Bio Essence BN Top

ในนี้มีใครเคยใช้ RAVA Hair Serum บ้างมั้ยคะ ใช้ปลูกผมแล้วจะขึ้นหรือเปล่าคะ

6 ส.ค. 2561  |  5017   4  

พอดีว่าช่วงนี้ผมร่วงหนักมาก เป็นมาประมาณ 2 เดือน จนแฟนบ่นว่าผมร่วงอย่างกับเป็นโรค ก็เลยอยู่เฉยๆไม่ได้ เลยมาลองสังเกตตัวเองถึงได้รู้ว่าเราผมร่วงเยอะจริง แล้วตรงกลางหัวผมก็ดูเริ่มบางแล้ว เลยอยากได้ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยแก้ผมร่วง แล้วก็ปลูกผมให้กลับมาหนาเท่าเดิม

ก็เลยไปหาในเน็จ แล้วเจอประทู้นึงในพันทิป เขาก็ถามว่ามีใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้าง ส่วนใหญ่ก็มาเม้นต์บอกว่าใช้ดี ผมร่วงก็หาย ผมใหม่ก็งอก แต่เพื่อความแน่ใจ เลยอยากถามคนในนี้ดูว่ามีใครเคยใช้บ้างหรือเปล่าคะ ใช้แล้วได้ผลเป็นอย่างไรบ้างคะ

นี่รูปผลิตภัณฑ์ค่ะ ก๊อปมาจากกระทู้นั้น

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ก่อนหน้านี้ผมก็เป็นคนที่ผมร่วงมา 2 ปีกว่า ร่วงเรื่อยๆ จนตรงกระหม่อมเริ่มบาง ก็เลยเริ่มหาทางแก้ ลองมาตั้งแต่ยาสระผม ครีมนวดน้ำยาปลูกผม แต่ก็ได้ผลไม่ได้ตามที่หวังเลยครับ จนเมื่อ 3-4 เดือนก่อนผมได้ลองใช้ RAVA Hair Serum ถึงได้เริ่มรู็สึกว่าผมร่วงน้อยลง จนใช้ได้เดือนกว่าๆ ผมร่วงก็แทบไม่มีให้เห็นเลย 

ตอนนี้ก็ 3-4 เดือนแล้ว สิ่งที่รู้สึกได้คือ ผมแข็งแรงขึ้น แล้วก็ไม่มันเยิ้มเลย สระผมวันเว้นวันได้เลย แต่ที่ชอบที่สุดก็ตรงที่ตรงโคนผมมีเส้นผมอ่อนๆ งอกมาแล้วครับ ตอนนี้ก็สั่งมาใช้เพิ่มอีกเซต กะว่าถ้าผมอ่อนกลายเป็นเส้นผมแล้วก็ว่าจะเลิกใช้ เพราะเขาว่าเลิกใช้ผมก็ไม่ร่วงด้วย

25 ก.ย. 2561 เวลา 17:41 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ส่วนตัวแล้วเคยใช้ตัวนี้มาเหมือนกันใช้ครั้งแรกส่วนตัวชอบมากเรื่องกลิ่นดีมากทีเดียวไม่ฉุน ปกติเป็นคนกลัวพวกนี้เพราะแพ้ง่าย แต่ใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ หลังจากใช้ได้ไปประมาณ 3 เดือนดีขึ้นมาจนมีคนมาทักว่าไปทำอะไรมาดีขึ้นมากทีเดียว ปัญหาผมร่วงน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ ใครที่กำลังเจอปัญหาอยู่แนะนำเลยให้ลอง

8 ต.ค. 2561 เวลา 13:33 น.
ความคิดเห็นที่ 3

มีใครลองใช้อีกบ้างคะ อยากลองใช้เซรั่มปลูกผม RAVA เหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังลังเลกลัวไม่ได้ผลค่ะ

29 มี.ค. 2562 เวลา 11:31 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล