รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ประสบการ์ณกู้หน้าแหกในสามวัน

27 ก.ค. 2560  |  710   6  
เคยอ่านเจอในพันทิปว่า มาส์กหน้าคือวิธีกู้ผิวหน้าที่ดีและเร็วสุด
ซึ่งไม่ได้ปักใจเชื่อจนมามีประสบการณ์ตรงครั้งแรกในชีวิต ขอแชร์นิดนึงนะคะ อยากเล่า

คือเริ่มจากที่เป็นผิวค่อนข้างแพ้ง่ายแล้วเมื่อเดือนที่แล้วไปเที่ยว ตจว เพื่อน ทริปนั้นแฮปปี้ดี้ด้าดี
แต่หายนะเกิดขึ้นหลังจากนั้นเพราะ ตอนไปเที่ยวคึกมากไม่ยอมหลับยอมนอนค่ะ
กลับมาหน้าโทรมมาก แถมแพ้น้ำหรืออะไรด้วยไม่รู้ เรียกได้ว่าแหก
จุดพีคคืออีกสามวันต้องไปงานแต่งเพื่อนที่เคยเป็นแฟนเก่า
เราจะหน้าเยินไม่ได้ ซึ่งพันทิปนี่แหละคือที่พึ่งเสิร์ชเจอ กระทู้แนะนำCalendula Masque พอดี ตัดใจซื้อเลยค่ะ เอาวะลองดู
เขาให้มาส์ก 5 นาทีก็แอบแช่เกินไปหน่อยเพลินแต่พบว่าเริ่ดจริงๆ ใช้ 3 คืนก่อนวันงาน
อิความโทรมต่างๆหายไปเยอะ ที่เห็นชัดๆ คือหน้าสว่างขึ้นดูสดใส สดชื่นขึ้น

อีกอย่างนางไม่ทำให้ผิวแพ้ๆของเราแย่ลงไปกว่า ออกจะดีขึ้นด้วยซ้ำไป
ใครอยากหน้าเด้งใสแบบเร่งด่วนลองดูนะคะ

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
มาร์คหน้าของ giniv ก็โอเคนะคะ
27 ก.ค. 2560 เวลา 17:45 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราก็ชอบมาส์กหน้าเหมือนกันเลย เคยหน้าแหกมา 5555 แต่เราใช้เซรั่มครีมสโนวเกิร์ลแล้วก็ซื้อแผ่นมาร์กหน้าเอา ผิวดูขาว ชุ่นชื้นขึ้นเหมือนกัน

27 ก.ค. 2560 เวลา 18:02 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
28 ก.ค. 2560 เวลา 23:09 น.
ความคิดเห็นที่ 4
พึ่งมาส์กมาตลอด คือเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดีสุดจริงๆ อ่ะ แล้ว ตัวนี้ของคีลส์เราชอบมาก
1 ส.ค. 2560 เวลา 16:16 น.
ความคิดเห็นที่ 5
อยากลองใช้บ้าง ปกติใช้มาส์กเป็นแผ่นๆ ชีวิตไม่ค่อยมีไรดีขึ้นเลยค่ะ 555 งานแฟนกงแฟนเก่าเขาก็ไม่เชิญ วงวารตัวเอง
3 ส.ค. 2560 เวลา 9:24 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล