รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ผิวหน้าดีอยู่แล้วจำเป็นต้องโบ๊ะแป้งหนาๆมั้ยคะ

21 ก.พ. 2561  |  391   10  
ผิวหน้าเราไม่ค่อยมีรอยอะไรนะคะ มีแค่สีบนหน้าไม่ค่อยเท่ากันเฉยๆ 
จำเป็นต้องโบ๊ะแป้งหนาๆแบบคนอื่นเค้ามั้ยคะเวลาแต่งหน้า ถ้าไม่จำเป็น ควรใช้แป้งอะไรดีคะ

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
สำหรับเราคิดว่าไม่จำเป็นต้องโบ๊ะหนาๆค่ะ ถ้าเกิดว่าผิวหน้าดีอยู่แล้ว
เลือกใช้แป้งผสมรองพื้นที่เข้ากับสีผิว ใช้พัฟกดไปบริเวณช่วงที่สีผิวไม่สม่ำเสมอ แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วละ :D 
21 ก.พ. 2561 เวลา 13:15 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ควรนะคะ เสียดายผิวหน้า จริงใช้คุชชั่น แล้วก็แป้งฝุ่นปัดบางๆก็พอค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:33 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราแนะนำให้ใช้อะไรที่เผยผิวนะคะ นอกจากจะดูผิวสุขภาพดี แล้วยังดูหน้าเด็กด้วยค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 16:52 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่ต้องสิไม่น่าถามอะ55​ ใครๆก็​อยากมีผิวดีแต่ง​น้อยๆก็​พองามแล้วนร้าตะเอง
22 ก.พ. 2561 เวลา 4:59 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ไม่จำเป็นนะคะ ถ้ายิ่งโบ๊ะหนา หน้ายิ่งดูมีอายุอะ ความเห็นส่วนตัวนะ ถ้าเป็นเรา จะหาแป้งที่ปกปิดดีๆแต่เนื้อเบาๆสบายผิวใช้ดีกว่า
22 ก.พ. 2561 เวลา 11:19 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ผิวสวย ต้องโชว์ผิวสิคะ *-*
22 ก.พ. 2561 เวลา 16:54 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เราเคยหน้าเป็นแบบจขกทนะ ไม่มีรอยสิวอะไร แต่เลือกจะโบ๊ะเยอะ สรุปว่าหน้าเหี่ยวเร็วเลย 
ก็เลยต้องเปลี่ยนมาใช้แป้งที่มันไม่โบ๊ะเยอะ ให้ผิวหน้าได้หายใจบ้างอ่ะค่ะ 
เราใช้แป้งคลาวด้าอยู่ ไม่โบ๊ะดี คุมมันด้วย
23 ก.พ. 2561 เวลา 10:35 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ถ้าผิวหน้าโอเคแล้ว ยิ่งต้องโชว์งานผิวค่ะ ถ้าโบ๊ะเยอะเราว่าไม่โอเคอ่ะคะ ล้างออกยาก เสี่ยงเป็นสิวไปอีก
26 ก.พ. 2561 เวลา 10:15 น.
ความคิดเห็นที่ 9
เจ้าของกระทู้ผิวหน้าเดียวกับเราเลย แค่สีบนหน้าไม่สม่ำเสมอเฉยๆ แต่นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร เราใช้แค่แป้งคลาวด้าอ่ะค่ะ เนื้อเนียนดี คุมมันด้วย แต่ถ้าวันไหนอยากแต่งหนักๆหน่อย ก็แค่ใช้พัฟกดย้ำๆ

27 ก.พ. 2561 เวลา 9:55 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล