รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ชวนสาวๆมาแชร์วิธีรับมือกับริ้วรอยกันหน่อย

21 มิ.ย. 2560  |  290   8  
ตอนนี้อายุเรายังไม่ถึง 30 เลยค่ะ (แม้จะอีกไม่กี่ปีก็เถอะ) แต่พวกตีนกา ร่องข้างแก้มนี่โผล่มาให้เห็นหมดเลย 

ใครพอจะมีวิธีรับมือกับริ้วรอยพวกนี้บ้างมั๊ยคะ สกินแคร์ที่เราใช้ตอนนี้ก็จะมีครีมบำรุง ครีมกันแดดค่ะ ใครพอมีวิธี

รับมือดีๆที่เห็นผลจริงๆบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
อาจต้องเริ่มใช้สกินแคร์ที่ช่วยลดริ้วรอยค่ะ ทานอาหารที่มีประโยชน์ น้ำเปล่า พักผ่อนเยอะๆ 
21 มิ.ย. 2560 เวลา 14:21 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แนะนำให้ออกกำลังกายกับดื่มน้ำมากๆค่ะ แล้วก็ใช้เอสเซ้นหรือมาสก์หน้าช่วยค่ะ เอสเซ้นดีๆมีหลายยี่ห้อเลย 
อย่างช่วงนี้ที่เห็นโฆษณาบ่อยๆก็จะเป็นโอเชี่ยนสกินอ่ะ
22 มิ.ย. 2560 เวลา 10:32 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราแนะนำโอเลย์ พรี-เอสเซนส์ขวดสีแดงกับครีมแอสต้าแซนธินของกิฟฟารีน 
แล้วก็พอกหน้าผงใบบัวบกสุภาภรณ์+น้ำผึ้ง+นมสด ลองดูนะคะ
22 มิ.ย. 2560 เวลา 14:55 น.
ความคิดเห็นที่ 4
การลดรอยที่ดีที่สุด คือ อย่าให้ผิวแห้ง อันนี้หมอบอกมา เพราะอายุยิ่งมาก แดดลม. เคมีล้วนทำให้น้ำมันในผิวลดลงจนก่อริ้วรอย
23 มิ.ย. 2560 เวลา 10:25 น.
ความคิดเห็นที่ 5
แดดนี่ตัวดีทำให้เกิดริ้วรอยเลยนะ ทาครีมกันแดดไว้เยอะๆค่ะ โบกครีมสู้แดดประเทศไทยเลยค่ะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 16:24 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เลือกใช้ตัวช่วยที่เติมน้ำให้กับผิวค่ะ เราเห็นแม่ใช้น้ำตบ ocean skin อยู่ นางอินเทรนด์มาก

27 มิ.ย. 2560 เวลา 11:17 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เคยได้ยินว่าวิตามินซีช่วยได้ ซึ่งเราใช้ตัวนี้อยู่ Vit C ของคีลส์ ใช้มาประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว ริ้วรอยลดลงจริง ตามที่กระทู้รีวิวหลายๆ ที่เค้าบอกกัน เพราะตัวนี้ Vit C เข้มข้นสุดในตลาดแล้ว
14 ก.ค. 2560 เวลา 17:56 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล