Bio Essence BN Top

[Review] เรียกคืนผิวหน้าให้กลับมาสดใสอีกครั้ง...กับเซรั่มคุณภาพล้ำเกินราคา LANSLEY MIRACLE BEAUTY BRIGHTENING SUPREME SERUM

18 ส.ค. 2560  |  1478   3  
ฮือออ...ช่วงนี้คือผิวหน้าของเปิ้ลมันจะงอแงหน่อยๆ ทั้งขาดความชุ่มชื้นและหมองคล้ำเอามากๆ เลย นี่ก็พยายามที่จะสรรหาเหลาบันดาตัวช่วย ฟื้นฟูสภาพผิวหน้าก่อนที่มันจะแย่ลงไปกว่านี้สุดๆ เลยค่ะคุณผู้ชม
ต้องบอกเลยว่าหลังจากที่ทดลองใช้มาหลายตัวมากม๊ากกกกก ทั้งจากของที่เดิมมีอยู่คือก็ไม่มีตัวไหนที่พอจะเป็นที่น่าพอใจ อันนี้ก็แอบมีเริ่มคิดนะว่า เอ๊ะ! เรามีความเยอะไปหรือป่าว ฮาๆ เนี้ยๆ จนเงินเดือนออกบอกเลย...มีเท่าไรเจ้จะยอมทุ่มให้กับการกู้หนังหน้า
นี่ก็ต้วมเตี้ยมหาอยู่นานจนมาเจอไอเทมเด็ดที่ Beauty Buffet ไอเทมเด็ดที่ว่าก็นี่เลย“LANSLEY MIRACLE BEAUTY BRIGHTENING SUPREME SERUM" อ่านว่า แลนซ์เลย์ มิราเคิล บิวตี้ ไบร์ทเทนนิ่ง ซูพรีม เซรั่ม” ชื่อมันก็จะยาวนิดหน่อย ฮาๆ พอเห็นคำว่า ไบร์ทเทนนิ่ง ในใจก็เลยไม่รอช้าหยิบมาเลยจ้า (คือไม่ได้อยากหน้าขาวนะ แต่อยากให้หน้ากระจ่างใส งี้)

นี่ต้องออกตัวก่อนเลยนะว่า สำหรับเปิ้ลแล้วครั้งนี้ถือว่าเป็นการทดลองสุดๆ เพราะตัวเปิ้ลเองยังไม่เคยลองใช้ผลิตภัณฑ์ผิวหน้า ของ Beauty Buffet เลย แล้วที่สำคัญคือตอนไปซื้อก็ไม่มีการอ่านรีวิวก่อนใดๆ ทั้งสิ้น เรียกว่าไม่ได้ถูกการตลาดเข้ามาชักจูงก่อนใดๆ ทั้งสิ้น
เซรั่ม ตัวนี้มาในบรรจุภัณฑ์ที่เลอค่ามากจริงๆ กับราคา 490 บาท อันนี้แบบชื่นชมเลยว่าไม่ได้มาแบบไก่กากิ๊กก๊อกนะยังๆ ยังไม่จบ ฮาๆ คือชอบความตั้งใจทำบรรจุภัณฑ์ของนางอ่ะ
อะมาทีนี้เรามาดูในส่วนของตัวเซรั่มกันดีกว่าเนอะ...ตัวเซรั่มมีลักษณะเป็นน้ำใสๆ ซึ้งลองดมดูแล้วไม่มีกลิ่นกระซิบนิดหนึ่งนะ : สำหรับเปิ้ลแล้วเปิ้ลจะไม่ค่อยชอบผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้าที่มีกลิ่นเท่าไรเลยคะ อาจจะเพราะเป็นคนที่แพ้ง่ายด้วยละ
สัมผัสแรกกับเจ้าเซรั่มตัวนี้ถ้ามองผ่านแว๊บแรกเลยเห็นเนื้อใสๆ แบบนี้แต่พอได้ลองหยดลงที่ผิวแล้วจะรู้สึกถึงความข้นของตัวเนื้อเซรั่มนะ

ระหว่างที่ลูบไล้บนใบหน้า เราจะรู้สึกว่าตัวเซรั่มจะให้ความชุ่มชื้นและซึ่มเข้าบนผิวหน้าอย่างช้าๆ

เออเห้ย!! หลังจากทาจนทั้วใบหน้าและเซรั่มซึมเข้าสู่ผิวแล้ว ที่ฟินมากๆ เลยคือไม่มีความเหนียวเหนอะอยู่บนหน้าเลยจ้าาา...แอบบกรี๊ดเลยนะด้วยความที่พื้นฐานเราผิวมันด้วยละ เลยจะค่อนข้างมีกังวนกลัวว่าใช้แล้วจะยิ่งมัน ยิ่งเยิ้มเหนอะหนะ

นอกจากนางจะมีคุณสมบัติช่วยผลัดเซลล์ผิวหน้าให้กระจ่างใส ลดเลือนจุดด่างดำ ฝ้า กระ แล้วนี่นางก็ใช้ของดีเป็นส่วนผสมอยู่นะ เราดูข้อมูลมาเพิ่มเห็นว่านางมี Gigawhite ที่เป็นสมุนไพร 7 ชนิดบนเทือกเขาแอลป์ ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ เลยเด้ออออ อ๋อ! แล้วก็ยังมีสารสกัดจากไข่มุกดำ Tahiti ที่จะช่วยฟื้นฟูและบำรุงผิวให้ดูมีสุขภาพดี ชุ่มชื้น เรียบเนียน

หลังจากได้ทดลองใช้โดยการหยดเซรั่ม 2–3 หยดลงใบหน้ากับลำคอแล้วทาเช้า ทาเย็นเป็นประจำทุกวัน เปิ้ลเองประทับใจมากเลยนะ ผิวชุ่มชื้นขึ้นอย่างเป็นที่น่าพอใจเลยทีเดียว และที่สำคัญเลยคือเปิ้ลสังเกตได้ว่าเซรั่มตัวนี้ใช้แล้วไม่มีปัญหาในเรื่องของการอุดตันสิวนะ สีผิวหน้าก็ดูเสมอกันขึ้น ถือว่าตอบโจทย์เปิ้ลเองเป็นอย่างดีเลยทีเดียวค่ะ สาวๆคนไหนสนใจก็ไปตำ ไปตามกันได้ดิ่งตรงไปที่บิวตี้บุฟเฟ่ต์ได้ทุกสาขาเลย หรือจริงๆตอนนี้เค้าก็มีช่องทางออนไลน์ด้วยนะ สะดวกมากๆๆๆ ลองดูได้ที่เว็บไซต์ beautyplazaonline ค่ะผลเป็นยังไงอย่าลืมมาแชร์กันนะค่ะ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้ค่ะ
20 ส.ค. 2560 เวลา 10:37 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เซรั่มของ giniv ก็ใช้ดีมากๆเลยนะค่ะ ช่วยทำให้ผิวดูอิ่มน้ำรูขุมขนกระชับพวกรอยด่างดำจางลงอีกด้วย
28 ส.ค. 2560 เวลา 19:37 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล