รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

CR.รีวิวสกินแคร์เหมาะกับผิวแพ้ง่ายเป็นสิวจุดด่างดำของดีหาซื้อง่ายได้ผลจริงมันมีอยู่ในโลกจ้า

18 พ.ย. 2560  |  6717   3  
สวัสดีคร่า...ซันนี่นะคะบอกก่อนเลยว่าตอนนี้ปัญหาโลกแตกที่พูดถึงไม่ได้เลยคือปัญหาความสวยความงามที่แก้ยากรักษายากของสาวๆนั่นเองนั่นมาจากการใชช้ชีวิตประจำวันสุขภาพร่างกายฮอร์โมนรวมทั้งวัยตามายุต่างๆที่ควรจะเกิดของคนแต่ละช่วง และซันนี่ก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะมีครบทุกปัญหาเลยไม่ว่าจะเป็นสิวอุดตันสิวผดสิวสี้ยนรอยจุดด่างดำรอยกระริ้วรอยก่อนวัยอันควรรวมถึงปัญหาบริเวณรอบๆดวงตา วันนี้เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การใช้สกินแคร์ของซันนี่ซึ่งคัดมาแล้วว่าดีและได้ผลราคาเป็นมิตรหาซื้อได้ง่ายแน่นอน มาดูสภาพผิวหน้ากันก่อนเลยค่ะครบสูตรทุกปัญหาจริงๆเป็นแบบนี้มาตั้งแต่วัยรุ่นช่วง23เลยค่ะ
.................................................................................................................................
มาดูครีมตัวแรกกันเลยค่ะที่ชอบมากๆทาตลอดและพกขนาดเล็กติดตัวไปด้วยเสมอจะมี 2ขนาดจ้า
Dermadict natural moisturizer complex!!!!***จัดอยู่ในเวชสำอางค์ ใครแพ้ง่ายแนะนำค่ะ***!!!!15มล. ( 149.-บาท ) / 50กรัม (380.-บาท) *แล้วแต่โปรโมชั่นนั้นๆลักษณะเนื้อครีม: 1.ไม่ข้นมากเกลี่ยง่ายซึมซาบไว ไม่แพ้ไม่อุดตันไม่มีกลิ่นส่วนผสมที่เป็นเอกลักษณ์: 1. Rose Water (สารสกัดจากกลีบกุหลาบ)ช่วยสมานผิวลดการระคายเคืองและกระชับรูขุมขนปกปป้องผิวจากมลละภาววะต่างๆได้ดี2. วิตามินบี 3 (B3 - Niacinamade)ช่วยให้ผิวขาวอมชมพูดูสุขภาพดีสร้างคอลลาเจนให้ริ้วรอยจางลงลดเลือดฝ้า –กกระรอยดำรอยแดง3. แอล-กลูต้าไธโอน (L - Glutathione)ช่วยบำรุงผิวให้ดดูดีมีสุขภาพลดการสร้างอนุมูลอิสระกระตุ้นระบบคุ้มกันและซ่อมแซมผิว4. แลคติกเอชิต (Lactic acid)ช่วยเรื่องควบคุมความมันส่วนเกินบนใบหน้าป้องกันการเกิดสิวลดเรือนริ้วรอยทั้งช่วยยยับยั้งแบคทีเรียได้ดีผลหลังการใช้ได้ระยะนึง : 1. ไม่มีแพ้ 2.ไม่ก่อสิวอุดตัน3. ผิวหน้ากระจ่างใสขึ้น 4.จุดด่างดำรอยสิวต่างๆจางลง 5. รูขุมขนกระชับขึ้น 6. กระ ต่างลดลง ให้คะแนน: 9 / 10ค่ะ
..............................................................................................................................ตัวที่สองแต่แบรนด์เดิม ตัวนี้ก็แนะนำค่ะ เพราะชอบมากๆ รู้สึกได้ทันทีที่ใช้Dermadict Melasma whitening cream!!!!***จัดอยู่ในเวชสำอางค์ ใครแพ้ง่ายแนะนำค่ะ***!!!! 15มล. ( 149.-บาท ) / 50กรัม (380.-บาท) *แล้วแต่โปรโมชั่นนั้นๆลักษณะเนื้อครีม: 1.ข้นมากเกลี่ยง่ายซึมซาบไว ไม่แพ้ไม่อุดตันไม่มีกลิ่นไม่มันระหว่างวันส่วนผสมที่เป็นเอกลักษณ์: 1.วิตามินบี 3 (B3 - Niacinamade)ช่วยให้ผิวขาวอมชมพูดูสุขภาพดีสร้างคอลลาเจนให้ริ้วรอยจางลงลดเลือดฝ้า –กกระรอยดำรอยแดง2. สารสกัด โคจิก (Kojic) ช่วยบำรุงผิวให้ดูมีสุขภาพดีลดการสร้างอนุมูลอิสระกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันและซ่อมแซมผิว3.แลคติกเอชิต (Lactic acid)ช่วยเรื่องควบคุมความมันส่วนเกินบนใบหน้าป้องกันการเกิดสิวลดเรือนริ้วรอยทั้งช่วยยยับยั้งแบคทีเรียได้ดีผลหลังการใช้ได้ระยะนึง : 1. ไม่มีแพ้ 2.ไม่ก่อสิวอุดตัน3. ผิวหน้ากระจ่างใสขึ้น ขาวขึ้นในระดับนึง 4.จุดด่างดำรอยสิวต่างๆจางลง 5.ฝ้าจากลงประมาณนึงพอสังเกตุได้ 6.ระหว่างวัน.ไม่ระคายเคือง ไม่มัน 7. ทาได้ทั้งตอนเช้าและก่อนนอนจ้า ให้คะแนน: 9 / 10ค่ะ
........................................................................................................................................
ตัวบำรุงต่อมา บำรุงแต่ผิวหน้า สาวๆ เพื่อนๆ อย่าลืมดูแลรอบดวงตาเรานะคะ นั่นคือOlay EYEs: The Ultimate Eye Cream ราคาปกติ 999.-บาท แล้วแต่โปรจะจัดค่ะตอนนี้โปรวัตสัน 699 ถ้าจำไม่ผิดค่ะลักษณะเนื้อครีม: 1.เนื้อข้น และเกลี่ยง่าย ซึมซาบไว ไม่มัน สามารถทาก่อนลงคอนซีลได้ เนื้อครีมจะเป็นสีเนื้อๆ เน้นบำรุงชุ่มชื้น และปกปิดส่วนผสมที่เป็นเอกลักษณ์: ด้วยส่วนผสมของVitaminและPeptide ช่วยลดเลือนริ้วรอย และลดอาการบวมหรือถุงใต้ตา พร้อมColor-Correcting technologyที่ปรับรอยหมองคล้ำใต้ตาให้กระจ่างใสในทันทีส่วนผสมหลักเต็มไปด้วยเปปไทด์ วิตามินบี3และส่วนผสมเทคโนโลยีปรับสีผิวของโอเลย์ ครีมบำรุงรอบดวงตานี้ช่วยผลัดเซลล์ผิวชั้นนอกเผยผิวใหม่สดใสเนื้อครีมบางเบาซึมซาบได้รวดเร็ว เหมาะกับทุกสภาพ และ โทนสีผิวผลหลังการใช้ได้ระยะนึง : 1. ริ้วรอยและตีนกาลดลง 2.ริ้วรอยใต้ดวงตาจางบ้าง3.รอยคล้ำใต้ตา และ ถุงใต้ตาจางลง 4.ซึมซาบได้รวดเร็ว ให้คะแนน: 8 / 10ค่ะ
...............................................................................................................................บำรุงแล้วเรามาล้างหน้ากันดีกว่า โฟมอะไรลดสิว ยับยั้งการเกิดสิว ทั้งสิวยุบได้เลย และล้างเครื่องสำอางค์ได้ด้วยDermaction Plus by watsons Anti- Acne Pure Deep Cleansing Facial Foam!!!!***จัดอยู่ในเวชสำอางค์ ใครแพ้ง่ายแนะนำค่ะ***!!!! ขนาด 100 มล. ราคาปกติ 280 .- บาท แล้วแต่โปรโมชั่นลักษณะเนื้อครีม: 1.เนื้อข้นล้างออกง่าย ฟองไม่มาก แต่หลังล้างออกหน้าไม่แห้งตึง ไม่ระคายเคือง ล้างได้หมดจดโฟมล้างหน้าที่ใช้สารทำความสะอาดแบบSoap Baseซึ่งใช้กรดไขมันทำปฏิกิริยากับด่าง ซึ่งไม่ทิ้งความรู้สึกลื่น ๆ บนผิวหลังล้างออก มีฟองไม่มาก จัดอยู่ในเวชสำอางค์ ใครแพ้ง่ายแนะนำค่ะส่วนผสมที่เป็นเอกลักษณ์: BioActive ,Wich HaSEL, Hyaluronic Acid , Aloe vera Extrac , Vitamin B3, Vitamin Eผลหลังการใช้ได้ระยะนึง : 1. สิวลงลงและเกิดใหม่น้อยมาก 2.ล้างเครื่องสำอางค์ได้หมดจด3.หลังใช้หน้าไม่ตึงไม่แห้ง และไม่มัน 4.ลดความมันระหว่างวันบนใบหน้าได้ดี5.ลดรอยแดงจากสิวอย่างเห็นได้ชัด ให้คะแนน: 9.5 / 10ค่ะ
...............................................................................................................................
ผลหลังใช้ทุกอย่างมาต่อเนื่อง 1.หน้าขาวใส 2. แต่งหน้าไม่มากลงแป้งเขียนคิ้ว ทาปากจบ 3. รอยสิว รอยดำรอยแดงจางลง
ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ขอบพระคุณมากๆจ้า

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอยคุณค่ะา
19 พ.ย. 2560 เวลา 10:38 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
21 พ.ย. 2560 เวลา 16:14 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล