รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

:: REVIEW :: Acne foamโฟมล้างหน้าลดสิว กู้ผิวกลับมาสวยใส แพ้แค่ไหนก็เอาอยู่ !

23 มี.ค. 2561  |  4061   3  
ฮายยยย เพื่อนๆ ทุกคนนนนนนวันนี้ขอมาแชร์ไอเทมสู้สิว
ที่พัชชี่ใช้แล้วชอบกันบ้าง เพราะหลังจากที่ช่วงนี้นอนดึกบ่อยๆ 
บวกกับแต่งหน้าทุกวัน ทำให้น้องสิวอุดตันมาเยือนอีกแล้ว TT

ล้างหน้าทุกวัน เรื่องหาโฟมล้างหน้าดีๆที่เหมาะกับผิวหน้าจึงเป็นเรื่องสำคัญ
ซึ่งหลังจากได้ลองใช้มา ปรากฏว่าสิวเค้ายุบเร็วจริง แถมเป็นสกินแคร์ที่คนผิวอ่อนแอ
แพ้ง่ายก็ใช้ได้ ว่าแต่จะเป็นยังไง มาดูกันเลยยยย ค่ะ ,,
แท่น แท๊น~~มันคือ โฟมล้างหน้า

Acne Solution foam
โฟมล้างหน้าลดปัญหาสิว

ก่อนอื่นเราไปรู้จักนางกันค่ะ ,,
นางเป็นโฟมล้างหน้าที่นอกจากจะ ขึ้นชื่อเรื่องช่วยลดปัญหาสิวแล้ว ยังช่วยทำความสะอาดสิ่งสกปรกอย่างหมดจดโดยไม่ทิ้งสารตกค้าง พร้อมลดความมันบนใบหน้า ซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดสิว ทั้งยังช่วยลดการอักเสบของสิว หรือติดเชื้อด้วยค่ะ
เพื่อให้มีผิวหน้าเนียนขาวกระจ่างใสแล้ว และยังช่วยให้ผิวเนียนนุ่มขึ้น เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายเลยค่ะ เพราะนางเป็นโฟมล้างหน้าจากคลินิกซึ่งรับประกันเรื่องความปลอดภัยได้เลย

นางมีส่วนผสมสำคัญและสรรพคุณ ดังนี้
• ZincPCA : ช่วยลดความมันบนใบหน้า และ ลดการเกิดสิว และ ลดการอักเสบของสิว.
• Aloe Barbadensis Leaf Extract : สารสกัดจากว่านหางจระเข้ ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ บำรุงผิวให้ชุ่มชื้น ช่วยสมานแผล
ทำให้แผลหายเร็วขึ้น ลดการอักเสบติดเชื้อต่างๆ
• Ascorbic Acid : กรดวิตามินซี ช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนของผิวหน้า
• Panthenol (Vit B5 ชนิดผง) : คุณสมบัติกักเก็บความชุ่มชื้น ลดการอักเสบของผิว ลดการเกิดอาการผื่นแพ้ รอยแดง อาการคัน
และเหมาะสำหรับผู้ที่เป็นสิวนั้นเอง 

เรามาดูรูปร่างหน้าตาของโฟมล้างหน้ากัน ,,
แพ็คเกจจิ้งเป็นหลอดสีขาว ดูเป็นธรรมชาติมากๆ น่ารักดี ฝาเป็นแบบเปิด - ปิด ปกติเลย แบบบีบสามารถใช้งานได้ง่าย
ภายนอกโดยรวมถือว่าดีค่ะหลอดขวดไม่ใหญ่มากด้วย สามารถพกพาได้
ด้านหน้าเป็นแบบนี้เลยจ้า ดูปลอดภัย น่าใช้ดีนะคะ มีปริมาณ 100 ml.
ด้านหลังหลอดก็จะบอกรายละเอียดต่างๆ และวิธีการใช้อย่างชัดเจนจ้ะ
รวมถึงบอกเลขที่ อย. ด้วยนะ
เปิดฝาใช้ด้านบน ตามสะดวกได้เลยค่ะ

มาดูเนื้อ-กลิ่นของผลิตภัณฑ์กันบ้าง ,,
โฟมล้างหน้ามีสีใส เนื้อเจล คล้าย oil ส่วนกลิ่นหอมอ่อนๆ มากๆ ถ้าไม่ดมดีๆ ก็ไม่ได้กลิ่นเลยค่ะ ไม่มึนหัวแน่นอน
เรามาทดสอบความสะอาดกันดีกว่า ,, 
วิธีใช้ : บีบโฟมลงบนฝ่ามือที่เปียก แล้วลูปไล้เบาเบาให้ทั่วใบหน้า ประมาน 20 วิ จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด 
สามารถใช้ได้ทั้งเช้าและเย็นเลยค่ะ
ก็ถูๆ วนไปค่ะ เป็นเนื้อเจลค่ะ เลยไม่มีฟอง ลื่นนนน สดชื่น ฟินนนน~~

ผลลัพธ์หลังจากที่ใช้โฟมล้างหน้า Acne Solution foam ,,
อย่างแรกที่ปลื้มมากเลยคือ โฟมเป็นเนื้อเจลค่ะ อารมณ์เหมือนได้นวดหน้าไปด้วยในตัวเลยค่ะ เรื่องความสะอาด รู้สึกผิวสะอาดแต่ไม่แห้งตึง เอี๊ยดดดดด สัมผัสกับหน้าแล้วนิ่มดีค่ะ ล้างแล้ว ถือว่าดีเลยค่ะ เรื่องความกระจ่างใสค่อนข้างเห็นผลค่ะ เพราะปกติผิวหน้าเรามีสิวที่หน้า เล็กน้อย พอหายก็ทิ้งรอยไว้ หลังจากใช้2 สัปดาห์ปรากฏว่า รอยแดงลดลงค่ะ แถมสิวอุดตันก็ไม่ขึ้นเพิ่มด้วย ผิวเนียนกระจ่างใสขึ้น ดูนุ่มขึ้นด้วย แถมไม่มีอาการแพ้แต่อย่างใดค่าาาาา คอนเฟิร์มเร๊ยยยย ใครที่มีผิวบอบบางแพ้ง่ายแนะนำเลยเน้ออออ 

ส่วนข้อเสีย อาจหาซื้อยากนิสนึง พอดีเราสั่งออนไลน์ในเพจ หรืออาจไปซื้อที่ Central Clinic ได้เลยจ้า
พอดีเราอยากหาตัวช่วยโฟมที่ช่วยเรื่องลดปัญหาสิว ซึ่งตัวนี้ ตอบโจทย์เลยจ้า และถือว่าโอเคเลยนะ กับปริมาณและราคา 
คิดว่าจะใช้ต่ออีกยาวๆจ้า :)

สำหรับผู้สนใจก็สามารถหาซื้อได้ ที่เพจ Central Clinic ได้เลยจ้า ไปค่ะ ไปตำมาลองกัน
ไว้คราวหน้าเราจะรีวิวอะไรอีก ฝากติดตามกันด้วยนะคะ
วันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่า บ้ายยยยยบายยยยยย >_<

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
23 มี.ค. 2561 เวลา 14:44 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
24 มี.ค. 2561 เวลา 13:43 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล