Bio Essence BN Top

รีวิว มาส์กหน้าแบรนด์ไทย เหมือนยกสปาผลไม้มาทำเองที่บ้าน!

13 มี.ค. 2561  |  3312   1  
สวัสดีค่าสาวๆ
วันนี้เบลล์มารีวิวไอเทมเอาใจสายรักการมาส์กหน้ากันอีกแล้ว ซึ่งเบลล์ได้ไปเจอมาส์กหน้าตัวเด็ดมาแหละ แถมยังเป็นแบรนด์ไทย เกรดพรีเมี่ยม สินค้าส่งออกอีกตั้งหาก เลยอยากจะเอามาแชร์ ให้เพื่อนๆที่รักการมาส์กหน้าแบบเบลล์ มาดูกันจ้า ^^ ซึ่งมาส์กหน้าที่เบลล์พูดถึงนี้มีชื่อเต็มๆว่า ..
"AMARIT FACE SPA FRESH FRUIT MASK"
มาส์กของเค้าเป็นมาส์กที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติเป็นหลัก เค้าให้คำนิยามมาส์กนี้ว่าเป็น Fruit Spa เพราะมีส่วนผสมจากผลไม้นานาชนิด มีวิตามิน A, B3, C, E, K ที่มีประโชยน์กับผิวของเราอย่างแท้จริง ซึ่งทางแบรนด์เค้าเคลมว่าอ่อนโยนต่อทุกสภาพผิว ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ ไม่ใส่สารกันเสียใดๆ จึงวางใจได้เลยว่าผิวของเราจะไม่ระคายเคืองหลังใช้จ้า และอีกอย่างคือแบรนด์นี้เค้าทำเป็นมาส์กแบบเกรดพรีเมี่ยม คุณภาพส่งออก สิ่งที่เบลล์ชอบมากในแบรนด์นี้คือ เค้าใช้ผลไม้ และสมุนไพรไทยๆของเรามาเป็นส่วนผสมหลัก เป็นการส่งเสริมความเป็นไทยส่งออกสู่ต่างชาติอีกด้วยแหน่ะ ชอบๆ ^^
มาพูดถึงแพคเกจกันดีกว่า เค้าออกแบบแพคเกจในไทยที่ดูอารมณ์เหมือนสปา มีความทันสมัย ซึ่งตอนนี้เค้าได้ออกมาส์กมาด้วยกันถึง 3 สูตรจ้า
สูตรแรกที่เบลล์จะพูดถึงคือ.. "สูตร Brightening&Anti-Aging (Mango & Wild honey)"มีสารสกัดจาก มะม่วงและน้ำผึ้งป่า และผลไม้นานาชนิดมากมาย ที่ช่วยในเรื่องของความกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ พร้อมกับช่วยลดเลือนริ้วรอย มีส่วนผสมที่ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ และให้ความชุ่มชื้นกับผิวได้ดีมากๆจ้า
สูตรที่สอง คือ "สูตร Whitening & Brightening (Tamarind & Turmeric)"ที่มีสารสกัดจากมะขาม ขมิ้น และผลไม้นานาชนิด ช่วยปรับผิวหน้าให้กระจ่างใส มีลดความหมองคล้ำของใบหน้า ช่วยให้ผิวแลดูเรียบเนียนมากยิ่งขึ้น ซึ่งอย่างที่ทราบกันว่ามะขาม ขมิ้นนั้นเป็นสูตรพอกหน้าของตำรับโบราณอยู่แล้ว เพื่อให้ผิวของเรานวลผ่อง ยิ่งมีส่วนผสมอยู่ในมาส์กแบบนี้แล้ว ยิ่งใช้ง่ายขึ้นเยอะเลยย ^^
สูตรสุดท้าย คือ "สูตร Regeneration&Anti-Acne (Pomegranate&Magosteen)"มีสารสกัดจากทับทิม มังคุด และผลไม้นานาชนิด ที่ช่วยฟื้นฟูผิวของเราให้กระชับ เรียบเนียน ลดการระคายเคือง การอักเสบของสิว แถมยังช่วยในเรื่องลดรอยสิวให้จางไวขึ้นด้วยส่วนผสมจากธรรมชาติ รวมไปถึงยังช่วยยับยั้งเชื้อแบคทีเรีย สาเหตุของการเกิดสิวอีกด้วย เรียกว่าใครที่ชอบมีสิวขึ้น มีรอยสิว เบลล์แนะนำสูตรนี้เลยจ้า ^^

เบลล์มีขั้นตอนการมาส์กหน้ามาฝากกัน ซึ่งวันนี้เบลล์เลือกใช้มาส์กสูตร Regeneration&Anti-Acne (Pomegranate&Magosteen) ที่ช่วยฟื้นฟูผิวนั่นเอง เพราะช่วงนี้เบลล์มีผิวที่ค่อนข้างมีผื่นแดงๆ จากอากาศร้อน เลยอยากจะฟื้นฟูผิวกันค่ะ ^^
เริ่มแรกเลยคือฉีกซองกัน 555+ เค้ามีรอยฉีกมาให้ง่ายต่อการแกะ
พอแวกออกมาจะพบมาส์กหน้าที่ชุ่มฉ่ำมากๆ แถมมีกลิ่นหอมอ่อนๆของผลไม้อีกด้วย
ตัวมาส์กของเค้ามีความบาง และแนบสนิทผิวดีค่ะ แต่ในตอนคลี่แผ่นมาส์กต้องระวังนิดนึงนะคะ เดี๋ยวขาดซะก่อน ค่อยๆเนอะสาวๆ ^^ อิอิ
ความชอบอีกอย่างนึงของมาส์กแบรนด์นี้คือ สามารถดึงแผ่นมาส์กมาปิดตาได้ ทำให้เรารู้สึกผ่อนคลาย จากการล้าของดวงตา นอนหลับตามาส์กแบบนี้ก็ฟินดีนะคะ ^^
เวลาในการมาส์กคือ 10-20 นาที จ้า และแต่ความสะดวกเลยจ้า ส่วนตัวเบลล์ใช้เวลามาส์กประมาณ 15 นาที กำลังพอดีค่ะ ^^
มาส์กเสร็จ เราก็ลอกเอามาส์กที่มีน้ำเซรั่มที่ยังชุ่มๆอยู่ มาฉโลมที่ผิวส่วนอื่นๆ ในร่างกายได้เลย จะได้ไม่เสียของเนอะ อิอิ
หลังจากนั้นเราก็ค่อยๆทำการนวดตัวน้ำเซรั่มจากมาส์ก เข้าสู่ผิวแบบไม่ต้องล้างออก ค่อยๆนวดวนๆ ความอุ่นจากนิ้วของเราจะช่วยผลักตัวเซรั่มให้ซึมเข้าสู่ผิวของเราได้ดีค่ะ
หลังจากทำการนวดๆ วนๆ จนเซรั่มซึมเข้าสู่ผิวแล้วเนี่ยผิวเราก็จะดูนุ่มๆ หยุ่นๆ ฟิลล์กู้ดมากๆเลย ^^
มาดูภาพเปรียบเทียบ Before&After กันค่ะ สังเกตุว่าหน้าก่อนมาส์กของเบลล์จะมีรูขุมขนกว้าง มีรอยแดงบริเวณหน้าแก้ม และขมับจากการโดนแสงแดดร้อนมา ซึ่งหลังจากมาส์กไป 15 นาที ผิวก็แลดูเนียนเรียบขึ้น รอยแดงๆก็จางลง ผิวดูอิ่มฟูมากขึ้น พอสัมผัสผิวแล้วมันนิ่มๆ ชอบมากค่ะ ><
โดยรวมเบลล์ค่อนข้างปลื้มกับมาส์กแบรนด์นี้อยู่พอสมควรเลย เค้าให้น้ำเซรั่มในซองมาชุ่มฉ่ำแบบไม่มีกั๊กเลยทีเดียว แถมยังไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ใดๆ ที่ทำให้ผิวเบลล์ระคายเคือง เพราะผิวของเบลล์ช่วงหลังๆ มีความแพ้ง่ายขึ้นมาก ส่วนตัวแล้วเบลล์ชอบใช้มาส์กก่อนนอนค่ะ ตื่นมาหน้าก็จะนุ่มๆ แต่งหน้าง่ายขึ้นมากก ให้สามผ่านเลยจ้า สั่งซื้อได้จากเพจ มาส์ก Amarit Face Spa จ้า^^ 

1 ความคิดเห็น

What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล