Bio Essence BN Top

รีวิว สระคลีนด้วยผลินภัณฑ์จากธรรมชาติ 100% เอาใจสายเขียว สายคลีน

20 ก.พ. 2561  |  1617   3  
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
ปกติมีใครชอบทานอาหารคลีน กันบ้างไหมคะ ซึ่งช่วงนี้เบลล์กำลังไดเอท อาหารสายคลีนจึงเป็นทางเลือกที่ต่อสุขภาพ และนอกจากการทานอาหารที่คลีนแล้วเนี่ย การบำรุงผิว บำรุงผมต่างๆ เค้าก็มีทางสายคลีนของเค้าอยู่เหมือนกันนะคะ เหมือนเป็นการบำรุงจากธรรมชาติ 100% เลยล่ะ ซึ่งวันนี้เบลล์ก็มีไอเทมคลีนๆ มาแนะนำเพื่อนๆด้วยล่ะ ^^
นั่นก็คือ "แชมพู ครีมนวดผมสมุนไพรเขาค้อทะเลภู"แชมพู ครีมนวดผมสมุนไพรเขาค้อทะเลภูมีทั้งหมด 7 สูตรด้วยกันค่ะ1. สุตรว่านหางจระเข้ เพื่อผมนุ่มลื่นมีน้าหนัก2. สูตรมะกรูด แก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วง3. สูตรอัญชัญ เพื่อผมดกดำ เงางาม4. สูตรมะคำดีควาย ปกป้องหนังศรีษะ ลดอาการคัน และขจัดรังแค5. สูตรบอระเพ็ด เพื่อผมแข็งแรง ผมสุขภาพดี6. สูตรยอ ฟื้นฟูผมเสียสะสม7. สูตรขิง ลดความมันบนหนังศรีษะ เพื่อผมและหนังศรีษะสะอาด สดชื่น
แต่สูตรที่เบลล์ใช้อยู่เนี่ยคือ "สูตรมะกรูด แก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วง" ซึ่งแชมพู และครีมนวดของแบรนด์ "เขาค้อทะเลภู" เนี่ย เค้าเป็นผลิตภัณฑ์ที่เอาใจสายคลีนโดยเฉพาะ เพราะเค้ามีส่วนผสมจากธรรมชาติ 100% ปราศจากสารเคมีใดๆเจือปน No Paraben, No Fragrance, No Silicone และNo Artificial Colorเรียกได้ว่าคลีนสุดๆ แถมบำรุงเส้นผมของเราได้อย่างมีประสิทธิภาพอีกด้วย
อันนี้จะเป็นหน้าตาของแชมพสูมุนไพร สูตร มะกรูด เป็นแชมพูแก้ผมร่วง ลดผมร่วงจากสาเหตุต่างๆได้ค่อนข้างดีเชียว
และอันนี้คือครีมนวดผมสมุนไพร สูตรมะกรูดเช่นกันค่ะ ไว้ใช้ควบคู่กับ แชมพู จะได้ผลลัพท์ที่ดียิ่งขึ้น
ด้านหลังขวดของเค้าก็ได้บรรยายสรรพคุณต่างๆเอาไว้อย่างละเอียด
วิธีใช้ของเบลล์ก็ง่ายๆ เลย เหมือนเราใช้แชมพูสระผมปกติเลยจ้าบีบเนื้อแชมพูสมุนไพรของเราออกมาพอเหมาะ**เนื้อของเค้าจะเป็นเจลใสสีนวล ที่มีความเข้มข้นในเนื้อแชมพู แต่เวลาสระก็สามารถล้างออกได้ง่าย ได้ฟิลล์ที่ดีเลยค่ะ**
ทำการสระผม อย่าลืมนวดบริเวณหนังศีรษะด้วยน้า จากนั้นก็ล้างน้ำออกเลยจ้า
ต่อด้วยการใช้ครีมนวดผมต่อเลย บีบออกมาในปริมาณนึง กะเอาจากความยาวของเส้นผมเราเนอะ ^^**เนื้อของครีมนวด จะเป็นลักษณะครีมสีขาวใสเข้มข้น สามารถใช้หมักผม ให้สารอาหารเข้าสู่เส้นผมได้ค่อนข้างดีค่ะ**
แล้วทำการนวดให้ทั่วเส้นผม และหนังศีรษะ โดยเน้นบริเวณปลายผมจ้า ทิ้งไว้สักพักแล้วล้างออกให้สะอาดเลย ^^
แค่นี้เอง เราก็ทำการสระคลีน ได้ง่ายๆ ได้ผมที่สุขภาพดี ลดผมร่วง แล้วจ้า
มาดูภาพเปรียบเทียบกันหลังจากที่เบลล์ได้ทดลองใช้เป็นเวลา 7 วัน เมื่อเอามือสางผมออกมา จำนวนผมที่หลุดร่วงออกมาก็น้อยลง
ผมมีความนุ่มลื่น มากยิ่งขึ้น สางผมออกมาแล้วก็ลื่นปรื้ดๆ
สรุปความชอบโดยรวมคือ ค่อนข้างประทับใจกับแชมพู และครีมนวดผมสมุนไพรของของเค้านะคะ เพราะส่วนตัวเบลล์เป็นคนที่ทานคลีนอยู่แล้ว ยิ่งได้ใช้ผลิตภัณธ์สายคลีนอีก ก็ยิ่งรู้สึกอิน 555+ เพราะเหมือนเราได้บำรุงร่างกายจากภายนอกสู่ภายใน ด้วยธรรมชาติ 100% จริงๆ โดยรวมคือปลื้มค่ะ ^^ 
สำหรับใครที่สนใจ และศึกษาข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมเข้าไปดูลิงค์ด้านล่างเลยค่า :
เว็บไซต์ : http://www.khaokhotalypu.com
สถานที่วางจาหน่าย:
Tops Market, Gourmet Market, Home Freshmart, Max Value, Lemon Farm, Golden Place, 7-11 (2 คูหา), FamilyMart, ร้านตำรับไทย และห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั้วไป หรือสามารถสั่งซื้อได้ทาง Line ID: @khaokhotalay (มี@นำหน้าจ้า)

ส่วนวันนี้เบลล์ขอตัวลาไปก่อน
พบกันใหม่รีวิวหน้าจ้าา ^^

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:33 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:34 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล