รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

:: REVIEW :: หมดปัญหาหน้าสิว ไร้ริ้วรอย ยกกระชับ ด้วยน้ำตบเซรั่ม

19 ก.ค. 2560  |  1084   4  
ช่วงนี้บำรุงหน้าสดกันอย่างต่อเนื่องจ้าไอเท่มนี้ก็เป็นของเด็ดอีกหนึ่งตัว
ที่ช่วยฟื้นฟูหน้าสดขึ้นมาได้ดีมากๆ 
  เซรั่มบำรุงผิวหน้าขั้นเทพ ที่มีพี่ชาคริตเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย กิ้สสสส ฮ่าฮ่าฮ่า
เลยอยากจะแนะนำ ไว้ให้เพื่อนๆได้ลองไปสอยมาใช้ดูกันนะคะ น่าสนใจยังไง 
ไปติดตามกันเลย พร้อมแล้ว ปายยยยย..
นางเอกของเราในวันนี้ คือ
GOLD HYALURON น้ำตบเซรั่ม 

*อันดับแรก เรามาดูสรรพคุณตามคำเคลมของผลิตภัณฑ์กันก่อนนะจ๊ะ*
จุดเด่นของนางคือ ที่มีสารสกัดจาก ทองคำบริสุทธิ์ 99.99% ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ลดการอักเสบของผิวหนัง ยกกระชับผิวหน้าให้เต่งตึง มีน้ำมีนวล ผิวหน้าอ่อนเยาว์ ดูสดใส ไฮยาลูรอนิค แอซิด ที่ช่วยเก็บความชุ่มชื่น ลดการเสียดสี คงความยืดหยุ่นของเซลล์ในร่างกาย 
สารสกัดจากแอปเปิ้ลเขียวจากประเทศสวิตเซอร์แลนด์ สามารถต้านความเสื่อมได้ถึงระดับเซลล์ ช่วยฟื้นฟูและชะลอความความชราของเซลล์ผิว ต่อต้านการเกิดริ้วรอยแห่งวัย ลดการสูญเสียความกระชับของเซลล์ผิวหน้าได้เป็นอย่างดี ทำให้ผิวหน้ายกกระชับ ลดเลือนริ้วรอย ร่องลึก คืนความชุ่มชื้นให้ผิวหน้า ทำให้ผิวหน้าดูเปร่งประกาย มีออร่า ขาวกระจ่างใส
เมื่อใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่องก็ไม่เกิดอันตรายต่อผิว

*แล้วมาดูคำอธิบายเพิ่มเติมของส่วนประกอบหลัก กันจ๊ะ
ที่บอกว่านางมีสารสกัดจาก ทองคำบริสุทธิ์ 99.99% ไม่มีเนื้อโลหะอื่นเจือปน จากโรงงานที่ได้มาตรฐานระดับโลก ซึ่งเป็น 1 ใน 5 ของโลกที่สามารถแปรรูปทองคำ 99.99% เป็นทองคำนาโนไซต์ จึงทำให้ผลิตภัณฑ์ Gold Hyaluron แตกต่างจากผลิตภัณฑ์ตามท้องตลาดทั่วไป และไม่เป็นอันตรายต่อผิวหนังแน่นอน

*มาลงลึกกันที่ตัวผลิตภัณฑ์ของตัวนี้กันบ้างจ๊ะ
แพ็คเกจ : เป็นขวดสีทอง มีความมันเงา ยันกล่องเลยจ้า แลดูสวยหรู เก๋ไก๋ดีค่ะ ตามภาพ 
ฝาเป็นแบบครอบ และกดเนื้อครีมออกได้ทางหัวปั๊มด้านบน ก็ใช้งานง่ายดีจ้า
ด้านหน้า เป็นขวดสีทอง เงางาม ขนาด 40 ml.
ด้านข้างกล่องจะบอกวิธีใช้ และรายละเอียดต่างๆ
รวมถึงอย. เลขที่10-1-5952219
ด้านหลังเลยจะเป็นภาษาอังกฤษ หมดเลยจ้า ซื้อให้เพื่อนต่างชาติใช้ก็ได้ด้วย 5555

เนื้อเซรั่ม
-กลิ่น
เนื้อเซรั่มสีม่วงอ่อนใสๆ เนื้อเหลวคล้ายพวก Oil เลยค่ะ เวลาที่ทาลงบนผิวเซรั่มจะค่อยๆ ซึมเข้าสู่ผิว แห้งเร็ว เกลี่ยง่ายค่ะ เนื้อเซรั่มมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ดั้งภาพด้านล่าง บนมือให้สัมผัสที่เนียนนุ่มชุ่มชื่นมากค่ะ
          ถ้ากลัวแพ้ก็ทดลองที่มือก่อนได้ค่า ในภาพแสงไฟที่บ้านสว่างมาก เลยดูสีใสๆ จริงออกม่วงนิสๆนะคะ

วิธีการใช้ 
: หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าเรียบร้อยแล้ว ก็ให้ทาให้ทั่วใบหน้า เช้า –เย็น ส่วนตัวเราใช้ก่อนนอน จ้า
*ความรู้สึกหลังจากที่ได้ทดลองใช้
สิ่งที่รู้สึกได้หลังจากที่ลองใช้ 2 สัปดาห์ ส่วนตัวเป็นตัวที่ใช้แล้วชอบม๊ากอันนึง !!! ยิ่งทาก่อนนอนให้ อารมณ์ผ่อนคลาย เวลาที่ทาเซรั่มลงบนผิวหน้า เวลาสัมผัสอ่ะมันก็ดูเนียนๆ ลื่นๆ ซึมเข้าผิวอย่างไวผิวเรียบ อิ่มเอิบขึ้นแบบสัมผัสได้ ให้ความชุ่มชื้นทันที รูขุมขนดูเล็กลงรู้สึกหน้าไม่แห้งตึง ใช้ไปเรื่อยๆ รู้สึกลดริ้วรอยของวัยที่ไม่สาวลงด้วย แถมดูผิวสว่างๆขึ้นด้วยค่ะซิสเปล่งปลั่ง ไปค่ะ..
ที่สำคัญ หน้าเด้ง กระชับขึ้นด้วยนะ พอใช้ไปสักพัก หลังก็ไม่จำเป็นต้องแต่งหน้า โชว์หน้าเด็กกันไปค่ะ สรุปง่ายๆเลย เวิร์คค่ะคุณ             
                              รีวิวครั้งนี้เป็นความรู้สึกของจากการที่เราได้ใช้ผลิตภัณฑ์จริงๆ จึงไม่มีการให้คะแนนนะจ้ะ

ผลลัพธ์ของสกินแคร์จะขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนน้า ,,
หากเพื่อนๆสนใจ หาที่เพจของแบรนด์ ได้เลยค่ะ ไปลองแวะตำมาลองใช้ดูนะคะ ดีงาม101010
สำหรับวันนี้ ขอตัว ถ้าเจออะไรเด็ด ๆ อีกจะมาเมาท์ใหม่ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านน้า บ้ายบายยยจ้า
<3<3<3

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้คะ
19 ก.ค. 2560 เวลา 23:48 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าสนใจค่ะ
20 ก.ค. 2560 เวลา 13:13 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ฟลูอิค giniv ช่วยได้เหมือนกันนะค่ะเพิ่มความชุ่มชื่นลดรอยด่างดำ
27 ก.ค. 2560 เวลา 18:27 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล