รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

หน้ามันเป็นไข่เจียว เดี๋ยวนี้มีตัวช่วย

23 ก.ค. 2560  |  778   3  
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเป็นคนผิวมันถึงมันมากกกกก รูขุมขนนี่ไดรว์กอล์ฟได้เลย แต่หลังจากใช้โฟมล้างหน้าสูตรพลังธรรมชาติ ของพรีม โนบุ หลอดสีเขียว ชื่อ Preme Nobu Natural Face Foam แล้วรู้สึกว่าปัญหาหน้ามันลดลงเยอะ ที่สำคัญพอหน้าไม่มันแล้วรูขุมขนก็ดูเล็กลงด้วย เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆได้อ่านกันค่ะ
ที่ข้างหลอดเขียนว่าเป็นสูตรธรรมชาติ 100% ไม่มีน้ำหอม ก็ดีในแง่ว่าไม่ทำให้ระคายเคืองที่สำคัญเลยคือ มี Chlorophylline ที่ช่วยต้านแบคทีเรียที่ทำให้เกิดสิว แถมใช้แล้วยังควบคุมความมัน ไม่ทำให้หน้ามันระหว่างวันด้วย
ฟองโฟมของสูตรนี้ยังเล็กละเอียดทำให้ทำความสะอาดได้ล้ำลึก ที่สำคัญยังนุ่มด้วยค่ะกลิ่นหอมสดชื่น เวลาใช้จะรู้สึกเย็นๆ หน่อยนะคะ เราค่อนข้างชอบเพราะใช้แล้วสดชื่นดี ผ่อนคลายด้วย
แถมโฟมหลอดนี้ราคาก็ไม่แพง ใช้แล้วติดใจเลยค่ะ ถ้าหมดก็กะว่าจะไปซื้อมาใช้ต่อ เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาหน้ามัน หรือเป็นสิวอยู่ก็ลองดูได้นะคะ โฟมเขียวหลอดนี้แนะนำเลย

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าลองงงง
23 ก.ค. 2560 เวลา 22:04 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เดี๋ยวไปลองบ้าง
24 ก.ค. 2560 เวลา 20:01 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล