รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

Review ควินัว เซรั่ม จากคนคลั่งไคล้การทำเลเซอร์หนักมากกกกก

27 ก.ค. 2560  |  1209   5  
ออกตัวนิดนึงว่าเป็นคนที่ชอบทำเลเซอร์มาก อาจจะเข้าขั้นโรคจิต เพราะคิดว่าผิวไม่ดี ริ้วรอยขึ้นอยู่ตลอด บ้าบอมาก
จนพอมาลองคิดถึงเงินที่เสียไปกับสถาพผิวที่โดนกระทำรุนแรงก็เสวยสติขึ้นมา คิดว่าควรนานๆ ทำทีแล้วหาเซรั่มมาใช้จะดีกว่า
เลยลองหาเซรั่มที่ช่วยเรื่องผลัดผิวได้ จนมาเจอ Quinoa Serum ก็คิดว่า น่าจะใช้ได้ดีใช้แทนการทำเลเซอร์งี้
เลยอยากมารีวิว คุณสมบัติของนางคือผลัดผิวยามค่ำคืน บอกเลยความรู้สึกหลังใช้ในทุกๆ เช้าคือดีขึ้นทุกวัน
เริ่มจากที่แต่งหน้าง่ายขึ้น ต่อมาคือจับหน้าแล้วมันนุ่ม
พอใช้ไปได้สักสองอาทิตย์ผิวเนียนขึ้นค่ะ ตอนนี้เริ่มขวดที่สองแล้วจ้า
มีความรู้สึกนะว่าริ้วรอยก็เหมือนจะตื้นๆขึ้นด้วย
แบบนี้ยิ่งเลิฟอ่ะ เพลาๆเรื่องเลเซอร์ได้ กระเป๋าไม่ฉีกเพราะถูกกว่า ผิวไม่บางลงแน่นอน อ่อนโยนกว่าเยอะ
ด้วยความออแกนิคของแบรนด์ด้วย ด้วยความที่เป็นเป็นคิวนัวด้วย
ใครทำเลเซอร์บ่อยๆ แล้วรู้สึกว่าไม่โอเคลองเปลี่ยนมาใช้ ควินัว เซรั่มดูน้า

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
29 ก.ค. 2560 เวลา 23:49 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สัมผัสได้ถึงความปลื้มปริ่มในคีนัวของ จขกท 55555 ตัวนี้ดังนะ คิดอยู่ว่าจะลองดีมั้ย มีปัญหาเรื่องผิวไม่เรียบ จุดด่างดำ หน้าไม่ใส เอะ แทบจะทุกอย่างเลย 5555 แต่ไม่เคยไปหาหมอผิวนะ เพราะงบบานแน่ๆ
1 ส.ค. 2560 เวลา 16:17 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราใช้แล้วคนทักว่าหน้าเด็กนะ นอกจากกินเด้กแล้วคีนัวเซรั่มนี่แหละช่วยได้ อิอิ
3 ส.ค. 2560 เวลา 9:30 น.
ความคิดเห็นที่ 4
โห น่าลองมากคะ
7 ส.ค. 2560 เวลา 11:05 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล