Bio Essence BN Top

บีบี คุชชั่น กับรองพื้นต่างกันยังไงคะ

20 ก.ย. 2560  |  4478   5  
เราเพิ่งขึ้นมหาลัยปีนี้ค่ะ เห็นเพื่อนๆเริ่มเเต่งหน้ากันแล้ว แต่ตัวเราไม่เคยแต่งหน้ามาก่อนเลย เราเลยไม่รู้ว่าต้องเลือกอะไรดีคะระหว่างบีบี คุชชั่น กับรองพื้น เราไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันยังไงอ่ะค่ะ ช่วยเราเลือกหน่อยนะคะ เราผิวขาวเหลืองนะคะ มีรอยสิวนิดหน่อย เป็นคนหน้าแห้งค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาาาา

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
คุชชั่นยังไม่เคยใช้นะ แต่เคยใช้บีบีแล้วหน้าลอยเว่อ 55555
25 ก.ย. 2560 เวลา 16:22 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าเป็นคนหน้าแห้งแนะนำให้ใช้คุชชั่นค่ะ เพราะคุชชั่นมีสารบำรุงเพิ่มความชุ่มชื้น ถ้าเป็นรองพื้น คนหน้าแห้งใช้ เวลาเกลี่ยมันอาจจะเป็นปื้นๆ สีไม่เท่ากันค่ะ ลำบากหน่อยสำหรับคนเพิ่งหัดแต่งหน้า อย่างของไอริเซ่ เราใช้อยู๋ถือว่าแต่งง่าย เกลี่ยง่ายดีค่ะ สีไม่ดรอปด้วย
5 ต.ค. 2560 เวลา 19:30 น.
ความคิดเห็นที่ 3
 น่าจะต่างกันที่ความชำนาญนะคะ ถ้าเป็นรองพื้นถ้าเพิ่งหัดแต่งหน้าเราไม่แนะนำค่ะ ถ้าเป็นคุชชั่น จะเกลี่ยง่ายกว่า
9 ต.ค. 2560 เวลา 20:19 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ความแตกต่างของทั้งสามตัวนี่เยอะอยู่ค่ะ บีบีเราว่าคล้ายๆรองพื้น แต่เบาบางกว่ามาก ส่วนตัวคิดว่าไม่ช่วยเรื่องปกปิดค่ะ ช่วยแค่เรื่องปรับสีผิว คือถ้าคนผิวเข้มทา อาจจะหน้าลอยได้ค่ะ ส่วนรองพื้น ถือว่าปกปิดดีค่ะ อาจจะเหมาะกับงานใหญ่ๆ อย่างพวกงานแต่ง งานรับปริญญาค่ะ ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันคิดว่าอาจจะหนักเกินไป อย่างบางยี่ห้อที่เราเคยใช้ ถ้าอากาศร้อนๆก็มีไหลเยิ้มเหมือนกันค่ะ ส่วนคุชชั่น อย่างใสตัวที่เจ้าของกระทู้เอามาลง ถือว่าเหมาะกับเจ้าของกระทู้ที่สุดค่ะ เพราะว่าใช้ง่าย สีไม่ลอย ไม่ดรอประหว่างวัน แล้วก็ปดปิดดีด้วยค่ะ
11 ต.ค. 2560 เวลา 12:06 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล