Bio Essence BN Top

สิ่งของ 4 อย่างที่ขาดไม่ได้ เวลาไปทะเลในหน้าร้อนนี้

24 ก.พ. 2561  |  850   6  
ดีใจจังเลยย เผลอแป๊บเดียวก็จะใกล้วันหยุดยาวที่จะได้ไปเที่ยวทะเลกับแก๊งเพื่อนเลยแล้ว เรากับแก๊งค์เพื่อนมีถิ่นกำเนิดมาจากภาคเหนือเกิดมาเราก็เห็นหมอกและภูเขาบ่อยกว่าเห็นปลา เห็นคลื่นน้ำทะเล พอช่วงมหาลัยเรากับเพื่อนเราสอบติดมหาลัยในกรุงเทพเหมือนกัน ยิ่งใกล้ทะเลเข้าไปใหญ่ เดินทางไปง่ายกว่าตอนเราอยู่เหนือ เลยไปกันบ่อยเลยจ้า และหลังจากพลาดมาหลายครั้งเพราะเตรียมตัวไม่ดี บอกได้เลยว่ารอบนี้จะไม่มีพลาดให้ผิวกลับมาดำไหม้อีกแน่นอน เราต้องกล้าโชว์ผิวท้าแดดกัน เราเลยอยากจะแชร์สิ่งของ 4 อย่างที่ต้องติดกระเป๋าพกไปทะเลด้วยตลอด
นี่เลยยยยนอกจากชุดว่ายน้ำก็เป็นครีมกันแดด, แว่นตาดำ, ผ้าคลุมไหล่, เจลว่านหางนี่แหละ เริ่มจากครีมกันแดดกันก่อน เป็นสิ่งสำคัญที่สุดที่ขาดไม่ได้เลยในการไปทะเล ไม่ว่าจะอยากผิวแทนแต่ไม่อยากผิวไหม้ยังไงก็ต้องโบกค่ะ เพราะรังสียูวีในแดดนั้นร้ายกว่าที่คิด ก่อนหน้านี้เคยคิดว่าไม่สำคัญ ใช้กันแดดตัวไหนก็เหมือนๆกัน ไปทะเลทีไรก็ทาบ้างไม่ทาบ้าง แถมทาไปลงน้ำก็หายไปหมด จนมีคนทักว่าทำไรมาผิวหมองเหมือนโดนของนี่ก็เฟลไปเลยสิ ตอนนี้เลยต้องเลือกครีมกันแดดดีๆที่ปกป้องผิวได้จริงๆครีมกันแดดที่เราว่าโอเคคือตัวนี้ค่า NIVEA SunProtect&Refresh Body Lotion SPF50 PA++++ใช้ตัวนี้มาได้ 2-3 ปีแล้ว แต่ช่วงหลังๆมานี้เจ้าตัวนี้เค้าปรับสูตรใหม่ทาไปแล้วรู้สึกเย็นสบายผิวมากขึ้นหลังทาไปแล้ว และทำให้รู้สึกแสบผิวน้อยลงเวลาที่ผิวเจอกับแดดนานๆ ช่วยกันแดดและกันน้ำได้พอตัว เนื้อครีมก็ไม่เหนียวเกินไปทาง่ายดี แต่ถ้าจะให้ดีเราควรหมั่นทากันแดดซ้ำทุกๆ 2 ชั่วโมงดีกว่านะ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการกันแดด เพราะถ้าเจอแดดที่จัดเกินผิวบางคนอาจจะไวต่อแสงแดดทำให้ผิวคล้ำง่ายนั้นเอง
ต่อมาเป็นAfter Sunนะคะ หลังออกแดดเสร็จให้ทาว่านหางจรเข้ เราใช้ยี่ห้อนี่ค่ะVitara AloeVera 99.5%ทาง่าย หาซื้อง่าย ที่สำคัญคือกลิ่นไม่เหม็นเขียว5555 ยิ่งออกแดดนานๆแล้วผิวเบิร์น การทาว่านหางจรเข้จะช่วยลดอาการแสบร้อนจากแดดได้ด้วยที่เหลือนอกจากนั้นเป็น Accessories ล้วนๆเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นกระเป๋าผ้า แว่นตาดำ หมวก หรือผ้าคลุมไหล่ เอาไว้ใส่ถ่ายรูปเก๋ๆชิคๆ และช่วยบังแดดได้ด้วย พร๊อบมันต้องมี!
สุดท้ายขออวดผิวสวยหน่อย ใส่บิกินนี่ได้ไม่กลัวแดดแล้วจ้า แล้วเจอกันใหม่น้า บ๊ายบาย

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
24 ก.พ. 2561 เวลา 11:40 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
24 ก.พ. 2561 เวลา 21:22 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่า มีหลายตัวเหมือนกันเลยที่สำคัญสุดเราว่าครีมกันแดดอ่า เดี๋ยวตามไปตำนีเวียจาม จขกท.ดีกว่า
5 มี.ค. 2561 เวลา 14:28 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เคยลองใช้ของเพื่อน ใช้ดีอยู่ค่ะ 
5 มี.ค. 2561 เวลา 20:04 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าไปเที่ยวทะเลของพวกนี้ห้ามขาดจริงๆคะ กันแดดนีเวียตัวนี้ก็ใช้ดีนะ เอาอยู่คะ แถมทาแล้วไม่เป็นคราบด้วย
6 มี.ค. 2561 เวลา 8:08 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล