Bio Essence BN Top

เคล็ดลับลดรอยสิวด้วยตัวเอง ให้กลับมาหน้าใสไม่โป๊ะ

24 มี.ค. 2561  |  992   9  
สวัสดีค่า ทู๊กกกกคน ใครที่กำลังมีปัญหารอยสิว ดำๆ ด่างๆหลังสิวหายแบบเรามามุงกันเลยยย ขอเล่าก่อนว่าเราเคยมีปัญหาสิวอยู่บ่อยๆ พอตอนสิวมันหายไปแล้วเนี่ยะสิมักจะมีรอยดำหลังสิวหายอยู่เป็นประจำ แค่สิวก็ว่าน่าเบื่อแล้ว แต่พวกรอยสิวรักษายังไงก็ไม่ลดลงและไม่เคยหายขาดสักที จะมีรอยดำจางๆติดอยู่บนหน้าเสมอ พอยิ่งอายุมากขึ้น พวกรอยสิวก็ยิ่งหายช้าลง หน้าสดก็ไม่สวย ต่อให้แต่งหน้าทับรองพื้นหนาสักกี่ชั้นก็ยังกลบรอยสิวไม่มิด เลยจะมาบอกเคล็ดลับให้สาวได้อ่านกัน การจัดการกับเจ้ารอยสิวตัวร้ายให้ รอยจางลงและหายขาดไปด้วย ใครอยากหน้าใสเหมือนสาวเกาหลี สาวญี่ปุ่นมาทางนี้เลยจ้า

นี่ค่า รอยที่ยังคั้งค้างคาใจมานาน และมีความสิวเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่าที่เก่า

สกินแคร์ที่เราใช้มีแค่ 4 ตัวเท่านั้นเอ๊งง นอกนั้นก็จะเป็นการทานวิตามินคู่กับการมาร์สในแต่ละวันของเราด้วยค่า

เริ่มจากคลีนซิ่งที่ใช้ในชีวิตประจำวันกันก่อนเลยค่ะ ถึงเราจะแต่งหน้าหรือไม่แต่งหน้าก็ต้องทำความสะอาดผิวหน้าน้า เราใช้GarnierMicellar Cleaning Water Pure Activeเช็ดทำความสะอาดหน้าทุกวันเลยค่ะ เหมาะกับคนที่เป็นสิวและมีรอยสิว คนที่มีผิวหน้ามันหรือผิวผสมก็สามารถใช้ได้เหมือนกัน เช็ดสะอาดดี หลังเช็ดเสร็จผิวไม่ค่อยแห้งเท่าไร เพราะนางไม่มีผสมน้ำหอมและแอลกอฮอล์หายห่วงจ้า ขวดไซด์บิ้กคุ้มค่าคุ้มราคามากๆเลย

Eucerin Pro Acne SolutionA.I. Matt Fluidเป็นครีมทาในช่วงกลางวันที่ช่วยลดรอยดำจากสิว หลังสิวหาย นอกจากจะช่วยลดรอยสิวแล้วจุดด่างดำ นางยังช่วยควบคุมความมันได้ถึง 8 ชั่วโมง เนื้อครีมเป็นเนื้อมอยเจอร์ไรซ์เซอร์ ทาง่ายซึมไวดีนะถือว่ามาในขนาดที่พอดีไม่มากไปไม่น้อยไป ดีงามมากเวอร์ที่สำคัญหน้าไม่มัน ลดต้นเหตุการเกิดสิวได้ดีมากๆเลย

ครีมบำรุงช่วงกลางคืนกันบ้าง HadaLaboArbutin Whitening Lotionเป็นโลชั่นน้ำตบไว้ใช้ในช่วงก่อนนอนเพราะเราติดนอนห้องแอร์ เลยอยากได้ที่เน้นชุ่มชื่นหน่อย ตัวนี้เราชอบตรงไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม ไม่ระคายเคือง และช่วยปรับให้ผิวหน้าเราดูกระจ่างใส่ขึ้นมาด้วย ไม่ทำให้อุดตันผิวจนสิวขึ้นนะคะ

ตัวสุดท้ายเป็นเจลว่านหน้างจระเข้ Vitara Aloe Vera Gel 99.5%เราใช้ทาเป็นsleeping maskก่อนนอน วันไหนที่ออกไปแล้วผิวหน้าเราเจอแดดจัดมาก จะใช้ตัวนี้ทาไม่ก็โบกไปเลยค่ะ ทำให้ผิวหน้าเราที่ถูกแดดมาสดชื่นขึ้นและนางยังช่วยลดรอยดำจากสิวให้จางลง และยังช่วยลดความมันบนใบหน้าได้เจ้าว่านหางจระเข้ยังช่วยป้องกันการเกิดริ้วรอยก่อนวัยได้อีกนาจา

นอกจากจะใช้สกินแคร์บำรุงผิวแล้ว เรากินวิตามินB,C,Eเสริมเพื่อให้ให้ผิวแข็งแรง และบำรุงร่างกายจากภายในค่ะ ถ้าร่างกายของเราได้รับสารอาหารที่ไม่ครบถ้วน ต่อให้ใช้สกินแคร์ดีแค่ไหน สิวหรือรอยสิวอื่นๆก็ทำให้หายช้าลงและเกิดขึ้นได้เป็นประจำทุกวันค่ะ และว่างๆในช่วงกลางคืนเราจะมาร์สหน้าด้วยโยเกิร์ตธรรมชาติ ผอกทิ้งไว้ประมาณ15 – 20นาที จะช่วยทำให้หน้าเราเนียน นุ่มและทำให้หน้าเรากระจ่างใสขึ้น หรือถ้ามีเวลาหน่อยเอา มะละกอ + น้ำผึ้ง + น้ำมะนาวผสมให้เข้ากันนำมาพอกหน้าทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด จะช่วยในเรื่องการผลัดเซลล์ผิวค่ะ เลยทำให้ฝ้า กระ จุดด่างดำที่มีอยู่ค่อยๆจางลงจ้า

ประเด็นคือเราจะชอบเป็นสิวที่คาง พอสิวหายก็จะมีรอยให้เห็นตลอดตามในรุปเลยจ้า หลังที่ใช้พวกสกินแคร์และวิธีมาร์สหน้าดูแลตัวเองตามที่เราบอกเพื่อนๆไป ประมาณ2อาทิตย์หน้าเราก็เริ่มใสขึ้นแล้วค่ะ จะแต่งหน้าสไตล์ไหนก็สู้ได้ หน้าสดก็ดีไม่มีรอยสิวมากวนใจแล้วด้วยยยย

ส่วนสาวๆ เพื่อนๆคนไหนที่กำลังกุมใจเรื่องรอยสิวอยู่อยากให้ใจเย็นๆในการดูแลและบำรุงผิวหน้าเรานะคะ อย่าใจร้อนหรือไปซื้อครีมตามตลาดทั่วไปไม่มีอย. กำกับที่บอกว่าหน้าขาวๆ ระหว่าจะกลายเป็นหน้าแหกแทนนะคะ ผิดพลาดกับผิวหน้านิดเดียวกู้กลับยากแล้วเด้ออสกินแคร์ที่เราเอามาแชร์กันวันนี้อยากให้สาวๆไปลองซื้อมาใช้กันดูน้า รับรองว่าปลื้มแน่นอนเลยยย ส่วนใครที่ใช้ตัวไหนอยู่ก็เอามาแชร์ประสบการณ์หลังใช้ได้นะคะ เพราะยิ่งเราอายุมากขึ้นยิ่งต้องดูและใส่ใจตัวเองกันมากขึ้นค่า

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณที่แชร์ค่ะ 
24 มี.ค. 2561 เวลา 14:55 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราก็ใช้ Eucerin Pro Acne SolutionA.I. Matt Fluid ตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ มันช่วยลดสิว รอยดำจากสิว เนื้อครีมก็ทาง่ายซึมไว เราชอบตรงที่ใช้แล้วหน้าไม่มันตลอดวันเลยอะ
24 มี.ค. 2561 เวลา 15:46 น.
ความคิดเห็นที่ 3
รีวิวดีจังค่ะ มีหลายตัวเยที่น่าลองใช้ แต่ส่วนตัวเราใช้ของยูเซอรินอยู่ค่ะ ใช้แล้วผลลัพธ์มันดีมากอะ เราเป็นสิวอักเสบ หลังใช้สิวมันลดลง หน้าไม่มัน รอยสิวดูจางลงกว่าเดิมเยอะเลย ชอบมากๆ ^^
24 มี.ค. 2561 เวลา 19:11 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
25 มี.ค. 2561 เวลา 8:42 น.
ความคิดเห็นที่ 5
จะบอกว่า Eucerin Pro Acne คือใช้ดีมากอะ เราใช้แล้วสิวมันลดลงนะ เราเป็นคนชอบบีบสิวแล้วมันเป็นรอยดำๆอะ ใช้ตัวนี้รอยดำมันดูจางลงไปเยอะเลยค่ะ คือตอนนี้หน้าเริ่มเนียนใสขึ้นแล้ววว
26 มี.ค. 2561 เวลา 13:07 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้ Eucerin Pro Acne อยู่ค่ะ ช่วยลดรอยสิว รอยดำจากสิวได้ดีมากก คุมความมันได้ทั้งวัน หน้าไม่เยิ้มเลยค่ะ
27 มี.ค. 2561 เวลา 19:30 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ใช้โปรแอคเน่อยู่เหมือนกันค่ะดีงามมากมาย
26 เม.ย. 2561 เวลา 2:21 น.
ความคิดเห็นที่ 8

น่าใช้ค่ะ

25 ก.พ. 2562 เวลา 9:07 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล