รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ใช้โลชั่นซิตร้าอยู่แล้ว ถ้าใช้คู่กับสบู่ซิตร้าด้วยจะดีมั้ย แรงไปป่าว?

26 ก.ค. 2560  |  1922   7  
ปกติแล้วเราจะใช้โลชั่นซิตร้าอยู่เป็นประจำทุกวัน มันขาวขึ้นนะแล้วก็ผิวชุ่มชื้น ทีนี้เราว่าจะซื้อสบู่ซิตร้ามาใช้ด้วยเพราะคิดว่ามันน่าจะดีเหมือนกับโลชั่น แต่เรากลัวถ้าใช้สองตัวมันจะแรงไปป่าว เพราะมันช่วยเรื่องผิวขาวเหมือนกันทั้งสองตัวเลย

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราว่าไม่นะ ก็เหมือนใช้สบู่กับโลชั่นทั่วไปนั่นแหล่ะ
เรื่องความขาวของซิตร้าก็ค่อยๆขาวอยู่แล้ว ไม่ได้ขาวแบบน่ากลัว
27 ก.ค. 2560 เวลา 17:00 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราใช้สบู่ซิตร้าสูตรไข่มุกที่ออกใหม่ รู้สึกขาวขึ้น อยากลองโลชั่นด้วยเหมือนกันค่ะ
28 ก.ค. 2560 เวลา 22:50 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ส่วนตัวเราว่าไม่นะคะ เราใช้อยู่มันจะค่อยๆขาวขึ้น 
29 ก.ค. 2560 เวลา 0:31 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ที่บ้านก็ใช้แบบนี้นะ โลชั่นCitraนี่ใช้เป็นประจำอยู่แล้ว ส่วนสบู่พี่สาวเราก็เพิ่งซื้อมา พอเอามาใช้ด้วยกันก็ช่วยเร่งความขาวนะ ผิวเนียนด้วย เรายังชอบไปจับผิวพี่เลย

7 ส.ค. 2560 เวลา 16:07 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ใช้สบู่กับโลชั่นของซิตร้าอยู่ก็ไม่แรงไปนะ เหมือนไปช่วยเร่งให้ขาวเร็วขึ้นเท่านั้นเอง
11 ส.ค. 2560 เวลา 11:30 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้าไม่กัดผิวก็ใช้ด้วยกันได้ค่ะ อย่างเรานี่เคยใช้สบู่ยี่ห้อนึงใช้แล้วผิวแห้งมาก กัดผิวนั่นแหล่ะ ออกมาต้องรีบทาโลชั่นเลย ถ้าเป็นแบบนี้เราว่ามันถึงจะแรงไป แต่ของซิตร้านี่น่าจะอ่อนโยนนะ เห็นจากที่คนอื่นรีวิวมีแต่คนบอกว่าใช้แล้วผิวไม่แห้ง
16 ส.ค. 2560 เวลา 12:50 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล