Bio Essence BN Top

สระคลีน คลีนผมสวย สุขภาพดีกับเขาค้อ ทะเลภู สูตรมะกรูด

22 ก.พ. 2561  |  2673   3  
สวัสดีค่ะทุกคน ช่วงนี้การทานอาหารคลีนถือว่าเป็นเทรนด์ใหม่กันเลยเชียว สาวๆ หนุ่มๆหันมาสนใจสุขภาพกันมากขึ้น ทั้งการทานอาหารและการออกกำลังกาย แต่ๆ ทุกคนค่ะ ถ้าผมไม่คลีนด้วยเนี่ย! มันก็ไม่ใชไหมค่ะ?? ผมก็ต้องการคลีนเหมือนกันค่ะ ดังนั้นเบจึงใช้ แชมพู ครีมนวดผม สมุนไพรเขาค้อ ทะเลภูสูตรมะกรูด ที่จะช่วยคลีนผมให้แข็งแรง สุขภาพดีและมาช่วยแก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วง ลดผมร่วงให้เบด้วยค่ะ เบเป็นคนที่ทำสีผมหนักมาก ก็ต้องสระคลีนกันสักหน่อย
แชมพู ครีมนวดผม สมุนไพรเขาค้อ ทะเลภูสูตรมะกรูด คุณสมบัติของสูตรมะกรูดหลักๆ คือแก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วง” มะกรูดเป็นสมุนไพรธรรมชาติเปรียบเหมือนโทนิกที่ช่วยแก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วง พร้อมอนุภาพการบำรุงเส้นผมล้ำลึกให้ผมชุ่มชื่น นุ่มสลวย สุขภาพดีมีน้ำหนักกว่าที่เคย*สามารถใช้ได้ในกล่มุ คนที่ผ่านการแพ้แชมพูและคนท้อง*ขวดนี้คือ แชมพู สมุนไพรเขาค้อ ทะเลภูสูตรมะกรูด ค่ะ มาในแพคเกจจิ้งที่หยิบใช้งานง่าย ฝาเปิดง่ายค่ะ นอกจากสูตรมะกรูดจะช่วยลดปัญหาผมขาดหลุดร่วงแล้ว สิ่งสำคัญคือเขาไม่มี-ไม่มีซิลิโคน-ไม่มีสารกันเสียพาราเบน-ไม่มีสารSLS/SLES-ไม่แต่งสีและกลิ่นสงัเคราะห์เรียกได้ว่าปลอดภัย และธรรมชาติ 100% กันเลยค่ะด้านหลังแจ้งส่วนประกอบชัดเจน และมีเลขที่ใบแจ้ง อย ด้วย เพิ่มความมั่นใจให้เรารู้ว่าเขาปลอดภัยต่อผมเราจริงๆค่ะ
เนื้อผลิตภัณฑ์แชมพูมีความใส เหนียว มีกลิ่นที่หอมมาก หอมมะกรูดอ่อนๆ ใช้แล้วรู้สึกสดชื่น ผ่อนคลายมากๆค่ะ ส่วนตัวเบชอบมาก เป็นกลิ่นมะกรูดที่ไม่ฉุนใครๆก็ใช้ได้ขวดนี้คือ ครีมนวดผม สมุนไพรเขาค้อ ทะเลภูสูตรมะกรูด ค่ะ มาในแพคเกจจิ้งเช่นเดียวกันแชมพู ผลิตภัณฑ์จากเขาค้อทะเลภูเป็นผลิตภัณฑ์ธรรมชาติที่ปราศจากสารเคมที่ป็นอันตราย100%เนื้อของครีมนวดมีสีขาวข้น เนื้อครีมนวดเข้มข้น มีกลิ่นหอมมะกรูดเช่นเดียวกันค่ะ แต่กลิ่นแรงกว่าตัวแชมพูค่ะ แต่เขาไม่ได้มีความฉุนใดๆนะคะ เพียงแค่กลิ่นเขาเข้มข้นมากกว่าตัวแชมพูเท่านั้นค่ะ
สาวๆ นอกจากจะมีสูตรมะกรูดที่ช่วยเรื่องผมขาดหลุดร่วงแล้วเขายังมีให้เลือกอีก ทั้งหมด 7 สูตรด้วยกันค่ะสูตรว่านหางจระเข้ เพื่อผมนุ่มลื่นมีน้าหนักสูตรมะกรูด แก้ปัญหาผมขาดหลุดร่วงสูตรอัญชัญ เพื่อผมดกดำ เงางามสูตรมะคำดีควาย ปกป้องหนังศรีษะ ลดอาการคัน และขจัดรังแคสูตรบอระเพ็ด เพื่อผมแข็งแรง ผมสุขภาพดีสูตรยอ ฟื้นฟูผมเสียสะสมสูตรขิง ลดความมันบนหนังศรีษะ เพื่อผมและหนังศรีษะสะอาด สดชื่นสาวๆ มีปัญหาเรื่องผมแบบไหน ก็เลือกสูตรที่ตอบโจทย์มาใช้สระคลีนกันได้เลยนะคะ เพื่อผมแข็งแรง นุ่มสวย เงางาม สุขาพดีค่ะวิธีใช้สำหรับแชมพู : ชโลมแชมพูบนผมและหนังศรีษะที่เปียก นวดให้เกิดฟอง แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดวิธีใช้สำหรับครีมนวด : ฟอกครีมนวดผมกับเส้นผม ใช้ปลายนิ้วลูบไล้ครีมนวดผมให้ทั่วเส้นผมแล้วทิ้งไว้ 2-3 นาที ล้างด้วยน้ำสะอาดตั้งแต่โคนไปสู่ปลายเส้นผม ห้ามขยี้เส้นผมขณะผมเปียกผลลัพธ์จากการใช้แชมพู ครีมนวดผม สมุนไพรเขาค้อ ทะเลภูสูตรมะกรูด ผมร่วงน้อยลงจริงๆค่ะ เบเป็นคนที่สระผมแล้วแต่อารมณ์ตัวเองด้วยอ่ะ สระทุกวันบ้าง วันเว้นวันบาง ได้ผลลัพธ์เกินคาดเลย คือชอบมาก มาดูต่อกันค่ะสังเกตุได้เลยว่าก่อนใช้เนี่ยผมก็ดูได้อยู่นะ แต่มันร่วงเยอะมาก ปลายผมแตกเล็กๆ เส้นผมไม่แข็งแรงเลยค่ะ ขาดบ่อย ร่วงบ่อย พอเบสระ ครบ 3 วัน ผมดูดีขึ้นมากเลย ครบ 7 วัน คือผมสวยเลยค่ะสาวๆ แล้วเบก็ทำการย้อมสีผมทับด้วย เพราะสีผมมันเฝดลงค่ะ สีมันจางลงเลยย้อมเพิ่มไปนิดๆ เป็นการสระคลีนเพื่อบำรุงผมสุดๆ
หมดขวดนี้เบตำเองแน่นอนเนื่องด้วยราคาที่ถูกมากๆ และเหมาะกับเบสุดๆ ใช้แล้วเห็นผลจริงๆค่ะ ปลื้มมาก ตามหาแชมพู ครีมนวดที่ไม่มีสารอันตรายอย่างSLS/SLES มานานมาก ซึ่งบอกตรงๆว่าหายาก เพราะเขาเป็นสารที่ทำให้เกิดฟองค่ะ สร้างความระคายเคืองให้หนังศรีษะมากจะมีอาการคันบ่อยๆ และผมร่วงนั่นเอง ตอนนี้เบก็หมดกังวลแล้วค่ะ ได้แชมพู ครีมนวดดีๆแล้ว เอาไว้สระคลีน บำรุงให้สุขภาพดีไปนานๆ แถมหาซื้อได้ง่ายมากๆเขามีขายที่ Tops Market, Gourmet Market, Home Freshmart, Max Value, Lemon Farm, Golden Place, 7-11 (2 คูหา), FamilyMart, ร้านตำรับไทย และห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั้วไป สะดวกสุดๆเลย

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 16:15 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 20:35 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล