Bio Essence BN Top

ตัวช่วย!! ปราบสิวอักเสบ หัวหนอง

20 ก.ย. 2560  |  2838   11  
เรื่องก็มีอยู่ว่า... ล่าสุดแพ้น้ำเกลือเช็ดหน้า เพราะใช้เป็นโทนเนอร์ เช็ดแล้วไม่ได้บำรุงทันทีแม่เจ้า!!
สิวอุดตัน และหัวหนองมาเยอะมาก เป็น 20 เม็ดเลยเด้ออ เครียดแท้ - -" (ปูลู.. ต้องอภัยที่ไม่อยากโชว์รอยสิว ยังตะเตือนใจอยู่ T_T)
และตอนนี้สิวอักเสบออกเกือบหมดแล้วค่ะ^^ แต่มีรอยแดงอยู่นะ แต่ก็โอเคขึ้นเยอะมาก ย้ำว่ามากไม่มีเม็ดนูนๆ กวนใจแล้ว มาดูผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ดูแลผิวกันเลย รับรองใครทำตามหายชัวร์!
.....................................................................................................................................................

1. ดร.สมชาย Micellar Cleansing Water
คลีนซิ่งน้ำใส ไม่มัน เช็ดสะอาด ไม่มีกลิ่น เช็ดออกหมดเกลี้ยง และไม่คันไม่แสบ (เพราะเคยใช้สูตรขวดสีชมพูแล้วแสบตา) ไม่มีแอลกอฮอล์ สี น้ำหอม ราคาไม่เกิน 200 บาท ซื้อที่วัตสัน2. BK Acne Mask
ครีมมาร์กแต้มสิว ที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติ Tea Tree ใช้ทาหัวสิว ทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วล้างออก ช่วยดูดซับหัวสิวที่เป็นหนองหรืออักเสบให้หลุดออกง่ายขึ้น และช่วยยั้บยั้งแบคทีเรียที่จะก่อให้เกิดสิวใหม่ได้ด้วย 3. Acne Aid Liquid Cleanser
เจลล้างหน้าสีขาวขุ่นๆ กลิ่นเหมือนยา แต่ไม่แรงมากนะ เพื่อสิวก็ทนได้!! ช่วงเช้าล้าง 1 รอบ ก่อนนอนล้าง 2 รอบ สะอาด ไม่บาดผิว ไม่คันไม่แสบ ล้างเสร็จเหมือนมีอะไรเคลือบผิว แต่ไม่รำคาญผิวนะ ราคาไม่เกิน 200 บาท ซื้อที่ร้านขายยา
4. Sulwhasoo First care Activating Serum
เซรั่มใสสีเหลือง ซึมไว ไม่หนืดไม่เหนียว กลิ่นหอมโสม ทาทันทีหลังล้างหน้าเสร็จ ทำให้ผิวมันลดลง รูขุมขนกระชับ เป็น first care ตัวแรก จากนั้นค่อยบำรุงตามด้วยครีมอื่นๆ ขนาดทดลองประมาณ 200 บาท ที่เว็บออนไลน์ชั้นนำ
5. Burnova Gel 
เจลว่านหางจระเข้เนื้อใส ไม่มีสี น้ำหอม แอลกอฮอล์ ใช้ทาต่อจาก Sulwhasoo ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น ลดรอยแดงรอยสิว กระชับรูขุมขน แช่ตู้เย็นแล้วทา ฟินจ้า!! ราคา 150-170 บาท ซื้อที่ร้านขายยาและ 7-11
6. KA Cream
ครีมวิตามินอีเข้มข้น สีขาว ไม่มีสีไม่มีกลิ่น ไม่มีน้ำหอมและแอลกอฮอล์ ช่วยลดรอยสิวรอยแดง ให้ผิวชุ่มชื้น เราทาชุ่มๆ หน้าเลยนะ และทาย้ำรอยสิวและแผลเป็นอีกรอบ ราคาไม่เกิน 200 บาท ซื้อที่ร้านขายยา ห้าง หรือเว็บเค้าเลย www.ka-th.com
7. Provamed Acne Spot Gel 
เจลแต้มสิวสีขาว ซึมไว ไม่เหนียว ทาแล้วจะเย็นๆ ที่ผิว และถ้าใครเป็นสิวอักเสบหรือแกะสิวมา ทาปุ๊บจะแสบเลย แต่แปปเดียวก็หาย ตอนเราเป็นสิวหนอง ก็บีบหัวออกแล้วแต้มทันที ทั้งแสบทั้งฟิน โอ้ยยย!! แต่สิวหายนะจ๊ะบอกก่อน แค่ต้องอดทน!! ราคา 99 บาท ซื้อที่ 7-11
จบแล้วกับผลิตภัณฑ์ที่ใช้เองแล้วเห็นผล สิวอักเสบยุบ!! สิวหัวหนองหลุด!! รอยสิวจาง!! สาวๆ คนไหนสิวบุก สิวเห่ออยู่ ลองซื้อมาใช้นะคะ เวิร์คมากเลย ^^ 

11 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ต้องไปหามาลองบ้างแล้วคะ 
20 ก.ย. 2560 เวลา 15:29 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
20 ก.ย. 2560 เวลา 23:29 น.
ความคิดเห็นที่ 3
MISS.RAINIE.BLOG ลองจ้าาา :) 
21 ก.ย. 2560 เวลา 10:27 น.
ความคิดเห็นที่ 4
Cattleya Park ยินดีค๊าา ^^ 
21 ก.ย. 2560 เวลา 10:28 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ใช้คล้ายๆกันเลยค่ะ แต่ว่าตัวรักษาสิวเราใช้ ziiit away อ่า ปกติแล้วเราเป็นมีแต่สิวอุดตันอ่า เลยใช้ตัวนี้ตัวเดียวเลย เอาอยู่ค่ะ

21 ก.ย. 2560 เวลา 15:35 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ouinonmon ขอบคุณค่าที่แนะนำ แต่ก่อนหน้านี้เคยใช้แบรนด์นี้แล้วแพ้หลาย เลยเลิกใช้ไปเลย แต่หลังๆ เค้าเปลี่ยนแพคเกจใหม่สวยๆ เนอะ เด้วไว้ลองบ้างจ้าา :) 
22 ก.ย. 2560 เวลา 16:11 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ต้องไปหามาลองบ้างแล้ว 
25 ก.ย. 2560 เวลา 9:04 น.
ความคิดเห็นที่ 8
Pim ลองนะคะ ใช้ต่อเนื้องเห็ลผลอยู่เลย 
25 ก.ย. 2560 เวลา 14:57 น.
ความคิดเห็นที่ 9
มาส์กบีเคใช้ดีค่ะ เคยซื้อแบบซองที่7/11มาใช้ เย็นสดชื่น สิวยุบลงแต่รู้สึกว่าผิวแห้งนิดนึงแต่ส่วนตัวชอบค่ะ เพราะเราใช้คู่กับโซยังไนท์ครีม ตัวนี้เห็นเพื่อนใช้แล้วหน้าที่เป็นสิวอักเสบเยอะๆผู้ชายยังยุบลง เลยลองใช้ตามก็ดีจิงๆใช้ได้ไม่แพ้ชอบมาก 2 ตัวนี้แนะนำค่ะ
27 มี.ค. 2561 เวลา 17:01 น.
ความคิดเห็นที่ 10

สิวอุดตันสิวหนองสิวอีกเสบเรื้อรัง ใช้เซรั่ม 2 ตัวนี้คู่กันเลยค่ะ ช่วยรักษาทุกปัญหาผิว SV SKIN FACE CLEANSER + SV SKIN FACE SERUM มีขายในเวป Lazada ค่ะ

2 ก.พ. 2562 เวลา 13:20 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล