Bio Essence BN Top

► สิวรอบเดือน วนมาทุกเดือน เฮ้ออ...◄

20 ก.พ. 2561  |  5277   7  
สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่มาลงในคอสเมเนทเลยนะคะ อยากเป็นสาวคอสเมเนทกับเค้าบ้าง ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าา^^ ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อน เราชื่อ แอมแปร์ เราเองก็เป็นมนุษย์เงินเดือนคนนึง สำหรับผู้หญิงอย่างเรา พอใกล้ประจำเดือนมาทีไร สิวขึ้นทุกทีเลย หนักใจมาก แต่เราก็พยายามหาตัวช่วยที่ทำให้สิวเราลดน้อยลง ทั้งทาครีม ควบคุมอาหาร หรือแม้แต่ใช้ยาแต้มสิวหลายยี่ห้อก็เคยมาแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ผล มีอยู่วันนึงเดินเข้าร้านขายยา ไปเจอตัวแต้มสิวเลยซื้อมาลอง เค้าแนะนำยาแต้มสิว โฟมล้างหน้า ตอนแรกก็คิดนะ จะหายไหมน๊า เพราะเราใช้มาหลายยี่ห้อแล้ว ไม่หายสักที แถมแสบหน้าด้วย แต่เราก็ลองซื้อมาใช้ดูนะคะ บอกเลยว่าเรากลับมาหน้าไร้สิวอีกครั้ง เรียกได้ว่ามีตัวช่วยดี เพื่อนๆ คงอยากรู้แล้วใช่ไหมคะ ว่าผลิตภัณฑ์ที่พูดถึงคืออะไรน๊า พร้อมแล้ว....ตามไปกันเลยค่า^^                                                   เราเองค่ะ “แอมแปร์” #สิวที่คางก็กำลังขึ้นสดๆ เลยค๊า อิอิ

#ของมันต้องมี จัดไปครบเซท ไม่กลัวสิวอีกต่อไปค๊า

→→ เริ่มจากตัวแรก Clinda Mild Cleansing Gel
เจลใสสำหรับล้างหน้า สูตรอ่อนละมุน Clinda Mild Cleansing Gel ราคา 45 บาท ขนาด 25 กรัม สูตรนี้ไม่มีฟอง ปลื้มมากๆ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว ช่วยลดสาเหตุของการเกิดสิว ทำความสะอาดใบหน้า ลดการอุดตันของรูขุมขน ล้างแล้วรู้สึกได้ถึงความชุ่มชื้นเลยค่ะ เอาไป 10 10 10 ไปเลยจร้า

→→ ตัวที่สองClinda Natural Sea Gel เจลปรับสภาพผิว ราคา 109 บาท ขนาด 25 กรัม เนื้อเจลที่ซึมไว ลดรอยแผลเป็น และพวกรอยด่างดำ ดูหน้าใสขึ้นเรื่อยๆ เลย ของเค้าดีจริง ล่าสุดแนะนำน้าสาวไป แกบอกว่าใช้ดีมาก ของดีๆ แบบนี้เราต้องบอกต่อค่ะ

→→ ตัวสุดท้าย คือ Clinda-M ตัวช่วยเรื่องสิวอักเสบ ราคา 59 บาท ขนาด 15
 มิลลิลิตร ช่วยป้องกันสิวและแต้มสิวได้อย่างทันใจ ทางร้านเค้าแนะนำเพิ่มเติมมา อยากบอกว่าปลิ้มมาก ตอนแรกใช้แค่ 2 ตัว แล้วก็มาลองใช้ตัวนี้ดู คือของมันต้องมีเลยค่ะสาวๆ ยิ่งเป็นวันนั้นของเดือน สิวผุดไม่หยุดเลย แอบเครียดวิธีใช้ก็คือทาบริเวณที่เป็นสิวแต้มClinda M ลงไปเลยค่ะเช้า – ก่อนนอนรอแค่หายซึ่ง2-3 วันก็หายแล้วค่ะ

** ลืมบอกไปว่า ส่วนตัวแล้วเราเป็นคนผิวมัน เรียกได้ว่ามันมากๆ ดีกว่า เพราะยิ่งประจำเดือนมาด้วย สิวมาอีก หน้าก็มันด้วย รอยจุดด่างดำก็เยอะ โอ๊ย... เครียดมาก ยิ่งเครียดสิวก็ผุดขึ้นมาอีก แต่ตอนนี้ไม่ต้องกังวลอะไรอีกแล้ว เรามีตัวช่วยบำรุงผิวหน้าทำให้สิวแห้งลดการอักเสบได้ดี ดูมีสุขภาพดี 10 10 10 ไปเลยจร้าถือว่าเป็นพระเอกที่ขี่อัศวินมาช่วยเลยก็ว่าได้ค่ะแถมยังหาซื้อได้ง่ายตามร้านขายยาทั่วไป
                                                          เนี้ยไง.. หลักฐาน สิวรอบเดือนชอบขึ้นที่คาง โอ๊ย!!
        →→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→→

และตอนนี้ ล่าสุด!!! สิวแทบจะไม่ค่อยมีแล้ว หลังจากใช้ประมาณ 2 สัปดาห์ค่า^^

อยากจะฝากถึงคนเป็นสิว อย่าเพิ่งท้อค่ะ ค่อยๆ รักษาสิว ไม่ต้องใจร้อน ถ้าใจร้อนใช้เยอะๆ อาจจะส่งผลเสียมากกว่าผลดีก็ได้นะคะ และอีกอย่างที่อยากฝากเลย คือวินัยในการดูแลผิวค่ะ จบการแนะนำแล้ว ขอลาไปทาสิวก่อนนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เอาาจริงๆ นะ ตัวแต้วสิวนี่เด็ดมาก 
21 ก.พ. 2561 เวลา 11:23 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ชอบเจลล้างหน้า เราใช้หน้าไม่มัน ไม่แห้งเกินไป ยิ่งตัวแต้มสิว ยิ่งชอบ สิวอักเสบ2วันยุบ สวยทันใจ^^
21 ก.พ. 2561 เวลา 12:43 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ชอบตัวแต้มสิวของยี่ห้อนี้มากครับ ใช้ดีมากเลย
26 ก.พ. 2561 เวลา 11:42 น.
ความคิดเห็นที่ 4
10 10 10 ไปเลย ชอบมากตัวแต้มสิว ราคาดี สบายกระเป๋ามากๆ 
28 ก.พ. 2561 เวลา 9:28 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ดีจริงค่ะ ตอนแรกเห็นเพื่อนใช้ดี เลยลองขโมยของเพื่อนมาใช้ในช่วงแรก เพราะคิดว่าแพง 5555 ที่ไหนได้คือราคาดีมาก ถูกมากสำหรับเรา ตอนนี้ไม่ต้องขโมยของเพื่อนแล้วค่ะ ซื้อเองแล้ว (สะบัดบ็อบ หมุนตัว) 
28 ก.พ. 2561 เวลา 10:35 น.
ความคิดเห็นที่ 6
คลินดาเอ็มแต้มสิวอักเสบได้ดีจริงๆค่ะ ยุบเลย เราใช้สลับกับซิทอะเวย์ที่ทาสิวอุดตัน สิวหายเกลี้ยงเลย

9 มี.ค. 2561 เวลา 18:55 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล