รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

6 ไอเท็มโกงอายุผิวที่สาวๆต้องมี

14 มี.ค. 2561  |  1586   5  

สวัสดีค่ะสาวๆ ...วันนี้กลับมาเจอกันอีกครั้งนะคะสำหรับคราวนี้ก็จะมารีวิวในส่วนของการบำรุงผิวหน้าค่ะ
ตัวอั๋นอั๋นเองอีกไม่กี่สัปดาห์ก็จะเข้าสู่อายุเลข 3 แล้วค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกัน เพราะเพิ่ง 30 เป็นครั้งแรก อิอิ
แต่...ส่วนมากเวลาไปทำงาน เจอลูกค้าหรือคนที่เพิ่งพบกันก็มักเข้าใจว่าอายุ 25-26 ค่ะ พูดละเหมือนแอ็บ 555+
แต่จริงๆแล้วอั๋นอั๋น มีตัวช่วยค่ะ ที่ช่วยให้ผิวดูสดใสและอ่อนวัยอยู่เสมอ วันนี้จะมาแนะนำตัวบำรุงที่ใช้เป็นประจำค่ะ

นี่เลยจร้า
ทั้งหมดที่อั๋นอั๋นใช้อยู่ในเวลานี้ อาจจะคุ้นหน้าคุ้นตาบางชิ้นเป็นอย่างดี เพราะหาซื้อได้ง่ายค่ะ
หรือบางชิ้นใครที่กำลังเล็งอยู่ก็ลองอ่านรีวิววันนี้ดูก่อนค่ะว่าจะใช้ตัวไหนดี....เริ่ม!!!!

The Body Shop Drops of Youth TM Youth Liquid Peel
เริ่มที่ตัวแรกเลยค่ะ เป็นตัวกำจัดสิ่งสกปรกตกค้างบนใบหน้าออกไป ใช้หลังจากที่เราเช็ดเครื่องสำอางบนใบหน้าออกแล้ว
กดเพียง 2-3 หยดเท่านั้น แล้วถูวนไปมาราว 20 นาทีก็จะ แห้งและสิ่งสกปรกที่อุดตันหรือตกค้างจะหลุดออกเป็นขุ่ยๆค่ะ
ตัวนี้สกัดมาจากเสต็มเซลล์สกัดจากพืชมาเป็นส่วนประกอบสำคัญค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเอเดลไวส์จากเทือกเขาแอลป์ ,
ซีฮอลลี่ และคริสต์มารีน ถือว่าเป็นการเริ่มต้นดูแลผิวแบบธรรมชาติที่แท้จริงค่ะ

ผลลัพธ์หลังใช้
ประทับใจค่ะ แอบมีความเพลินในการถูหน้ามาก เพราะเหมือนยิ่งถู ตัวเจลก็จะจับสิ่งสกปรกออกมาเรื่อยๆ
ขนาดสิวอุดตันยังแอบหลุดออกมาเลยจร้า สินค้าแนะนำให้ใช้อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งค่ะ แต่อั๋นอั๋นเป็นคนแต่งหน้าบ่อย
เลยใช้มากกว่านั้นค่ะ เพราะรู้สึกดีเวลาที่ผิวได้เอาสิ่งสกปรกออก สบายผิว มั่นใจว่าปลอดภัยสกัดจากธรรมชาติ 100%

oriental princess natural power c miracle brightening complex power boosting serum
นี่คือเซรั่มอาหารผิวชั้นดีเลยจร้า ช่วยผลัดเซลล์ผิวอย่างเป็นธรรมชาติด้วยพลังจากวิตามินซี
สามารถใช้เป็น พรีมอยส์เจอร์ไรเซอร์ สำหรับบำรุงปกติ หรือ จะใช้ร่วมกับบำรุงผิวตัวอื่นก็ดีงามค่ะ
ใช้ได้ทั้งกลางวันกลางคืน ใช้ได้กับทุกสภาพผิว สำหรับผู้มีปัญหาผิวที่ต้องการความกระจ่างใส

ด้วยความที่เกลี่ยง่ายและราคาไม่สูงมากนัก นี่เลยทายันคอถึงหลังเลยค่ะ 555+
แหมก็อยากผลัดผิวทั้งหมดนี่คะ จะได้ขาวทั้งหน้าทั้งคอเสมอกัน อิอิ อีกอยากนึงที่ชอบคือซึมไวมากไม่เหนอะหนะผิว
พอ ใช้ต่อเนื่องผิวก็กระจ่างใส รอยสิว รอยแผลจากการแกะเกาบนใบหน้าก็จางไวค่ะ ถูกใจก็ลองหาซื้อดูนะคะ
เพราะทางร้านจัดโปรลดราคาบ่อยมาก

The Body Shop Drops of Youth Youth Bouncy Eye Mask
สำหรับซีรี่ย์Drops of Youthนี้ อั๋นอั๋นเลือกใช้ทั้ง 2 ตัวเลยค่ะ เพราะชอบที่ทำมาจากธรรมชาติ
แบบออแกนิกส์จริงๆ แบรนด์นี้เค้าน่ารักนะ ไม่มีการทดลองในสัตว์แต่อย่างใด ปลอดภัย 100% จร้า
ตัวนี้เป็นการบำรุงผิวรอบดวงตาขั้นสุดจริงๆ เพราะเป็นทั้งอายครีม และ อายมากส์ เอ๊ะ...ยังไงอะหรอ?
ก็ไม่ว่าคุณจะทาแบบปกติบางๆก่อนนอนปกติก็ได้ หรือจะพอกหนาๆเป็นมากส์ หากต้องการการบำรุง
อย่างเข้มข้นจริงจังก็ได้เช่นกันค่ะ สำหรับคนที่แพ้ง่าย ตัวนี้หายห่วงค่ะ เพราะไมมีทั้งพาราฟินและขี้ผึ้งค่ะ

อย่างแรกเลยที่ต้องบอกคือรู้สึกผ่อนคลายมาก ด้วยกลิ่นหอมอ่อนๆ ทำให้หลับสบาย ใช้เป็นประจำรอยคล้ำใต้ตาดูจางลง
และที่สำคัญค่ะ ริ้วรอยสัญญาณแห่งวัยนี่ตื้นขึ้นมากเลยจร้า ผิวดวงตาดูกระชับ ไม่ย้วยคล้อยเป็นร่องๆแบบที่เคยๆเลยค่ะ
ทาง่ายค่ะ ซึมไวไม่เหนียวหนึบที่ชัดเจนอีกอย่างคือเวลาแต่งหน้าแล้วใต้ตาดูเรียบเนียนไม่เป็นเส้นจร้า

Laneige white dew emulsion
เทคโนโลยีเพื่อผิวขาวกระจ่างใสสูตรใหม่ ช่วยมอบผลลัพธ์ผิวใส และลดจุดด่างดำสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ
เท่าที่ทราบตัวนี้มีPhyto Sugar Water ช่วยเร่งความใสให้ผิวอย่างอ่อนโยนด้วยค่ะ ทาปุ๊บซึมปั๊บ แต่ก็เกลี่ยง่าย
ใครที่ชอบความนุ่มลื่นของตัวอิมัลชัน ตัวนี้ตอบโจทย์ค่ะ หนืดหน่อยๆ แต่คงความชุ่มชื่นได้เป็นอย่างดี

เหมือนเอาน้ำมาทาหน้าเล่นเลยค่ะ มันนิ่มลื่นชุ่มผิวดีค่ะ ใช้แล้วรู้สึกว่าเหมือนยิ่งใช้ ยิ่งใสขึ้นเรื่อยๆ
แต่อย่าตะบี้ตะบันใช้กันมากมายนะคะ แต้มเบาๆแค่ 5 จุดสำคัญบนใบหน้าก็พอค่ะ แล้วเกลี่ยให้ทั่วใบหน้า
ถือเป็นอีกหนึ่งตัวที่บำรุงผิวได้เป็นอย่างดีค่ะ

Kiehl's Dermatologist Solutions™ Nightly Refining Micro-Peel Concentrate
เป็นโอเวอร์ไนท์ทรีตเม้นต์ เร่งการผลัดเซลล์ผิว ช่วยเผยผิวใหม่ แต่ผลัดเซลล์ผิวแบบธรรมชาตินะคะ
ไม่ใช่เคมีรุนแรง คนที่เคยผลัวผิวคงน่าจะทราบกันดีว่าเราใช้ AHA หรือสารอื่นๆผลัดจะทำให้ผิวบางไวต่อแสง
แต่ตัวนี้ ธรรมชาติล้วนค่ะด้วยสารสกัดจากเปลือกเมล็ดควินัว กรดผลไม้หลายชนิด สารสกัดจากตะบองเพชร
และกรดไฟติก ที่ช่วยชะลอริ้วรอยได้เป็นอย่างดี

ใช้เพียง 2-3 หยดค่ะทุกคืนก่อนนอน แต้ม 5 จุดและเกลี่ยให้ทั่วใบหน้า ตัวนี้มีสีเหลืองอ่อนๆ แต่ไร้กลิ่นค่ะ
บางเบา ไม่อุดตัน ใครที่กังวลปัญหานี้ ลืมไปได้เลยค่ะ ปลอดภัยเช่นกัน ตื่นนอนมาวันแรกๆที่ใช้รู้สึกเลยค่ะว่าหน้านิ่มขึ้น
และพอใช้ต่อเนื่องในระยะยาว พบว่าผิวดูใสแข็งแรงขึ้น จะทาเพียวๆ หรือจะทาก่อนแล้วตามด้วยบำรุงตัวอื่นก็ดีงามเช่นกันค่ะ

Smooth e plus white
ถือว่าเป็นครีมที่อยู่คู่สาวๆมาช้านานตั้งแต่สาวน้อยยันสาวใหญ่ เราจะรู้กันดีว่าสมูทอี ช่วยในเรื่องของการสมานแผล
รักษาแผลเป็น กระตุ้นคอลลาเจน ลดการอักเสบ และทำให้ผิวชุ่มชื่น เป็นอีก 1 ครีมครอบจักรวาลที่ใช้ได้แทบจะทุกฤดู
และสภาพผิว

อย่างที่บอกค่ะเป็นครีมครอบจักรวาล นึกอะไรไม่ออกก็โบกมันไป แต่มันก็ไม่ได้มาเล่นๆนะคะ
สิ่งที่เห็นผลหลักๆเลยคือความชุ่มชื่น และความแข็งแรงของผิวค่ะ แต่สำหรับสมูทอี ส่วนตัวมีความเห็นว่า
ถ้าคุณเป็นสิวอักเสบอยู่ไม่ควรใช้ค่ะ เพราะบางคนอาจจะรู้สึกว่าหน้ามัน บางคนอาจจะสิวขึ้นบ้างเล็กน้อย
แนะนำให้ใช้ตอนสภาพผิวปกติดีกว่าค่ะ ในสูตรนี้เค้ามีไวท์ เพิ่มความขาวด้วย อาจไม่เด่นชัดนัก
เพราะอั๋นอั๋นเป็นคนขาวอยู่แล้ว แต่ถ้าใครอยากลองก็ไม่เสียหายค่ะ ราคาเบาๆหาซื้อง่าย

เป็นไงบ้างคะ สำหรับการแนะนำตัวบำรุงผิวโกงอายุในแบบของอั๋นอั๋น
ลองอ่านแล้วตัดสินใจดูนะคะ แต่ที่วันนี้มาแนะนำ ส่วนมากจะเป็นในส่วนของที่สกัดมาจากธรรมชาติซะส่วนใหญ่
ก็แน่ละคะ ผิวหน้าเราก็ต้องดูแลอย่างอ่อนโยนกันสักหน่อย พังไปละแย่เลย มีคำถามหรือสงสัยอะไรเพิ่มเติม
ลองทักมาถามได้นะคะ หรือจะคอมเม้นไว้ใต้นี้เลยก็ได้เช่นกันค่ะ แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้านะคะ..ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

ปล.หน้าสดอาจเหมือนคนแต่งหน้า เพราะทั้งสักคิ้วแหละสักปากค่ะ อิอิ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
14 มี.ค. 2561 เวลา 17:24 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
15 มี.ค. 2561 เวลา 9:12 น.
ความคิดเห็นที่ 3
หน้าใสมากเลยอ่า เราก็ใช้ OP Vit C คู่กับ OP Ultimate Renewal Serum จะบอกว่าเริ่ดอยู่นะ ขาวใส ริ้วรอย ชุ่มชื้น ครบไปเลย และราคาก็จับต้องได้ และผลลัพธ์คือไม่ทำให้ผิดหวัง เพราะตอนนี้ผิวเราดูใสกว่าเดิม ริ้วรอยก็ค่อยๆตื้นขึ้นด้วย
4 มิ.ย. 2561 เวลา 13:31 น.
ความคิดเห็นที่ 4

น่าใช้ทุกตัวเลยค่ะ

11 พ.ย. 2561 เวลา 0:55 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล