Bio Essence BN Top

NEW ITEM MY SKINCARE ROUTINE

17 มี.ค. 2561  |  617   4  

ฟังทางนี้ค่ะซิสสส อยากแต่งหน้าติดทน มาเริ่มต้นดูแลผิวกัน !!! 

ปัญหาผิวที่ขาดน้ำว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับผิวบ้างมีใครเจอปัญหาเหมือนนันบ้าง?? 
 แล้วเวลาเป็นแต่ละทีนะคุณค้า ลำบากต่อการใช้ชีวิตประจำวันเหลือเกินนนสำหรับคนที่ชอบแต่งหน้าอย่างนัน ประสบปัญหาคือ หน้าลอกขุย 
ผิวแห้งกร้าน แต่งหน้าติดไม่ทน ขาดสมดุลผิว จนเป็นผิวแพ้ง่าย 

อ่ะ ไม่พูดมาก เข้าเรื่องเลยละกันไปเจอของดีที่เหมาะแก่การเอามาเป็นสมบัติส่วนตัวมากกกเว่อเลยค่ะ

มันคือCLARINS Hydra Essentielโฉบไปเคาน์เตอร์คลาแรงส์มาเห็น เคาน์เตอร์สีสันแปลกไป เลยสะดุดตา เดินเข้าไปดูเห็นproduct ใหม่ ละได้เจอผลิตภัณฑ์ช่วยเรื่องผิวขาดน้ำล็อคน้ำในผิวได้จริงหน้าไม่มัน สมดุลผิวก็ดีขึ้น เลยจัดมาซะหน่อยยย รวมกับหยิบจับผลิตภัณฑ์อื่นมาใช้ด้วยอีกนิดหน่อย

เรามาดูกันดีกว่าว่าตัวไหนใช้ทำอะไรกันบ้าง ไปค่ะ!!!
Hydra-Essentiel Silky Cream 
ครีมบำรุงผิว ให้ผิวชุ่มชื้น ดูเอิบอิ่ม เนื้อครีมเนียนนุ่ม ผิวดูมีสุขภาพดีขึ้น สำหรับผิวธรรมดาถึงผิวแห้ง 
จุดเด่น ของครีมตัวนี้ทำให้ผิวดูมีสุขภาพดีขึ้น ให้ความชุ่มชื้นกับผิวสาวๆที่ผิวขาดน้ำเรียกว่าควรมีไว้ครอบครองเลยจ้ะสาว ๆ

ซึมซาบเร็วไม่เหนอะหนะ ชุ่มชื้น ควบคุมความมันระดับนึงเลยค่ะยับยั้งการสูญเสียน้ำ พร้อมช่วยกระชับรูขุมขน 
ควบคุมการผลิตน้ำมันจึงช่วยปกป้องผิวจากความมันในสภาพอากาศที่ร้อนชื้นได้ยาวนานตลอดวัน ใช้ทุกเช้า เย็นไปเลยจ้ะ
บำรุงหน้าแล้วต้องบำรุงคอกันด้วยนะสาวๆ เอาเจ้าครีมนี่มาตักไว้ที่ฝ่ามือละตีๆมันซักหน่อย ละก็ทาให้ทั่วหน้าทัวคอกันเลยจ้า  
อยากบอกกลิ่นหอมเบาสบายมากใช้ทุกเช้า บำรุงก่อนแต่งหน้าคือดีย์ สิบ สิบ สิบไปเลยจ้ะ

Hydra-Essentiel Bi-phase Serum
เซรั่มคืนความมีชีวิตชีวาให้ผิวขาดน้ำกับสาวผิวแห้งขาดน้ำอย่างนัน เอกลักษณ์เฉพาะคลาแรงส์ ที่มอบเนื้อสัมผัสบางเบา 
ให้ความรู้สึกสบายผิวอย่างน่าอัศจรรย์ เซรั่มสูตรBi-phaseที่เติมความชุ่มชื้นแก่ผิว 
ใช้Bi-phase serumก่อนครีมบำรุงอื่นๆ หรือก่อนผลิตภัณฑ์ลดเลือนริ้วรอย และควรใช้เป็นประจำทุกเช้า และก่อนนอน

ตัวBi-phase serumเป็นหัวปั้ม ใช้ง่ายพกพาสะดวกอีกด้วยค่ะ 
แถมตัวเซรั่มพอทาลงไปสำผัสแรกคือ เบาและซึมซับไวค่ะเหมาะกับคนที่ชอบทาบำรุงแบบเบาสบายมากค่ะ
ครั้งแรกที่เจ้าเซรั่มนี่ลงไปที่หน้าคือแอบตกใจที่มันเบามาก และอยู่ในห้องแอร์ยิ่งรู้สึกหน้าชุ่มชื้น 
ผลลัพธ์สำหรับนันคือดีในระดับสิบเต็มสิบเลยค่ะ นันชอบที่หน้ายังรู้สึกไม่แห้ง เพราะนันทำงานอยู่แต่ห้องแอร์ เซรั่มตัวนี้เอาอยู่เลยค่ะ

THREE Balancing Foam
THREE Balancing Foamต้นกำเนิดจากญี่ปุ่นที่เน้นแนวคิดเรื่องความงามจากธรรมชาติโฟมล้างหน้าที่ช่วยคืนความสมดุลให้กับผิว 
เพื่อให้ผิวแลดูสุขภาพดีจากภายใน กลิ่นหอมอ่อนๆผ่อนคลายทำความสะอาดผิวหน้าได้สะอาดดีมากเกินความคาดหมายสุดๆไปเลยค่ะ สามารถตีฟองโฟมได้เยอะ หลังล้างหน้าไม่แห้งตึงเกินไปอีกด้วย เริ่ดๆๆมากกกก

เป็นการล้างหน้าที่จะไม่เอาน้ำออกจากผิว แต่ทำความสะอาดให้หมดจด บำรุงในตัว เนื้อโฟมจะเป็นสีขาว เนื้อโฟมนุ่มดีค่ะ 
ถามว่าล้างสะอาดไหม ก็จัดว่าสะอาดเลยนะ หลังจากใช้ติดต่อกันมา ส่วนเรื่องหน้านุ่มขึ้นก็ถือว่าเห็นผลชัดเจนเลย 
เรียกได้ว่าใครกำลังหาโฟมล้างหน้าดีดี แนะนำเลยค่ะสาวๆที่รักแอบลองใช้โฟมล้างหน้าทั้งๆๆที่ยังไม่ใช่คลีนซิ่งใดใด ผลลัพธ์เกินเบอร์ม๊ากกกกกกก 
นี่รอบเดียวออกขนาดนี้กันเลยทีเดียว รีบไปตำกันเลยที่รัก

FreshROSE FACE MASK
มาสก์ดอกกุหลาบ คุณสมบัติมาสก์นี้จะช่วยในเรื่องของการให้น้ำหล่อเลี้ยงกับผิวและปรับสีผิวให้สม่ำเสมอฟื้นฟูผิวให้สดใสและนุ่มเนียน 
ผิวรับและอุ้มน้ำหล่อเลี้ยงผิวได้ในระดับที่ดีเลยค่ะ ครั้งแรกที่สัมผัสเนื้อเจลชุ่มชื่นมากๆแต่ไม่มีความเหนียวเลยยยย 
ตอนแรกจะรู้สึกกลิ่นแปลกๆไปนิดค่ะคุณค๋า แต่พอดมไปดมมาหอมกุหลาบมากๆ อ่ะ คือดีย์จนต้องบอกต่อเลยจ้า
ปะลงไปบนหน้าทิ้งไว้5-10นาทีแล้วล้างออกได้เลย ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์จ้ะสาวๆ สามารถใช้ได้ทุกวัน 
นันว่าตัวนี้เป็นมาสก์ผิวที่ดีตัวนึงเลย คือล่าสุดนันพึ่งไปทะเลมาละตากแดดตั้งแต่เช้ายันเย็นจากผิวแห้งมากๆอยู่แล้วคือแห้งกรังกว่าเดิมอีก 
นันเลยลองกเอาอันนี้พอกหน้าทิ้งไว้ ผลที่ได้คือนุ่มชุ่มละมุนมากเว่อร์ ผลลัพธ์สรุปเริ่ด10 10 10 ไปเลย
ตัวเจลจะเย็นๆหน่อย และล้างหน้าออกแล้วจะรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้นขึ้นมาก 
นี่ละเลงไปบนหน้าละนวดๆ ให้กลีบกุหลาบกระจายๆไป 
 ที่เลอะเทอะๆๆบนหน้านั้นคือกลีบกุหลาบนะจ้ะสาว ๆ ไม่ใช่คนเละๆเทะๆเด้อออ ฮ่า ๆ

จบบริบูรณ์สำหรับการบำรุงหน้าตั่ง ๆ ฮ่า ๆ แต่ก่อนนันมีปัญหาอายหน้าสดมาก 
คือถ้าหน้าสดจะไม่ออกจากบ้านเลยเพราะหน้าแห้งเป็นขลุยๆเลยแต่ตอนนี้ ก็มั่นหน้านิดนึงแต่มั่นใจเกินร้อยไปเลยจ้ะ 555555555555

มีอะไรผิดพลาดไปแนะนำกันได้นะฮั้บ ฮ่า ๆ อยากให้รีวิวอะไรตรงไหนก็บอกได้นะคะ
หากเพื่อนๆ ชอบและสนุกกับการรีวิวสกินแคร์ มาร่วมมาคุยกันได้เลยน้า
หวังว่าจะมีประโยชน์เป็นอีกตัวเลือกในการเลือกบำรุงผิวให้กับเพื่อนๆนะฮั้บบบ

ครั้งหน้านันจะมาอัพเดทและรีวิวอะไรใหม่ๆก็ฝากติดตามกันด้วยน้า
ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนจบเลยนะคะบ้าายบายยยย <3
ติดตามนันได้ช่องทาง

Facebook : https://www.facebook.com/zarinya.zadjanurukkul

Instagram : _zarinya_

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
17 มี.ค. 2561 เวลา 8:30 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 14:14 น.
ความคิดเห็นที่ 3
wow
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:29 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล