Bio Essence BN Top

ไอเท็มเด็ดสีชมพู! ต้องวิ๊ง! ต้องขาว! ต้องสวย!

21 ก.พ. 2561  |  935   5  

ฮัลโหลๆ สวัสดีคร่า สาวๆ Cosmenet ที่น่ารักทุกโคนนน แอมแปร์กลับมาแล้วคร่า มีประสบการณ์เตรียมผิวมาเม้าท์มอยกัน
 แต่ด้วยความชะนีแบบเรานั้น ก็ต้องเก็บเงินสำรองไว้ช้อปปิ้งอย่างอื่นมากมาย (เผื่อผู้ไม่ยอมซื้อให้5555) 
เลยต้องตามล่า เครื่องประทินผิวในราคาสบายเป๋า แถมหาซื้อง่าย ใช้ง่ายอีกกก
 (โอ้ย!! ,,ใจก็อยากจะสวย แต่ข้อจำกัดก็เยอะมากเว่อออ) 
เลยเอาว่ะ.. เข้าเซเว่นนี่ละแก ตัวเลือกเยอะสุด มีทุกหัวมุมเมือง 
เลยไปยืนงงๆ ในดงชั้นสบู่ ไปหันซ้าย หันขวา หันทางไหน ก็เจอสบู่ก้อนล้นไปหมดมากเว่อออ
 เลือกอะไร ดีละ ๆ ยี่ห้อไหนละ อยู่นานสองนาน
จนไปสะดุดกับ เจ้าตัวนี้มาค่ะ คุณขา โอ้ยยย..คือบับ ตรงโจทย์ ตรงใจ
 ในช่วงเวลาที่อยากผิวใส ขาว วิ๊ง อมชมพู แบบ นุ้งขวัญ อุษามณีมากเว่อออ 

ทะด้า!นั้นก็คือ
 สบู่ Citra สูตรผงไข่มุก ไวเทนนิ่ง สครับ
(นางใช้ได้ทั้งหน้าและตัวเด้อออ)

เลยคว้ามาแล้ว รีบจ่ายตัง ในทันใด
พอกลับมาถึงบ้าน แกะกล่องนางเท่านั้นละจ้ะ 
First  impression รักแรกพบ ก้ต้องเป็นเรื่องกลิ่นเลย 
คือนาง หอม หอมอ่อนๆ แต่หอมมากกก กลิ่นเหมือนดอกไม้ (แต่ไม่แน่ใจนะ ว่าคือดอกอะไร )
แต่เอาเป็นว่า เรื่องกลิ่นเนี่ย ถ้าผู้ได้ ดมผิวเรา ต้องแบบหลงเลยแน่นวลลล ฮ่าๆ 
มาถึงในสิ่งที่ประทับใจต่อมา นั่นก็คือเรื่อง นางสครับผิวได้
OMG โอ้มายก้อดดดด

ตรงนี้ละจ้ะ คือทีเด็ด เพราะว่า นางมี AHA และเม็ดสครับธรรมชาติ
 จะช่วยขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วอย่างอ่อนโยน
ทีนี้ละ ผิวเราก็จะกระจ่างใสมากขึ้น
"เม็ดสครับเล็กๆสีชมพูนี่ละจ้ะ… (ดีย์อ่ะ นอกจากจะช่วยขาวแล้ว ยังสครับให้ผิวเราดูไบร์ขึ้นอีกด้วย)" 

แต่เดี๋ยวก่อน น้องนางคนนี้ ยังไม่หมดแค่นั้นนะ 
นางยังมีส่วนผสมทานาคา มะขาม น้ำนมข้าว และวิตามิน C&E ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น  ไปอีกกกก
ไม่ต้องไปนั่งผสมนู้นนี่เอง ให้ยุ่งยากด้วยจ้ะ 3 in 1 ไปอีกด้วย 
แถมยังมาจากธรรมชาติถ้วนๆ ด้วยอีกอ่ะ แอแกนิคดีงาม พระรามแปดจ้ะ เลิฟฟๆ 
เรื่องฟองสบู่นั้น เราว่าก็โอเคเลยนะ ส่วนตัวไม่ชอบสบู่ที่มีฟองเยอะมากอยู่แล้ว 
รู้สึกว่า บางทีก็ที่มีมันมีฟองเยอะเกินไปก็ไม่ค่อยดีมาก
 แต่น้องนางซิสตร้า มีความฟองกำลังดี ละมุนกำลังดี เวลาฟอกแล้วสบายผิวสุดๆ

(ฟองสีขาว ละมุนผิวที่สุด ใช้แล้วไม่ระคายเคืองผิวเด้อออ)

มาในส่วนของหน้าบ้าง เราลองใช้กับหน้าดู
แต่นี่จะบอกก่อนว่า ก่อนหน้านี่ ที่มีความสิวเห่อ แล้วแอบมือบอนแกะสิว เลยเป็นแผลแบบนี้ละ

เทียบสองข้างให้ดูชัดๆ หลังใช้ 7 วันผ่านไป
ผิวเราดูมีความใสมากขึ้น แถมรอยสิวแดงๆ ก็หายไป ที่สำคัญนะไม่แสบ ผิวไม่แห้งลอกเป็นขุยด้วยง่ะ
แต่ก็ยังคงทิ้งร่องรอยอารยธรรม แผลจากสิวอักเสบเม็ดใหญ่ๆ ที่ยังต้องรักษากันต่อไป ฮือๆ T-T 

เอาเป็นว่าสรุปโดยรวมนะ เต็ม 5ดาว เราก็ให้ไปเลย 5ดาว
เพราะน้องนางซิสตร้าไข่มุก ไวเทนนิ่ง สครับ ตัวนี้ ในเรื่องส่วนผสมที่มาจากธรรมชาติแล้ว
ราคานางยัง สบายเป๋าอีกด้วยอ่ะ ก้อนแค่ละ48บาท ถูได้ทั้งหน้าและตัว
 มันคุ้มค่ามากเว่อเบอร์ห้าขนาดนี้หาได้ที่ไหนละแก

เออๆ ลืมบอกไปนิสสสนึงเด้อ น้องนางเขา ยังมีอีกสองสูตรนะ
นั้นก็คือ สูตร ทานาคา และ สูตรมะละกอ
 เอาเป็นว่าใคร ใคร่เหมาะกับสภาพผิวแบบไหน ก็ลองไปตำกันดูเอาเองเด้อออ
จะได้มีผิวสวย ใส่เสื้อเปิดหลัง โชว์ผิวขาวกระจ่างใส ไปอวดผู้กันค่ะ

ผิวดีก็มีชัยไปกว่าครึ่ง อย่าลืมไปตำน้องนางซิสตร้า มาใช้กันเด้ออออ
พิกัดเซเว่นเด้อจ้ะ

วันนี้ขอตัวลาไปเตรียมผิวต่อก่อนละ บับ บายๆ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 16:17 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้กับหน้าได้ด้วยหรอเนี่ย ไม่ทำให้ผิวแห้งใช่ไหมคะ
23 ก.พ. 2561 เวลา 16:33 น.
ความคิดเห็นที่ 3
@K.Suwimolk ใช้ได้ทั้งหน้าและตัวค่ะ รู้สึกแห้งนิดหน่อยค่ะ เพราะส่วนตัวเป็นหน้าแห้งอยู่แล้ว ล้างหน้าเสร็จจะต้องลง พวก เอสเซน,  moisturizing หนักๆเอาจ้ะ
23 ก.พ. 2561 เวลา 21:28 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 23:45 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล