Bio Essence BN Top

รีวิว ไอเท็มล้างหน้า จาก Joyy

24 ก.ค. 2560  |  926   4  

อันยองค่ะซิสสสส!

ครั้งนี้มาในหัวข้อไอเท็มล้างหน้ากันบ้าง สำหรับสาวๆคนไหนที่กำลังตามหาผลิตภัณฑ์มำความสะอาดผิวหน้าที่ไม่ได้แค่ทำความสะอาดอย่างเดียว แต่ยังช่วยบำรุงผิวหน้าได้อีก ฉะนั้นใครที่กำลังเพ่งเล็งว่าอยากลองหามาใช้สักแบรนด์สองแบรนด์ วันนี้ฟางเลยจัดไอเท็มทำความสะอาดผิวหน้าในกรุที่ฟางมีอยู่มาฝากกันค่ะ โดยนางมีชื่อแบรนด์ว่าJoyy ซึ่งหากสาวๆคนไหนติดตามรีวิวก่อนหน้าจะเห็นว่าฟางเคยรีวิวสกินแคร์จากแบรนด์Joyy ไปแล้ว แต่วันนี้จะมาอัพเดตอีกไอเท็มหนึ่งที่ดีไม่แพ้ตัวครีมๆเลย อยากดูรีวิวกันแล้วใช่มั้ย งั้นตามมาเลย!

ไอเท็มที่ฟางนำมาฝากกันในวันนี้มีทั้งหมด3 ตัวด้วยกัน มีทั้งตัวที่เป็นโฟมล้างหน้า และสบู่อีก2 สูตรค่ะ

เริ่มจากตัวแรกHydrolyze Silk Protein -Gold Soap By JOYY
คำเคลม สบู่โปรตีนไหมทองคำ สบู่ก้อนล้างหน้าเพื่อผิวหน้ากระจ่างใส มีส่วนผสมโปรตีนไหม หรือเซริซีน ที่สกัดได้จาก รังไหม เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว ช่วยทำความสะอาดผิวได้อยากหมดจด ลดการเกิดฝ้า กระ จุดด่างดำ บนใบหน้า รอยแผลเป็น ผิวดูเรียบเนียนขึ้น ลดริ้วรอยและความหยาบกร้าน
ความรู้สึกหลังใช้
เหมาะสำหรับสาวๆที่ชอบฟองสบู่แบบวิปครีมละเอียดค่ะ เพราะฟองนางจะมีสีขาวละเอียด และนุ่มมาก ทำความสะอาดผิวหน้าได้ดีเลยทีเดียว หลังล้างหน้าไม่ทำให้หน้าแห้ง ฉะนั้นขอให้คะแนน9.8 คะแนนค่ะ

Coconut oil & Shea butter Cleansing Bar
คำเคลม ล้างเครื่องสำอางออกจากหน้าได้สะอาดในครั้งเดียว หน้าขาวกระจ่างใส อ่อนเยาว์ ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น ไม่แห้งตึง ช่วยขจัดผิวเสียออก ช่วยซ่อมแซม ฟื้นฟูผิว ทำความสะอาดผิวได้อย่างเกลี้ยงเกลา รักษาสิวได้ คุณภาพส่งออกยุโรป ส่วนผสมของสบู่เหมาะกับสาวๆที่แต่งหน้าทุกวัน
ความรู้สึกหลังใช้
โดยส่วนตัวหากเปรียบเทียบกับสบู่ไหมทอง ฟางแอบชอบและประทับใจสูตรนี้มากกกว่าค่ะ เพราะกลิ่นหอมมาก เนื้อฟองนางจะต่างจากสบู่ไหมทอง คือนางจะฟองเยอะ ซึ่งไหมทองจะให้ความรู้สึกเนียนละเอียด แต่ของCoconut oil & Shea butter Cleansing Bar จะให้ความรู้สึกเหมือนโฟมล้างหน้าที่มีฟองเยอะๆมากกว่า ก็แล้วแต่คนชอบเนอะ ซึ่งหลังใช้ก็ทำให้ผิวไม่แห้งตึง และทำความสะอาดเครื่องสำอางได้ค่อนข้างหมดจดค่ะ ฉะนั้น ฟางให้คะแนน10/10 สำหรับไอเท็มสบู่ตัวนี้ค่ะ

No.1 Lift-up Foam by JOYY
คำเคลม โฟมล้างหน้าสูตรอ่อนละมุน ทำความสะอาดเครื่องสำอางได้อย่างล้ำลึก ไม่แห้งตึง ไม่เเพ้ ไม่ระคายเคือง มีสารสกัดจากCoenzyme Q10ต้านอนุมูลอิสระลดสาเหตุของการเกิดริ้วรอย สารสกัดจากNano Caffeine ลดความหย่อนคล้อย ทำให้รูปหน้ากระชับเรียวขึ้น มีคอลลาเจน ให้ความรู้สึกยืดหยุ่น ช่วยฟื้นฟู และปรับสภาพผิวหน้าให้ดูกระชับ อ่อนเยาว์ และกลูต้าไธโอน ทำให้ผิวขาว ลดการสร้างเม็ดสี เมลานิน ทำให้หน้าขาวใส ไม่หมองคล้ำ สารสกัดยาร์โรว์ คุณสมบัติยับยั้งเเบคทีเรีย ลดสิว

วิธีใช้
ใช้ทำความสะอาดผิวหน้า เช้า-เย็น หรือใช้ได้ตามต้องการ

เป็นยังไงบ้างคะสำหรับไอเท็มดีๆที่ฟางนำมาฝากกันในวันนี้ หลังว่าสาวๆคงจะชอบน้า ไว้ครั้งหน้าเราจะมาอัพเดตความงามอะไรกันอีก อย่าลืมติดตามกันนะคะ วันนี้ต้องขอตัวไปก่อนแล้ว บ๊ายบายค่ะซิสสสสส รักเด้อ><

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้ค่ะ
25 ก.ค. 2560 เวลา 21:46 น.
ความคิดเห็นที่ 2
หน้าใสมาก
29 ก.ค. 2560 เวลา 0:36 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
9 มี.ค. 2561 เวลา 8:40 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล