คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

Hair Soul ผมร่วง ผมบางไม่ใช่เรื่องตลก !

13 มี.ค. 2561  |  2244   1  

ไม่เจ็บอย่างฉันใครจะเข้าใจจจคือเรื่อง ผมร่วงหนักมาก ผมบาง หัวล้านงี้ ไม่ใช่เรื่องตลก ใครไม่เคยโดนล้อจะไม่เข้าใจ คือมันเป็นเรื่องของความมั่นใจ พอจะทำอะไรเราก็รู้สึกไม่มั่นใจ ห่วงว่าทรงผมจะออกมาดูดีมั้ยคือด้วยความที่เป็นคนผมบาง ผมเส้นเล็กด้วย คือผมจะลีบๆแบนๆ จัดไปจัดมา เซตมากๆผมก็ร่วงอีก พอ ผมร่วงหนักมาก มากขึ้นเรื่อยๆปัญหาร้อยแปดก็ตามมาอีก
ยาปลูกผมสมุนไพร Hair Soul พระเอกของเราในวันนี้

คือถึงจะแต่งตัวแต่งหน้าจัดเต็มแบบไหน แต่ “ผม” ก็เป็นส่วนนึงที่สำคัญมากก ส่งผลกับความมั่นใจสุดๆใครที่มีปัญหาผมร่วงหนักมาก แบบเดียวกัน เข้ามาทางนี้เลยย ลองกับตัวมาแล้วมันเวิร์คจริง ก็เลยอยากจะเอามาแชร์ให้ฟังเด้ออ

คือเราก็เป็นคนนึงที่ ผมร่วงหนักมาก ตั้งแต่อายุยังน้อย สัปดาห์นึงกวาดบ้านทีนึงเห็นผมกองกันเป็นกระจุก เห็นแล้วกลุ้มใจสุดๆ เปลี่ยนยาสระผมที่เขาว่าดีมาก็หลายรุ่น คือตอนนั้นเครียดนะ แบบผมก็บาง ยังจะมาร่วงอะไรนักหนากับชีวิตคือไปหาหมอได้ยามาทาน ช่วงที่ทานอ่ะมันก็โอเค แต่แบบ เราก็ไม่อยากจะกินยาไปตลอด แค่คำว่ายากับการรักษาก็น่ากลัวแล้ว แล้วแบบเสียเวลาชีวิตมากมาย เทียวไปเทียวมาหาหมอตลอด เสียเวลาเสียเงินไปเยอะ และไหนจะผลข้างเคียงอีก ไม่โอเคเลยยย

ก็เลยคิดว่าหยุดยาดีกว่า หาทางรักษาที่เน้นใช้ธรรมชาติบำบัด ตระเวนหาวิตามินที่พอจะช่วยเรื่องนี้ได้แทนดีกว่า เพราะส่วนตัวคิดว่าวิตามินมันซอฟท์กว่ายา คือดูปลอดภัยกว่าไม่ต้องกลัวข้างเคียงเท่ากับการทานยาที่เป็นเคมี

พอมาเจอ Hair Soul รู้สึกมั่นใจขึ้นมาบ๊าย บาย ผมร่วงคืออะไร ไม่รู้จักแล้ววววว

ก็เลยหาวิตามินตัวเด็ดๆ แบบ ไบโอติน วิตามินซี ซิงค์ คือวันนึงก็เลยต้องทานหลายเม็ดผสมกันเพื่อให้มันครบสูตร และก็ลองไปเรื่อยๆ คือมันได้ผลนะ แต่ว่าโอ้โห อาหารเสริมเยอะขนาดนี้ ทานกันจนเหนื่อย ฉันสงสารตัวเองนึกว่ากิน M&M

ในกล่องเขามี Booklet ซึ่งข้อมูลส่วนประกอบแน่นมากกกคือจะถ่ายข้างในมาให้ดูก็แบบ เออเยอะเหลือเกิน แต่ข้อมูลข้างล่างนี้ก็แน่นพอกัน55

จนไปสะดุดกับ Hair Soulคือตัวนี้ค่อนข้างตอบโจทย์เพราะเขารวมวิตามินตัวเด็ดๆไว้ด้วยกัน คือเหมือนวิตามินรวม รวมสารอาหารหลักๆในเรื่องของการบำรุงผม บรรเทาอาการผมร่วง และกระตุ้นการเกิดผมใหม่ มีส่วนประกอบตั้ง 29 ชนิด
ส่วนประกอบร่ายยาวเป็นหางว่าว แน่นมากคือทานตัวนี้ตัวเดียวจบ ไม่ต้องหาอย่างอื่นมาทานละ

คือทานตัวเดียวแล้วแทบไม่ต้องหาวิตามินอื่นมาเสริมเลย เพราะแค่นี้มันก็มากพอแล้ว แล้วก็ดีตรงเสียเงินรอบเดียวจบ ไม่ต้องทานอาหารเสริมเยอะให้มันวุ่นวาย ที่สำคัญมันดูปลอดภัยกว่า ยาเคมีเยอะเลย เพราะอันนี้มันเหมือนเรากินวิตามินเสริมให้ร่างกายนั่นแหละ
ก็เลยจัดมาเลย 3 กระปุก ทานให้ครบโดส 3 เดือนที่จะเห็นผลไปเลย (เพราะเห็นแก่ของถูก ซื้อเพราะโปรล้วนๆ5555) และก็ด้วยความที่เป็นวิตามินรวมแบบปลอดภัย มันก็ไม่ใช่จะทานวันนี้ พรุ่งนี้ผมงอกเลย ก็จะเว่อไป

ซึ่งสวนประกอบตัวหลัก ๆ ของเขาเลย คือ

สารสกัดจากโสมเกาหลีมีสาร anti-apoptotic ที่ช่วยเพิ่มการเกิดใหม่ของเซลล์ ช่วยฟื้นฟูสุขภาพเส้นผม ส่งเสริมการเจริญเติบโตของเส้นผมเนื่องจากเพิ่มการไหลเวียนเลือด

สารสกัดจากเห็ดหลินจือเห็ดหลินจือเป็นสารต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันเซลล์เสื่อมสภาพเร็วกว่าปกติทำให้เลือดไหลเวียนภายในร่างกายได้ดีขึ้น ช่วยให้สารอาหาร วิตามิน และแร่ธาตุถูกส่งไปซ่อมแซม-เสริมสร้างอวัยวะส่วนต่างๆได้ดีขึ้น

ฟโตสเตอรอลจากถั่วช่วยบำรุงรากผมให้แข็งแรง และช่วยแก้ปัญหาผมร่วง จากการศึกษาพบว่า สามารถช่วยรักษาผมร่วงจากกรรมพันธุ์ทั้งในหญิงและชายได้ การใช้ Phytosterols จึงช่วยยับยั้งผมร่วงที่มีสาเหตุจากกรรมพันธุ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพPhytosterols ช่วยกระตุ้นให้ผมเกิดใหม่เร็วขึ้น โดยเฉพาะคนที่ผมบางจากกรรมพันธุ์ จากการศึกษาพบว่า ผมขึ้นเป็นที่น่าพอใจหลังจากทาน Phytosterols เพียงไม่กี่สัปดาห์

และอีกมากมายหลากหลายประการ คือดูส่วนผสมที่ข้างกล่องดิ คือถ้าให้เล่าหมดทุกตัว รีวิวนี้คงยาวจากกรุงเทพไปเชียงใหม่555 แต่แค่ตัวเด็ดๆก็จัดมาเกิน 10 ชนิดแล้ว คือประหยัด ไม่ต้องทานหลายตัว และยังได้รับส่วนประกอบที่เทพเรื่องบำรุงผมมาก คือคุ้มอ่ะ ไม่อยากพูดเยอะ

ซึ่งหลายคนคงสงสัยว่า ยาปลูกผม Hair Soul จะช่วย รักษาผมร่วง หัวล้านได้ยังไง? ตอนแรกเราก็สงสัย แต่พอไปศึกษาในเว็บก็ได้ข้อมูลมีประโยชน์มากๆ เขาบอกไว้ว่ายาปลูกผม Hair Soul จึงถูกออกแบบให้ทำหน้าที่3 ขั้นตอนคือขั้นตอนที่ 1 RE-BALANCE ปรับสมดุลในร่างกายให้พร้อมกับการรักษาขึ้นตอนที่ 2 REPAIR เยียวยารักษา และยับยั้งสาเหตุหลักที่ทำให้ผมร่วงขั้นตอนที่ 3 RE-GROWTH กระตุ้นการแบ่งเซลล์เส้นผม และเพิ่มการเจริญเติบโตของเส้นผม

แต่ตามหลักที่ Hair Soul เขาบอกไว้ คือต้องทาน 3 กระปุกนะ ถึงจะเห็นผลได้อย่างชัดเจน เพราะด้วยความที่ไม่ใช่ยาเถื่อนจะได้งอกได้รวดเร็วขนาดนั้น แต่มั่นใจได้ว่าปลอดภัยแน่นอน เพราะเราหาข้อมูลมาหนักมากก่อนจะลอง กลัวเหมือนกัน555
ความโปรเฟสชันแนล ซีนมาอย่างดีอันนี้ถ่ายไว้นานแล้ว ชอบที่มีฝาตรงนี้ รู้สึกใส่ใจ
แคปซูลเม็ดสีขาว 1 แคปซูลน่าจะเกือบๆ 1,000 มิลลิกรัม เม็ดไม่ใหญ่ทานง่ายกลิ่นสมุนไพรเข้มสุดพลังมากกกกก ทานน้ำตามเยอะๆ

ตัววิตามินเป็นแคปซูลเม็ดสีขาวเวลาทานคือทานพร้อมอาหาร 1-2 แคปซูล/วัน

กลิ่นสมุนไพรเข้มมากกก แบบฉุนกึกเลยสำหรับเรา5555 คือเชื่อแล้วจ้าว่าธรรมชาติมากกกกก ความสมุนไพรคือจัดหนักจัดเต็ม สมคำร่ำลือว่าเป็น ยาปลูกผมสมุนไพร โดยแท้เลย

ซึ่งเลยจะมาเล่าว่า ระหว่างที่ทาน 3 กระปุก 3 เดือนนั้น เป็นยังไงบ้างเดือนที่ 1 : ยังไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ อาจจะเพราะเลือกทานแค่ 1 เม็ด จะทาน 2 เม็ดก็ไม่ไหว ก็มันเปลืองอ่ะ เสียดายตัง555เดือนที่ 2 : ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมไม่ค่อยร่วงแล้ว คือรู้สึกว่าผมแข็งแรงขึ้น เวลาเช็ดผมไม่ค่อยมีผมติดออกมาแล้ว ตรงนี้รู้สึกโอเคขึ้นมากเดือนที่ 3 : เริ่มมีไรผมอ่อนๆ คือรู้สึกว่าผมดกกว่าปกติ คืออาจจะเพราะผมยาวขึ้นด้วย แต่เรื่องผมแข็งแรงนี่ชัดเจนมาก คือผมร่วงน้อยลงด้วยหรือเปล่า ผมเลยดูหนาขึ้น คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้น55555คือหลังจากนี้คงจบที่ตัว Hair Soul ล่ะ เพราะว่าจะให้ไปทานวิตามินวันละสิบๆ ตัว คงไม่ไหวแล้ว แถม Hair Soul คือทานง่าย แค่วันละเม็ด มื้อเดียว ไม่วุ่นวายแต่ขอเน้นย้ำอีกครั้งคือ ต้องใจเย็นๆ เป็นสมุนไพรต้องให้เวลาหน่อยนะ แต่คือหลังจากที่เราได้ลองขอบอกเลยว่าซื้อต่อแน่นอน ยิ่งมีโปรโมชั่นนี่ต้องโดน!

สุดท้ายที่ขอฝากไว้คือ พอเรามั่นใจกับผม ความมั่นใจก็มา คือไม่ต้องกลัวละว่าจะมีคนมาพูดนั่นนี่ ผมก็ไม่ร่วงแล้ว สบายใจ จะเซ็ตผม ไดรเป่าอะไรก็จัดไปอย่าให้เสีย ไม่ต้องไปเสียค่าผ่าตัดปลูกผม(ซึ่งตอนแรกว่าน่าสนใจ แต่กลัวเจ็บ น่ากลัวเกินน ซึ่งไปหาหมอก็ต้องทานยาอีกอยู่ดี)

ตอนนี้ก็เลยมั่นใจขึ้นมาก ไม่ต้องกลัวเรื่องผมร่วงผมบางอีกต่อไปยังไงก็ถ้าใครสนใจก็ลองไปที่เว็ปไซต์นี้เลยยwww.hairsoulofficial.com

1 ความคิดเห็น

What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล