รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ร้อนนัก จัดการสิวผดง่ายๆ ให้อยู่หมัดด้วยคลีนเซอร์!!

25 มิ.ย. 2560  |  3542   4  
ปกติจะตามดูรีวิวเพื่อนๆ เรื่องความสวยความงาม จนล่าสุดไปเที่ยวมา ด้วยอากาศที่ร้อนมากับมลภาวะสารพัด แถมหน้ายังแพ้ง่าย เป็นสิวก็ง่ายมาก ด้วยความที่งบน้อยต้องใช้สอยอย่างประหยัด เลยเอาล่ะ ตัดสินใจใช้ของเพื่อน555 (อยู่หอกับเพื่อนค่ะ เลยแอบลองใช้ จนติดใจเลยซื้อใช้เองแล้ว)

ช่วงนี้อย่างที่บอกบ้านเราร้อนมาก (ถึงแม้จะเข้าหน้าฝนแล้ว) พอร้อนหน้าเราจะเริ่มมีสิวผด สิวหัวขาวๆ สลับกับสิวอักเสบแบบหัวใหญ่ๆ ค่ะ ด้านล่างเป็นภาพขวดของ Hiruscar Anti-Acne Pore Purifying CLEANSERค่า ข้างกล่องบอกว่า100 ml.เราซื้อมาราคา 300 กว่าบาท ถือว่าไม่ถูกไม่แพงค่ะ ลักษณะจะเป็นหัวปั๊มค่ะ กดง่าย เราใช้ประมาณ2 ปั๊ม
เนื้อเป็นเจลใสๆ ไม่มีสี แต่มีกลิ่นหอมอ่อนๆ (ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมา ฮีรูสการ์เคลมว่าไม่มีสารแต่งสีหรือน้ำมันค่ะ) เราบีบประมาณขนาดเหรียญ10 ค่ะ

ภาพหลังใช้ค่ะ ให้เพื่อนถ่ายให้ แต่โชว์แค่ครึ่งหน้า เพราะช่วงครึ่งล่างของหน้าเจอสิวเยอะกว่าส่วนอื่นๆ เลย เลยเน้นล้างตรงส่วนคางด้วย แต่ไม่ถูหน้าแรงเกินไปนะคะ เพราะจะยิ่งทำให้สิวอักเสบ ให้ลองล้างตามแนวขนและเบามือค่ะ เอาล่ะ เราเลยสรุปผลการใช้ด้านล่างเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ตัดสินใจค่า

เนื้อผลิตภัณฑ์  :  อ่อนโยน เป็นเจลใส ล้างหน้าแล้วไม่รู้สึกว่าทิ้งความรู้สึกว่าล้างไม่ออก หรือหน้าเอี๊ยด รู้สึกสะอาด หน้าไม่แห้ง กำลังดีค่ะ ใช้ได้ทั้งคนผิวมัน แห้ง หรือผสม
ระยะเวลาการใช้  :  ประมาณ 2อาทิตย์
ผลข้างเคียง  :  ไม่มีค่ะ ไม่แพ้อะไร
ผลหลังจากใช้  :  ผิวนุ่มขึ้น ความแห้งบนหน้าลดลง สิวเม็ดเล็กๆ ก็เบาลงค่ะ
คะแนนความพึงพอใจ  :  ให้ 8.5 เต็ม10
ใช้ต่อไหม  :  ใช้ค่า

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ใช้เหมือนกันกับเราเลยอะ นี่ก็ชอบ ถึงแม้ว่าปัญหาสิวแต่ละคนจะมาจากคนละหลายๆสาเหตุแบบเรื่องฮอร์โมน ความมัน ความสะอาด ... แต่เราใช้แล้วเกลี้ยงดี สิวไม่บุกเพิ่มเหมือนแต่ก่อนจ้า
25 มิ.ย. 2560 เวลา 19:00 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าลองค่ะ
25 มิ.ย. 2560 เวลา 21:48 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ใช้เจลล้างหน้าเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราเวลาจะนอนก็ใช้ซิทพีโลชั่นพอกหน้าไปด้วย เย็นๆดีค่ะ สิวผดหายเร็วกว่าเดิมอีก แค่ตื่นมาบางเม็ดก็แห้งหลุดได้เลยค่ะ

29 มิ.ย. 2560 เวลา 18:21 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล