Bio Essence BN Top

Top 5 Cleansing Water สุดรักของสาวๆ

25 ก.ค. 2560  |  1275   9  
สำหรับสาวบ้างาน คลั่งปาร์ตี้ รักครอบครัว และหลงใหลในกิจกรรมแบบเรา คลีนซิ่งสูตรน้ำคือดีย์ แม้เมื่อก่อนจะเคยเทิดทูนแบบออยล์ก็ตาม แต่ต้องหาที่ล้างหน้าออกให้วุ่นวาย จะล้างหน้าในรถหรือตามงานที่ต้องไปออกก็กระไรอยู่ เมื่อเจอกับเนื้อคู่อย่างสูตรน้ำที่มีให้เลือกเยอะแยะมากมาย พอได้ลองใช้แล้วหลงรักเลย ได้กิ๊กใหม่ลืมเมียหลวงแบบสูตรเก่าแบบออยล์ไปเลย สาวบ้าลองของแบบเราเลยลองมันซะหลายยี่ห้อ กับ 5 คลีนซิ่งเช็ดเครื่องสำอางสูตรน้ำเริ่ดๆ ที่สุด มาฝากกันค่ะ มีอะไรบ้างมาดูกันเลย

1.Smooth E Extra Sensitive Makeup Cleansing Water
 2.Biore Makeup Remover Perfect Cleansing Water 
3.Nivea White Oil Control Make Up ClearMicellar Water
 4.BiodermaSensibio H2O 
 5.GarnierMicellar Cleansing Water

จะขอแบ่งเป็น 5 วันที่ต้องแต่งหน้านะคะ ด้านซ้ายจะเป็นหน้าที่เดิมหลังจากกลับมาจากที่ทำงาน หรือหลังนัดแฮงเอ้าท์ ด้านขวาจะเป็นด้านที่เช็ดออกแล้ว โดยไม่ใช้สำลีแค่ด้านเดียวค่ะ

ปกติถ้าเที่ยวจะแต่งประมาณนี้นะคะ แต่ถ้าไปทำงานจะลดปริมาณการโบก ไม่หนาเท่านี้ค่ะ

1. Smooth E Extra Sensitive Makeup Cleansing Water 

ปริมาณ 300ml.ราคา 490 ตกmlละ 1.633 บาท ก็ถือว่าแพงค่ะ แม้ราคาไม่แรงมาก แต่เช็ดไปตั้ง 5 แผ่นแหนะ ชอบตรงหัวปั๊มนะ แต่อย่างอื่นไม่ชอบเลย หลังเช็ดรู้สึกว่าหน้าแห้ง และแสบตอนที่เข้าตาค่ะ ไม่สามารถเช็ดแล้วนอนเลยได้ ต้องรีบล้างหน้าและล้างตาด้วยน้ำเกลือด้วย เช็ดไม่ค่อยออกถ้าไม่ถู คือไม่ชอบถูน่ะค่ะ เลยเปลี่ยนมาใช้วันที่แต่งหน้าเบาๆ ก็พอ หน้าแต่งหน้าหนักๆ หรือใช้คสอ กันน้ำ ไม่เหมาะกับตัวนี้อย่างแรงเลย

2.Biore Makeup Remover Perfect Cleansing Water 

ปริมาณ 300mlราคา 390 บาท ตกmlละ 1.3 บาท ซึ่งถือว่าค่อนข้างถูกนะคะ จริงๆ เป็นสาวกบิโอเรแบบอออยล์ค่ะ แต่สิ่งที่บิโอเรทำได้ดีมากๆ และยากที่จะคนเทียบคือออยล์เท่านั้น เพราะพอมาเป็นสูตรน้ำ บอกเลยว่าไม่เวิร์คค่ะ ทั้งเปลือง ในรูปนี่ใช้ไป 8 แผ่น แถมยังทิ้งก้อนมาสคาร่าไว้อีกด้วยค่ะ แม้ราคาจะจัดว่าถูก แต่ใช้เยอะขนาดนี้ก็ไม่ไหวนะคะ ตอนที่เช็ดเสร็จและ ได้อารมณ์ยังไม่สะอาดเท่าไหร่นะคะ แต่ชอบที่เป็นหัวปั๊ม ไม่แนะนำสำหรับคนที่ใช้คสอ กันน้ำค่ะ

3. Nivea White Oil Control Make Up ClearMicellar Water

ปริมาณ 200ml.ราคา 189 บาท ตกmlละ 0.945 บาท ไม่ถึงบาทค่ะ ถูกที่สุดเมื่อเทียบกับอีก 4 ยี่ห้อ ในวันเที่ยวแต่งหน้าจัดเต็ม กับปริมาณ 3 แผ่นสำลี แค่ความคุ้มก็หลงรักแล้วละค่ะ เรื่องเงินเรื่องใหญ่ หลังเช็ดรู้สึกสะอาดแต่ไม่แห้งค่ะ บางยี่ห้อรู้สึกสะอาดจริง แต่ก็รู้สึกหน้าแห้งไปมาก สามารถเช็ดโทนเนอร์ต่อได้เพื่อความชัวร์นะคะ แล้วนอนได้เลย จริงๆ นะ ทางแบรนด์เคลมว่ามีพลังไมเซล่า เช็ดเครื่องสำอางกันน้ำออกได้สะอาดหมดจด ไม่แสบตาก็เวิร์คสุดแล้ว อ่อนโยน ไม่แสบหน้า เพราะสูตร 0% แอลกอฮอล์ แถมผิวหน้านุ่ม มีชุ่มชื่น เพราะมีมอยซ์เจอร์ไรเซอร์ด้วยนะคะ

4.BiodermaSensibio H2O

ปริมาณ 250ml.ราคา 790 บาท ตกmlละ 3.16 บาท แพงที่สุดแล้วค่ะ และใช้เปลืองมาก 7 แผ่นแหนะ เยอะไปนะลูกไบโอสีชมพูไม่ถูกกับเราจริงๆ ค่ะ เนื่องจากเช็ดแล้วแสบหน้า มีสิวผดขึ้นด้วย ซื้อมาใช้ไม่กี่ครั้งเท่านั้นเอง ขายต่อทันไหม ฮาไป ตอนเช็ดถือว่าออกค่อนข้างยากไปหน่อยค่ะ และใช้เปลืองเชียว ที่สำคัญคือ มาสคาร่ากันน้ำ เป็นศัตรูกับนางค่ะ เนื่องจากไม่ออกเลย ต้องพยายามถู หน้ายับ หน้าแสบเอาเรื่องอยู่เลย จริงๆ สีเขียวโอเคนะคะ สำหรับเรา เนื่องจากไม่แสบเท่าสีแดง แต่คิดว่าเอาไบโอมาทำเป็นโทนเนอร์จะโอเคกว่าเอามาเช็ด คสอ เลยนะคะ

5.GarnierMicellar Cleansing Water

ปริมาณ 400ml.ราคา 249 บาท ตกmlละ 1.6 บาท เราเช็ดครึ่งหน้า หมดไป 7 แผ่นค่ะ เปลืองได้อี๊ก ที่สำคัญเจ็บใจตรงที่สิวอักเสบขึ้นมาค่ะ ถึงได้ไปดูว่ามีโพลิเมอร์ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันมั้ย แต่สำหรับ 5 ยี่ห้อที่ลองใช้ เราว่าการ์นิเยมีกลิ่นน้ำหอมที่แรงสุดแล้วค่ะ เราว่าเหมาะกับคนที่สิวไม่ค่อยขึ้นค่ะ ตัวนี้

สรุปความชอบดังนี้

1.Nivea White Oil Control Make Up ClearMicellar Water

2.Smooth E Extra Sensitive Makeup Cleansing Water

3.BiodermaSensibio H2O

4.GarnierMicellar Cleansing Water

5.Biore Makeup Remover Perfect Cleansing Water

นีเวียชนะเรื่องรู้สึกสะอาด ไม่มีน้ำหอม ไม่แสบผิว ไม่ต้องเช็ดแรงแถมยังรู้สึกชุ่มชื่นหลังเช็ด ผิวไม่แห้งตึง แต่ไม่ชอบเพราะไม่มีขวดปั๊มนี่แหละจ้า เหมาะกับสาวๆ ที่ใช้ คสอ กันน้ำค่ะ พ่วงด้วยราคาที่แสนถูก

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่าา ตอนนี้ใช้แต่ของ Garnier
25 ก.ค. 2560 เวลา 20:55 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้ Garnier เหมือนกันแต่สิวขึ้นเต็มเบย เศร้าใจ
25 ก.ค. 2560 เวลา 21:14 น.
ความคิดเห็นที่ 3
นีเวียใช้ดีนะคะเช็ดสะอาดมากเราเช็ดไปสองรอบสำลี4แผ่นคราบเครื่องสำอางออกหมดเลย
25 ก.ค. 2560 เวลา 22:18 น.
ความคิดเห็นที่ 4
สมูทอีเราว่าช่วยเรื่องสิวนะแต่เรื่องเช็ดความสะอาดมันไม่หมด ใช้สำลีหลายแผ่นมากกว่าจะหมด
25 ก.ค. 2560 เวลา 23:34 น.
ความคิดเห็นที่ 5
จขกทแต่งเต็มแล้วดูสวยดีค่ะ ดูหน้าไทยๆ คลีนซิ่งน่าใข้ เดี๋ยวไปหามาใช้บ้างดีกว่า
26 ก.ค. 2560 เวลา 12:46 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เอิ่มม...เป็นอีกคนที่ใช้คลีนซิ่งนีเวียนะคะเพราะเวลาใช้รู้สึกว่าเช็ดสะอาดดีอีกอย่างคือราคาประหยัดด้วย
26 ก.ค. 2560 เวลา 14:25 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เราก็ใช้นีเวียค่ะ ใช้แล้วไม่แพ้สะอาดดี
27 ก.ค. 2560 เวลา 16:14 น.
ความคิดเห็นที่ 8
เราชอบ BiodermaSensibio H2O
29 ก.ค. 2560 เวลา 0:32 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล