในเรื่องของการยกกระชับผิว มีส่วนผสมของน้ำมันม้าลดอาการอักเสบ และอาการแพ้ ทั้งนี้ยังมีส่วนผสมของเมือกหอยทาก และ พิษผึ้ง ช่วยให้ผิวชุ่มชื้นและ ลดริ้วรอย ช่วยให้ผิวเต่งตึงมากขึ้น ทาได้ทั้งเช้า และ เย็น ลักษณะเนื้อครีมจะมีสีขาว เนื้อครีมเข้มข้น มีกลิ่นอ่อนแต่เหมือนไม่ใช่กลิ่นของน้ำหอม เกลี่ยง่าย ซึมไว เพียงนวดวนบนผิวหน้า เนื้อครีมก็จะซึมเข้าผิวทันที พร้อมทั้งให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว แต่ไม่หนักผิว ความคิดเห็นส่วนตัว เราใช้ติดต่อกันเป็นเวลา 28 วันเราว่าตัวนี้ให้ความชุ่มชื้นมากกว่าRAONNA ADANCED BRIGHTENING CREAM ค่ะ เพราะเราใช้แล้วผิวจะดูมีน้ำมีนวลขึ้น ดูกระชับมากขึ้น ช่วยให้ผิวไม่แห้งกร้าน พร้อมกับทำให้ผิวอิ่มฟู ริ้วรอยตรงหน้าผากดูตื้นขึ้นค่ะ วันนี้เราขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะคะ ใครที่ชอบความกระจ่างใสเราแนะนำ RAONNA ADANCED BRIGHTENING CREAM แต่ถ้ามีอายุขึ้นมาหน่อยกังวลเรื่องริ้วรอยแล้วความอิดโรยของผิวเราแนะนำRAONNA RADIANT MOISTURE CREAM หรือจะใช้ทั้งสองตัวก็ได้ค่ะ ส่วนตัวRAONNA WHITE REPAIR SERUM แนะนำให้ใช้ก่อนลงตัวอื่นๆค่ะเพราะเหมือนเป็นพรีเซรั่ม ส่วนกันแดดเราคิดว่าคงขาดไม่ได้ ใครที่ชอบกันแดดเนื้อบางเบาเราแนะนำRAONNA CITYMIRACLE SUNSCECREEN SPF 50 PA+++ ค่ะวันนี้ขอตัวไปก่อนนะค่ะ บ๊ายบายค่ะ

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
25 มี.ค. 2561 เวลา 8:41 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล