Bio Essence BN Top

ร้อนนี้ดับกลิ่นกาย กำจัดแบคทีเรียด้วยสบู่ Asepso

18 มี.ค. 2561  |  5822   4  
หน้าร้อนขึ้นมาทีไรกลิ่นตัวพังทุกที ทั้งเหงื่อไหล ไคลย้อย วันๆนึงเบียดเสียดผู้คนมากมาย แล้วยังต้องเข้าสังคมบ้าง ถ้ากลิ่นตัวแรงให้ใครได้กลิ่นแบบนี้ไม่ไหวน๊า พาลเสียบุคลิกกันพอดี และเพื่อเตรียมรับมือกับหน้าร้อนที่จะกำลังจะมาถึงนี้เรามีตัวช่วยระงับกลิ่นกาย ด้วยสิ่งนี้ค่ะ นั่นก็คือ…

สบู่Asepso 

(อ่านว่า สบู่ อา เซป โซ) นั่นเอง

หลายคนคงพอเคยได้ยินกันมาบ้าง แต่ถ้าใครยังไม่รู้จักสบู่ตัวนี้ วันนี้เราจะมาเล่าให้ฟังกันค่ะ

ตามคำเคลมหลังกล่อง สบู่นี้เหมาะสำหรับผู้ใช้ที่มีความกังวลและต้องการสบู่ที่มีฤทธิ์กำจัดเชื้อแบคทีเรียที่เหนือกว่าสบู่ทั่วไป เพื่อการป้องกันอย่างมั่นใจ ผิวกายสะอาดปราศจากเชื้อโรค ช่วยชำระสิ่งสกปรกและแบคทีเรีย ซึ่งเป็นสาเหตุหลักของกลิ่นไม่พึงประสงค์ ใช้เป็นประจำเพื่อลดปัญหาผิวหนังต่างๆ

ตัวสบู่เป็นก้อนสีเขียว เนื้อแข็งใช้ได้เลยค่ะ กลิ่นออจรินัลของเขาแบบเฉพาะตัว ไม่เน้นเรื่องความหอมนะคะ แต่เน้นเรื่องคุณค่ามากกว่า ใครมีปัญหาเรื่องผิวหนังต่างๆ ผดผื่น กลากเกลื้อน น้ำกัดเท้า พวกสิวที่หลัง และปัญหากลิ่นตัวแรงถือว่าควรมีไว้ค่ะ ดังนั้นกลิ่นเขาจึงให้ความรู้สึกแบบความสะอาดบอกไม่ถูกอ่ะค่ะ ๕๕๕

ฟองไม่ถือว่าเยอะมากนะคะ ต้องผสมน้ำเยอะๆแล้วฟอกๆ ฟองถึงจะออกมา เป็นฟองสีเขียว ละลายช้าก้อนนึงใช้ได้นานเลยค่ะ

เราจะใช้ฟอกตัว และเน้นฟอกพวกรักแร้ ขาพับต่างๆ ที่เป็นต่อมเหงื่อ หรือที่สะสมของแบคทีเรีย ต้นเหตุของการเกิดกลิ่นต่างๆ ทำความสะอาดผิวหน้าและผิวกาย เพื่อประสิทธิภาพที่ดียิ่งขึ้น ควรใช้เป็นประจำ ทุก เช้า-เย็น หลังล้างด้วยน้ำสะอาดความรู้สึกผิวสะอาดเกลี้ยงเกลาขึ้น ไม่แห้งเป็นขุยค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้มาได้ระยะนึง ประมาณ10 กว่าวัน รู้สึกว่าพวกกลิ่นตัวลดน้อยลง วันไหนลืมทารักแร้ น้องก็ไม่ส่งกลิ่นกวนใจให้อับอายค่ะ โดยรวมถือว่าปลื้มมากค่ะ สำหรับผลลัพธ์ที่ได้ แต่ต้องขอบอกนะคะ ถ้าใครอยากเน้นเรื่องความหอมแบบน้ำหอมไม่ตอบโจทย์ค่ะ แต่จะตอบโจทย์ความหอมเกลี้ยงเกลาแบบสะอาดรวมถึงเรื่องกลิ่นไม่พึงประสงค์ของเราได้ดีเลยค่ะ
หวังว่าหน้าร้อนที่จะมาถึงนี้ทุกคนจะรอด หมดปัญหากลิ่นกวนใจไปด้วยกันนะคะ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณมากจ้า
18 มี.ค. 2561 เวลา 21:57 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ลองใช้แล้ว ดีมากเลยค่า ><
19 มี.ค. 2561 เวลา 13:00 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

11 พ.ย. 2561 เวลา 0:56 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล