Bio Essence BN Top

Review : Scar Mate ครีมลดรอยดำจากสิว ปัญหากวนใจ สายชอบแกะเกาต้องมี !

20 ก.พ. 2561  |  1855   3  

สำหรับสาวๆ มือซน ที่เวลามีสิวแล้วมันอยากจะแกะจะบีบมันซะเหลือเกิน ปัญหานี้เราก็เป็นค่ะ และสิ่งที่ทิ้งไว้ก็เป็นร่องรอยดำคล้ำไว้ ที่จะติดอยู่บนหน้าเราไปอีกนาน กว่าจะหายก็ใช้เวลาเป็นเดือน ขัดอกขัดใจเวลาแต่งหน้า ต้องคอยมาใช้คอนซีลเลอร์อยู่ทุกที จนมาเจอสิ่งนึง ที่ใช้แล้วรู้สึก เฮ้ยมันดี ! คือรอยสิวเราจางลงเร็วกว่าปกติมาก นั่นก็คือครีม Scar Mate ซึ่งเค้าเป็นเวชสำอางในการ ลดเลือนรอยแผลเป็นมีสารสกัดจากธรรมชาติ allium cepa ที่สกัดจากหัวหอมเข้มข้นมากถึง 15%ซึ่งนอกจากรอยสิวบนใบหน้าแล้ว รอยแผลเป็นอื่นๆ ก็ใช้ได้หมดเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็น

· รอยดำรอยแดงจากสิว
· รอยแผลเป็นจากแมลงกัดต่อย
· รอยแผลจากอุบัติเหตุ
· รอยแผลเป็นอิสุกอิใส
· รอยแผลเป็นจากการผ่าตัด

Packaging ดีไซน์มาในรูปแบบหลอดสีขาวเขียวดูเป็นเวชสำอาง 
สะอาดน่าใช้ค่ะหลอดนี้ขนาดนี้ 10 g.

พูดถึง Texture : เนื้อครีมเขาจะเป็นเจลใส เหลว ค่อนข้างขุ่น
 ไม่มีน้ำหอม และกลิ่นค่อนข้างฉุนรู้สึกว่าเป็นยามากกว่าสกินแคร์ 
ทาแล้วซึมลงบนผิวได้ดี ไม่เหนียวเหนอะหนะ

วิธีใช้ :ทาบริเวณแผลเป็น 3-4 ครั้งต่อวันค่ะ ทาได้ทั้งผิวหน้าและผิวกายนะคะ

ความรู้สึกหลังใช้ : หลังจากได้ใช้อย่างต่อเนื่องมาตลอด 3 สัปดาห์
รู้สึกได้ว่ารอยดำจากสิวบนใบหน้า ดูจางลงมาก เร็วกว่าปกติที่เคยปล่อยไว้ตามธรรมชาติ 
นอกจากนี้ไม่มีอาการแพ้ใดๆ ค่ะ รู้สึกผิวหน้ารู้สึกกระจ่างใสขึ้น 
สีผิวสม่ำเสมอ ไม่ต้องใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดจุดดำแล้วค่า

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
คงต้องไปลองใช้เเล้วหละ
20 ก.พ. 2561 เวลา 22:39 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:37 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล