Bio Essence BN Top

[REVIEW]จะรวบตึงแค่ไหนก็มั่นใจ หัวเหม่งแค่ไหนก็เอา Glam up เข้าสู้!!

20 ก.ย. 2560  |  907   3  
                     ไฮ...ทุกคน  MayMaya มีของดีมาฝากทกุๆคนกันอีกแล้วค่ะ จะบอกวา่ไอเทมที่เมเอา มารีวิวให้ทกุคนดคูืออะไรที่ค้นหามานานมากกก OMG ในที่สดุก็มีอะไรแบบนี้ ที่เมรอคอยมานานแล้ว
              เมื่อทั้งผู้หญิงและผู้ชาย อาย ุ30 ++ ก็จะเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงฮอร์โมน ทำให้ผมร่วง ผมบาง Glam Up by Realmine แบรนด์น้องใหม่จาก ประเทศเกาหลี จึงได้คิดสินค้านี้ขึ้นมาเพื่อลดความไม่มั่นใจไป โดยสามารถปิดผมบาง, ปิดรอยแสก, ปิดหัวล้าน
แต่เอาจริงๆมั้ย เมก็ไม่ต้องรอถึง 30 นะ 555 แบบว่าที่บ้านร๊วย รวย...ตั้งแต่เกิดพ่อให้มาก็ 9แสน จน เกือบจะล้านแล้ว 55555 (ในเลข 5 มีน้ำตาซ่อนอยู่) เมื่อก่อนเมใช้พวกอายชาโดว์เนื้อแมทสีน้ำตาล หรือสีดำมาวาดไปตามแนวผม หรือ รอยแสก แต่มันก็ไม่ทนทานเท่าไหร่ ออกงานหรือไปเถิดเทิงกลางแจ้ง แล้วเหงื่ออกเมื่อไหร่ก็เสร็จกัน ไหลลงมาเป็นคราบเลย แต่วันนี้ Glam up สามารถติดทน อยู่นานกว่านั้นค่ะ
Glam up 1 ชดุ มี 2 ชิ้นนะ ชิ้นแรกคือ Glam up Hair make up ขนาด 26 กรัม มีให้เลือก 2 สี คือ สีดำ Natural Black และ สีน้ำตาล Natural Brown ของที่เมเอามาลองให้ดูคือสี Natural brown มาค่ะ
ตัว Hair make up เป็นผงสีเข้ม อยู่ใน กระปุกหัวพัฟแบบนี้
เมื่อเราทำการกดๆบนผิว ก็จะมีผงละเอียดสีน้ำตาลเข้มออกมาแบบนี้ ใน Glam Up Hair Makeup ประกอบด้วยสารสกัดจากธรรมชาติ 20 ชนิด อาทิ Mulberry Roots, Black Beans, Green tea, Evening primroses ที่บำรุงรากผมของเราอีกด้วย
                 ชิ้นที่สองคือ Glam up Hair mist ค่ะ ขนาด 4 oz. หรือ 120 ml ใช้สำหรับ Spray ทับลงบน Hair make up เพื่อ Fix ให้ Hair make up ติดทนมากยิ่งขนึ้ ไม่หลดุออกแม้โดนเหงื่อหรือฝน หรือจะร่วงลงมา ติดเสื้อ

มาลองใช้กันเลยค่ะ เมเป็นคนขี้รำคาญชอบมัดผมให้พ้นหน้า แต่แนวผมไมเ่ป็นใจ วันนี้ ต้องจัดสักที
อยากได้แนวผมหน้ารูปไข่มาก
มาดูผล 1 ข้างกันก่อนนะ อู้วววว มีความหน้าเรียว และ ผมดก ในทันที
 ลงทั้งสองข้างเลยค่ะ
                   เย้!!! ได้แล้ว แนวผมสวยๆ อ๊ะๆๆ อย่ารีบออกจาก บ้านนะจ๊ะ ก่อนที่จะเหงื่อไหลไคลย้อย เราเอา Hair Spray มาพ่นๆตรงที่เราทา Hair Makeup ลงไปก่อน เพื่อ ความอยู่ทนอยู่นานนะจ๊ะ ระวังจะเข้าตาด้วยนะทุกคน
                 มาแล้วววว มีความหน้าเรียวมาก แนวผมทำให้หน้าดูแคบ เรียวยาว หน้ารูปไข่กันเลย ที่นี้ก๊ชิคๆ เก๋ๆ กันได้ทั้งวัน จะบอกว่าปลื้มมาก ประหยัดเวลาที่จะต้องเอาอายชาโดว์สีดำมาผม แถมดเูป็นธรรมชาติมากกวา่อีก ด้วย

ข้อดี ประหยัดเวลา รวดเร็ว สีเป็นธรรมชาติ ติดทน และไม่อุดตัน
ข้อด้อย ราคายังแรงไปนิส กลิ่นแฮร์สเปรย์ยังไม่ถูกจริตวัยรุ่นอย่างเรา 55555

สามารถหาซื้อและดูข้อมูลเิ่มเติมได้ที่  www.glamupthailand.comline 
ราคาชุด 1,299 บาท หรือจะแยกซื้อหากชิ้นไหนหมดก่อน ก็ สามารถซือ้แยกได้ด้วย 
โดยHair Makeup ขนาด 26 กรัม ราคา 899 บาท และ Hair Mist ขนาด 120 มล ราคา 559 บาท นะจ๊ะ 

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้มากค่ะ
20 ก.ย. 2560 เวลา 23:22 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ดีงาม
25 ก.ย. 2560 เวลา 12:11 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล