รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ของดีต้องบอกต่อ LANSLEY MIRACLE BEAUTY COLLAGEN SUPREME SERUM

28 มิ.ย. 2560  |  1322   2  
สวัสดีค่ะสาวๆ ห่างหายจากการรีวิวสกินแคร์ไปซักพัก วันนี้ก็มีของดีมาแนะนำกันอีกแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนผ่านช็อป Beauty buffet ใกล้บ้านเห็นมีโปรฯลดราคาเยอะมาก เลยแวะไปช็อปมาค่ะและวันนั้นก็ได้เซรั่มตัวใหม่มา เนื่องจากเห็นรีวิวในทวิตเตอร์เยอะมากกก สำหรับเซรั่มของ LANSLEYเราก็เลยสอบถาม BA ว่าแต่ละสูตรช่วยเรื่องอะไรบ้าง ปัญหาผิวส่วนตัวก็คือเป็นคนผิวค่อนข้างแห้ง และรูขุมขนกว้าง น้องเค้าเลยแนะนำเป็นสูตรนี้ค่ะ
LANSLEY MIRACLE BEAUTY COLLAGEN SUPREME SERUM
มาในปริมาณ 30 ml
เนื้อเซรั่มใสๆ ไม่มีสี ไม่มีกลิ่นเลยค่ะ
จากที่ฟังข้อมูลคร่าวๆจาก BA เค้าบอกว่าเซรั่มตัวนี้เป็นเซรั่มเข้มข้นที่เติมความชุ่มชื้นให้ผิวมากกว่าครีมทั่วไป สกัดจากโสมแดงเกาหลีซึ่งช่วยในเรื่องของเติมเต็มร่องผิวให้เนียนเรียบกระชับ และคงความชุ่มชื้นให้ผิวด้วย และที่เราชอบอีกอย่างก็คือ เซรั่มตัวนี้ไม่มีแอลกอฮอลล์ น้ำหอมและพาราเบน (ซึ่งคนแพ้ง่ายอย่างเราปลื้มมาก อิอิ)
เนื้อเซรั่มซึมไว ตอนทาทีแรกเหมือนจะเหนียว แต่แป๊บๆก็ซึมเข้าผิวไม่ทิ้งความมันเลยค่ะ
เราใช้ทั้งเช้าและเย็นเลย ใช้แค่ 2-3 หยดก็ทั่วหน้าแล้ว
ความรู้สึกหลังลองใช้ LANSLEY MIRACLE BEAUTY COLLAGEN SUPREME SERUM
หลังจากลองใช้มาซักระยะ สิ่งที่เห็นผลชัดเจนคืออาการหน้าแห้งลอกเป็นขุย เหมือนว่าเซรั่มไปปรับสมดุลผิว ทำให้ผิวชุ่มชื้น แต่ก็ไม่มันเยิ้มระหว่างวัน ผิวหน้าดูใสขึ้นนิดหน่อย รู้สึกว่าเครื่องสำอางติดทนมากขึ้นค่ะ
เรื่องรูขุมขนกระชับ ตรงนี้ยังไม่ชัดเจนมาก แต่อีกอย่างที่รู้สึกคือหน้าดูเรียบขึ้น มองด้วยตาอาจจะไม่ชัด แต่เรารู้สึกได้เวลาที่ล้างหน้าค่ะ คิดว่าถ้าใช้อย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆน่าจะเห็นผลชัดเจนมากขึ้นค่ะ
ส่วนตัวเราพอใจกับผลที่ได้ เพราะด้วยปริมาณและราคาถือว่าคุ้มค่าค่ะ เราได้มาตอนลดราคาพอดี จาก 490฿ เหลือ 392฿ ก็ฟินกันไป 555
แต่ทั้งนี้ ผลลัพธ์ที่ได้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยนะคะ หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆที่กำลังมองหาสกินแคร์คุณภาพดีที่ราคาไม่สูงมากนะคะ
เจอกันใหม่รีวิวหน้าจ้า ^^

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
มีคอลลาเจนด้วย ส่วนผสมน่าใช้อีกแล้ว
29 มิ.ย. 2560 เวลา 11:23 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล