Bio Essence BN Top

ริวิว Misa ใสทั้งหน้าใสทั้งผิว ฉบับสาวญี่ปุ่น

22 ก.ค. 2560  |  2208   6  

โอะฮะโยโกะไซมัส คนนิจิวะ คนบังวะ!
มาพร้อมทุกคำทักทายเช้าสายบ่ายเย็นเป็นภาษาญี่ปุ่นกันเลยทีเดียว ซึ่งวันนี้ฟางจะมารีวิวไอเท็มสกินแคร์ที่บำรุงทั้งผิวหน้าและผิวกายเรียกได้ว่าบำรุงผิวจากภายในสู่ภายนอกกันเลยทีเดียว ซึ่งนางมีชื่อแบรนด์ว่าMisaโดยมีคอนเซ็ปต์ที่ว่าเป็นผลิตภัณฑ์ฟื้นฟูผิวเสีย ให้กลับมาสวยเนียนละเอียดได้เหมือนมีผิวใหม่นั่นเอง จะเป็นยังไง ตามไปดูรีวิวกันคร้า

จริงๆแล้วฟางมีเป็นเซตเลยค่ะ และค่อนข้างประทับใจในตัวแพ็กเกจที่ทำออกมาได้น่ารักและดูคลีนๆน่าใช้ดี ซึ่งแบรนด์Misa ค่อนข้างจะมีผลิตภัณฑ์ค่อนข้างหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นเซตสปา ครีมบำรุงผิวหน้า และครีมบำรุงผิวกาย

ตัวสครับขัดผิวที่มีส่วนผสมจากดอกกุหลาบและโคลนพอกผิว ช่วยลดจุดด่างดำและขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว

น้ำนมนวดผิวผสมน้ำมันสวีทอัลมอนด์และวิตามินอี ใช้แช่ตัวในอ่างหรือนวดหลังอาบน้ำจะช่วยให้ผิวชุ่มชื้นค่ะ

MISA Revitalising Daily Booster
สำหรับตัวหลักๆของแบรนด์นี้คือครีมบำรุงผิวหน้าตัวนี้ค่ะ โดยนางมีคำเคลมที่ว่า "MISA Revitalizing Daily Booster" ผลิตภัณฑ์ฟื้นฟูผิว ด้วยสารสกัดที่ดีที่สุดนำเข้าจากแลป ประเทศ ญี่ปุ่น,เกาหลี,สวิตเซอร์แลนด์ และสเปน ช่วยฟื้นฟูผิวของคุณอย่างอ่อนโยนและปลอดภัยเหมาะสำหรับ ผิวที่มีปัญหาหลังจากการเกิดสิวอย่างหนัก ผิวที่ดูคล้ำเสีย ร่วงโรย มีริ้วรอยเหี่ยวย่น ผิวที่มีปัญหารอยดำ รอยแดง รอยแผลเป็นจากสิว ผิวที่ไม่ละเอียด รูขุมขนกว้าง ผิวหน้าไม่เรียบเนียน ผู้ที่มีปัญหาผิวที่เกิดจากการใช้ครีมที่มีสารอันตราย หรือผิวติดสเตียรอยด์ ใช้ได้กับทุกสภาพผิว แม้ผิวแพ้ง่าย

เนื้อครีม
ไม่มีสีไม่มีกลิ่นค่ะ หลังทาลงบนผิวจะเป็นน้ำ และให้ความรู้สึกเย็นสดชื่นและผิวอิ่มน้ำ แต่แนะนำว่าสาวผิวมันไม่ควรใช้เกินปริมาณหรือใช้ในปริมาณมากๆ อาจทำให้รู้สึกว่าหน้าจะมันๆเยิ้มๆได้ ฉะนั้นใช้แต่พอดีนะคะ

วิธีใช้
หลังทำความสะอาดใบหน้า ให้ทาบำรุงผิวตอนเช้า หรือก่อนนอนค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้
หลังจากที่ทดลองใช้มาประมาณ1-2 อาทิตย์ รู้สึกว่าผิวหน้าชุ่มชื้นดีค่ะ เรื่องของริ้วรอยยังไม่เห็นชัดนัก แต่ที่ชัดเจนคือรอยสิวค่อยๆลดลง แต่รูขุมขนยังคงมีให้เห็นอยู่บ้าง แต่หลักๆเลยคือรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้นแต่หน้าติดทนด้วยค่ะ หลังทาลงบนผิวจะให้ความรู้สึกว่าผิวมันวาวแต่ไม่มัน ซึ่งอย่างที่ฟางบอกไปว่าหากสาวๆคนไหนจะใช้ทาบำรุงก่อนแต่งหน้า แนะนำว่าใช้ในปริมาณที่พอดีนะคะ รวมๆแล้วถือว่าเป็นสกินแคร์ตัวหนึ่งที่ฟางค่อนข้างชอบเลยค่ะ

Shine On Me [Absolutely White] Body Booster
ต่อมาเป็นครีมทาผิว ซึ่งฟางมีอยู่ด้วยกัน2 ขนาดค่ะ แบบหลอดและแบบขวดคำเคลม"ครีมบำรุงผิวที่เป็นมากกว่าโลชั่น" บำรุงผิวกายให้เท่ากับผิวหน้าด้วยส่วนผสมจากSilver vine Extract เป็นสารสกัดที่ขึ้นชื่อในประเทศญี่ปุ่นส่วนผสมหลัก1.Silver vine Extract สารสกัดคุณภาพสูงตระกูลเดียวกับกีวี2. สารสกัดมะนาวนิ้วมือ3. สารสกัดจากผงไข่มุก4. สารสกัดถั่วหมัก5.Sweet Almond Oil น้ำมันสวีทอัลมอนด์

เนื้อครีมลักษณะพิเศษ เมื่อผิวกระทบแสงจะทำปฏิกิริยาสะท้อนกลับ ทำให้ผิวดูมีออร่า เมื่อทาผิวจะดูสว่างขึ้นทันที 1-2 ระดับ สามารถทาได้ทุกเมื่อที่ต้องการ ช่วยเติมความชุ่มชื่น โดยไม่ทำให้ผิวเหนียวเหนอะหนะไม่สบายตัว

วิธีใช้
บำรุงผิวเป็นประจำ เช้า-เย็น ช่วยให้ผิวขาวประกาย และนุ่มชุ่มชื่นขึ้น

ความรู้สึกหลังใช้
ฟางค่อนข้างชอบกลิ่นนางค่ะ รู้สึกว่ากลิ่นออกกุหลาบอ่อนๆ ซึ่งคล้ายๆกับกลิ่นน้ำหอมที่ฟางชอบ สังเกตดูจากข้างที่ทาและข้างที่ไม่ทา ข้างที่ทาจะเห็นว่าผิวขาวใสขึ้นมาในระดับนึงแต่ไม่แตกต่างกันมากนัก ดูไม่วอก ไม่ขาวเว่อร์จนเกินไป ฉะนั้นจึงได้คะแนนความพอใจจากฟางค่อนข้างมาก รวมๆแล้วถือว่าใช้ได้เลยค่ะ

ยังไงวันนี้ฟางต้องขอตัวลาไปก่อนนะคะ ไว้เจอกันใหม่ในบทความหน้า รับรองว่าไม่พลาดไอเท็มเด็ดๆใหม่ๆมาอัพเดตแน่นอน อย่าลืมติดตามกันน้า

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
แพคเกจสวยงามหรูหรามากกก
22 ก.ค. 2560 เวลา 13:19 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ น่าใช้มากเลย
22 ก.ค. 2560 เวลา 19:37 น.
ความคิดเห็นที่ 3
แพคเกจสวยงาม น่าใช้ทุกตัวเลยค่ะ
23 ก.ค. 2560 เวลา 17:59 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ฟลูอิค giniv ใช้ดีมากเลย
27 ก.ค. 2560 เวลา 18:10 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ชอบแพคเกจ น่าใช้มากคะ
29 ก.ค. 2560 เวลา 0:52 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล