Bio Essence BN Top

สอบถามเรื่องผลิตภัณฑ์อาบน้ำกลิ่นมะลิค่ะ

16 พ.ย. 2560  |  2085   2  
    สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์อาบน้ำค่ะ โดยส่วนตัวเป็นคนชอบใช้ผลิตภัณฑ์อาบน้ำจำพวกที่สกัดกลิ่นหอมจากธรรมชาติ เพราะไม่ค่อยชอบกลิ่นหอมจากผลิตภัณฑ์ทั่วไปในท้องตลาดเท่าไหร่นัก ด้วยกลิ่นฉุนเวลาอาบน้ำ รู้สึกว่าไม่ค่อยสุนทรีเท่าไหร่ ที่เคยใช้มีอยู่ 2 พวกนะคะ คือเป็นแบบธรรมชาติ 100% เลย ก็พวกสินค้าโอทอปและเป็นกึ่งเคมี กึ่งธรรมชาติสกัดค่ะ

พอดีมีโอกาสได้ไปเดินที่ Central World ที่ชั้น 3 เห็นมีหลายร้านที่เป็นผลิตภัณฑ์ในกลุ่มนี้ ก็เลยอยากปรึกษาสมาชิกท่านอื่นค่ะ ว่ามีใครเคยใช้ผลิตภัณฑ์เหล่านี้บ้าง (ขอเฉพาะกลิ่นดอกมะลินะคะ) ขอคำแนะนำด้วยค่ะ เพราะส่วนตัวเคยใช้แค่ของ Bath & bloom ที่เป็นโลชั่น และชุด set ของขวัญ promotion ที่ลูกสาวซื้อให้ set นี้ค่ะ

โดยส่วนตัวจากที่เคยใช้ ค่อนข้างชอบกลิ่น Jasmine ของ Bath & Bloom นะคะ เพราะกลิ่นหอมหวานดี ใกล้เคียงกับดอกมะลิมาก บางยี่ห้อฉุน เข้มเกินไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ อีกตัวที่เคยใช้คือ body cream scrub ของ Bath and Bloom เช่นกัน กลิ่นหอมนะคะ แต่ก็ไม่ค่อยชอบอาจเป็นเพราะไม่ชอบ scrub ผิวด้วยเลยแทบไม่ได้ใช้เลย
        และขอสอบถามเพิ่มเติมว่า ของ THANN, HARNN หรือยี่ห้ออื่น ๆ ที่เป็นกลิ่นดอกมะลิเหมือนกัน กลิ่นเป็นยังไงบ้างคะเคยเข้าไปลองดมกลิ่นของTHANN ครั้งนึงค่ะ ค่อนข้างเข้มมาก อาจจะเป็นมะลิคนละสายพันธุ์กัน ยังไงรบกวนผู้รู้ หรือมีประสบการณ์มาช่วยแนะนำด้วยนะคะ ถ้าไม่ใช่พวกเคาเตอร์แบรนด์ยินดีนะคะ ขอแค่กลิ่นหอม ก็โอเคค่ะ ลืมบอกไปว่าที่ใช้อยู่ค่อนข้างถูกใจ เพราะเป็นคนชอบกลิ่นมะลิมาก ทางลูกสาวเลยแนะนำให้มาสอบถามท่านอื่นดูเพื่อจะได้ข้อมูลอื่นๆบ้าง เพราะไปเลือกกับลูกสาวทีไร เขาชอบกลิ่นแบบวัยรุ่น ก็เลยตกลงกันไม่ค่อยได้ ฝากด้วยนะคะทุกท่าน ขอบคุณมากๆค่ะ

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
อ๊ายย ขอบคุณมากกๆค่ะ ว่าจะไปหามาใช้อยู่พอดีเลยย 
22 พ.ย. 2560 เวลา 15:49 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล