รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

สกินแคร์ดีๆ ไม่มีไม่ได้แล้ว

18 ม.ค. 2561  |  539   3  
สวัสดีค่ะ เรามีผลิตภัณฑ์ใหม่มาแนะนำทุกๆคนค่ะ นั่นก็คือ เซรั่มบำรุงผิวหน้าที่มีชื่อว่า “Ocandu Serum”แพคเกจก็จะมาในลักษณะทรงสี่เหลี่ยมแบบนี้ ดูเรียบง่ายแข็งแรงทนทานค่ะ           เซรั่มตัวนี้พิเศษตรงที่สารสกัดส่วนใหญ่มาจากต่างประเทศค่ะ มีสารสกัดจากสาหร่ายทะเลสีแดงจากประเทศฝรั่งเศส สารสกัดสเต็มเซลล์จากใบกุหลาบจากประเทศสวิสเซอร์แลนด์ และสารสกัดเมือกหอยทากจากสเปนผลิตภัณฑ์จะมาในลักษณะหัวปั๊มแบบนี้นะคะ ทำให้สะดวกต่อการใช้งานมากๆเลยค่ะปริมาณ30 ml. ใช้ได้นานพอสมควร            ช่วยปรับผิวให้ขาวกระจ่างใส เติมความชุ่มชื้นให้ผิวได้เป็นอย่างดี อีกทั้งยังปลอบประโลมผิวจากแสงแดดและมลภาวะที่เราออกไปเผชิญจากโลกภายนอกได้ด้วย ช่วยทำให้ผิวเนียนนุ่ม ไม่หยาบกร้าน รูขุมขนแลดูเล็กลง และผิวยังกระชับอีกด้วยค่ะ           โดยส่วนตัวเราชอบเนื้อสัมผัสแบบนี้มากๆเลยค่ะ คือเค้าจะมาในรูปของเจลใสๆแบบนี้นะคะ ไม่มีกลิ่น ไม่ผสมแอลกอฮอล์ แต่ซึมซาบ   เข้าสู่ผิวได้ง่ายมาก สาวๆที่ผิวแพ้น้ำหอมและแอลกอฮอล์ใช้ได้อย่างแน่นอนจ้า             เราใช้เซรั่มตัวนี้เป็นตัวแรกหลังล้างหน้าทันทีเลยค่ะ หรือไม่ก็เอาไปผสมกับครีมตัวอื่นเพื่อให้เค้าทำงานร่วมกันและประสิทธิภาพในการบำรุงจะเพิ่มขึ้นค่ะ ผลลัพธ์ที่ได้คือ หน้านุ่ม ลดความหยาบกร้านของผิวหน้าได้ดี ใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่องทำให้รอยดำจากสิวและ รูขุมขนลดลงด้วยค่ะ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
20 ม.ค. 2561 เวลา 14:11 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ตอนนี้ใช้ snowgirl plankton อยู่อ่ะค่ะ จะใช้ตัวนี้ผสมได้มั้ย (เพราะ จขกท บอกว่าใช้ผสมกับตัวอื่นได้) ส่วนตัวอยากลองในเรื่องของสิวค่ะ เพราะตัว snowgirl มันช่วยเรื่องผิวนุ่มชุ่มชื้นดีมากอยู่แล้ว แต่เราก็แอบมีสิวนิดนึงเพราะเราแพ้ฝุ่นง่าย สิวเลยขึ้นบ่อย เลยว่าจะลองใช้ทั้งสองตัวคู่กันไป หน้าจะได้ใสๆเนอะๆ
25 ม.ค. 2561 เวลา 14:41 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล