รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

อย่าปล่อยให้ตาไหลมากองรวมกัน ล็อคเมคอัพให้อยู่กับที่กันค่า

18 พ.ย. 2560  |  1352   3  

แต่งตานี้เป็นเรื่องที่หลายๆคนยี้เลยค่ะเพราะมันยากเสียเหลือเกินไม่พอแต่งไม่ดี เละเป็นข้าวแกงอีก ทำให้สาวๆหลายๆคนขยาดเลยค่ะ ยิ่งข้อหลัง การเละนี่แหละที่ทำให้ทุกคนโบกมือบายการแต่งตาที่แสนยุ่งยาก แต่สาวๆรู้มั๊ยคะว่ามันง่ายนิดเดียวเลยที่จะทำให้การแต่งหน้าของเราติดทนได้ค่ะ

อยากเรื่องการเลือกอายแชโดว์เนี่ย แนะนำให้เลือกเป็นแบบฝุ่นจะดีกว่าเนื่อครีมนะเพราะแบบครีมนี้มันสามารถมากองรวมกันได้ด้วยค่ะ เดี๋ยวนี้มีขายเยอะแยะค่ะทั้งแบบเป็นพาเลทอายแชโดว์หรือที่เป็นตลับเดี่ยวๆ หาซื้อง่ายกันมากๆ ส่วนอายไลน์เนอร์ก็ให้เลือกกันเป็นแบบน้ำหรือแบบเจลดีกว่าค่ะ แต่อย่าลืมที่สำคัญต้องเป็นอายไลน์เนอร์กันน้ำ กันนะคะ ไม่ไหลเยิ้ม ไม่แพนด้าแน่ๆ

ซึ่งนอกจากเราจะแต่งตาด้วยเครื่องสำอางค์ที่ถูกชนิดแล้ว การที่เราจะเซ็ตอายแชโดว์ก็เป็นเรื่องที่ห้ามลืมค่ะ ก็เหมือนการแต่งหน้าของเรานั่นแหละที่ลงรองพื้นแล้ว ต้องเซ็ตด้วยแป้งฝุ่นคุมมัน วิธีนี้จะช่วยให้ผลิตภัณฑ์ติดทนมากขึ้นด้วยนะ

เห็นไหมล่ะว่าแค่ใช้เทคนิคดี ๆ เข้ามาช่วยในการแต่งตา ก็ช่วยให้ปัญหาในการแต่งตาไม่ติดทนทั้งหลาย หายวับไปโดยไม่ต้องทุ่มทุนอะไรมากเลย แบบนี้ต้องเอาไปลองทำกันด่วน ๆ แล้วนะสาว ๆ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
18 พ.ย. 2560 เวลา 17:03 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณเทคนิคดีๆค่า
19 พ.ย. 2560 เวลา 21:11 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล