Bio Essence BN Top

แชร์ประสบการณ์การดูแลรักษาผม งมเข็มมานานสุดท้ายได้เจอสิ่งที่เหมาะกับตัวเองซักที

26 มิ.ย. 2560  |  2645   13  
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลยค่ะ เราเป็นคนผมร่วงมานานแล้ว แบบไม่มีสาเหตุเพราะไม่คิดจะหาสาเหตุค่ะ เนื่องจากแต่ก่อนเราเป็นคนผมหนามาก ตอนเรียนมัธยมอยู่รร.เอกชนต้องถักเปีย เปียเราเป็นกระบองเลยค่ะ จนมาตอนประมาณม.4ผมเริ่มร่วงๆเป็นกำเวลาสระผม แต่พี่สาวเราก็เป็นเหมือนกันประกอบกับผมเราหนามาก เลยไม่ได้สนใจอะไรคิดว่าเดี๋ยวมันก็หายเอาตรงๆจากวันนั้นถึงวันนี้เป็นสิบๆปีแล้วค่ะ ตอนนี้ผมเราบางมาก เอาผมทั้งหัวมาถักเป็นเปียก็ได้แค่ข้างนึงของเปียเราเมื่อสิบปีที่แล้วเองค่ะ เผลอๆหนาไม่ถึงด้วยซ้ำ(ตอนนั้นถักเปีย2ข้างค่ะ)ผมเราร่วงทุกครั้งที่สระผม และร่วงเยอะมากกกกก เราบอกทุกคนว่าเราผมร่วง เรากลัว เราเครียด ทุกคนบอกเราว่าผมร่วงเป็นปกติมั้ย ทุกคนก็ร่วง วันละร้อยเส้นเป็นเรื่องปกติไม่ต้องกังวลอะไร จนวันนึงเรารู้สึกว่ามันเยอะมาก เรากลัวเราเลยนับค่ะตอนสระผมว่าแบบมันเกินร้อยเส้นมั้ย จะผิดปกติมั้ย สรุปคือนับได้300กว่าเส้นค่ะ เราเครียดมาก ออกจากห้องน้ำมาร้องไห้เลย ว่าแบบมันผิดปกติแล้ว ที่เราคิดมาตลอดว่าร่วง100 เส้นเองแหละ ดูไม่เยอะ เราคิดผิด จากนั้นเรารู้สึกเครียด และเริ่มหาวิธีแก้ไขและรักษา จะบอกว่าแชมพูที่ว่ากันว่าป้องกันผมร่วง ไปหาหมอรพ. กินซิงค์มาก็แล้ว เราว่ามันดีขึ้นแค่บางช่วงอ่ะ พอใช้ไปซักพักไม่รู้มันดื้อยา หรือกวนตีน คือก็กลับมาเป็นแบบเดิม เราทำถึงขั้นเอามะกรูดมาหมักหัวตามที่แม่บ่นๆว่าทำแล้วดี ใช้แชมพูสมุนไพรก็แล้วมันก็ยังไม่ดีขึ้น เราก็เริ่มเครียดหนักขึ้นเรื่อยๆ จนมาวันนึงเรามานั่งหาข้อมูลเพิ่มเติมในเนต เจอกระทู้นี้http://m.cosmenet.in.th/mobile/webboard/messages/forum6/message291053/21233-_?result=new เป็นกระทู้ช่วยชีวิต ที่ทำให้เรามีความหวังอีกครั้งหนึ่งเลย เราอ่านแล้วเหมือนตัวเราไปเขียนอาการ ไปบอกเล่าเลย แต่เราไม่หาย จขกท.นั้นดันหาย เราก็เลยคิดว่า เอาวะลองดูอีกซักตั้ง ไม่เสียหาย ถ้ามากกว่านี้ เราคงต้องเก็บตังไปปลูกผมแทนแล้ว มันเหมือนเป็นทางทดลองครั้งสุดท้ายของเรา เราตัดสินใจไปลองซื้อตัววิตามินregenezตามกระทู้ข้างบนมาค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ประมาณ2เดือนแล้วที่ทานมา ถามว่าผมยังร่วงมั้ยก็มีบ้างค่ะ วันที่สระผมมันจะร่วงเยอะหน่อย แต่ระหว่างวันอื่นๆก็มีร่วงนิดๆหน่อยๆนะคะ นับๆดูบางวันที่เรามีเวลานับมันก็ไม่เท่าเดิม วันสระผมไม่ถึงสามร้อยเส้นแบบที่เคยเป็นแล้ว ผมไม่ค่อยฟูเหมือนแต่ก่อนด้วย อันนี้เราอะเมซิ่งมาก ไม่คิดว่าแค่ทานวิตามินมันจะช่วยส่งผลได้ขนาดนี้ เราก็นั่งคิดเราไปอยู่ที่ไหนมาฟระ เป็นปีๆไม่รู้จักตัวนี้ได้ไง แต่เราก็ทำอย่างอื่นควบคู่ไปด้วยนะตะ คือพยายามนอนให้พอ ไม่เครียด ไม่กังวล หาไรทำผ่อนคลาย ทานอาหารให้ครบทุกหมู่ รวมถึงยังทานซิงค์คงบคู่ไปด้วยค่ะ พอดีไปหาหมอผมแล้วเค้าให้มาก็เลยทานไปด้วย ล่าสุดก็มีลูกผมขึ้นมาเยอะขึ้นค่ะ น่าจะประกอบกับหลายๆอย่าง ยังไงเราก็อยากมาแชร์ค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ทำมาทุกทางจริงๆ555ยังไงเราขอขอบคุณจขกท.ข้างบนด้วยนะคะ ที่ทำให้เราได้พบทางที่เหมาะกับการดูแลผมตัวเองซะที แต่ขอเป็นกำลังใจให้หลายๆคนที่เจอกับสภาวะผมร่วงดีขึ้นไวๆนะคะ(หลายคนคงคิดว่ามันหนักขนาดนั้นหรอ ถ้าวันนึงคุณรู้สึกว่าผมหายไปครึ่งหัวคุณจะรู้เองค่ะว่ามันเครียดแค่ไหน ยิ่งกับผญ.ด้วยแล้ว เรื่องใหญ่เลยแหละค่ะ)เอาเป็นว่าเราขอจบกระทู้ไว้แค่นี้นะคะ ส่วนถ้าเพื่อนๆคนไหนมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมสามารถคอมเม้นได้เลยค่า เผื่อเราเอามาประยุกต์ใช้เพิ่มอีก ฮี่ๆ นี่รูปค่ะ หน้าตากล่อง แพค และแคปซูลเป็นแบบนี้เลย

13 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราเคยอ่านกระทู้นั้นเหมือนกัน ตอนนั้นหาข้อมูลให้แฟนเก่า สุดท้ายยังไม่ทันจะซื้อให้เค้า ก็เลิกกันซะก่อน ไม่รู้ตอนนี้ผมร่วงหมดหัวยัง หึหึ สมน้ำหน้า 555555
26 มิ.ย. 2560 เวลา 12:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราทานตัวนี้อยู่ค่ะregenezทานมาก่อนเจ้าของกระทู้อีก เราว่าซัก3-4เดือนจะเริ่มดีขึ้นจนร่วงในเกณฑ์ปกติค่ะ จะไม่ทานต่อก็ได้ น้องเราเลิกทานไปละ แต่เรายังทานต่อ เพราะว่าชอบทานแล้วผมดูโอเคขึ้น เล็บแข็งแรงขึ้น เราทำเล็บบ่อยค่ะ ถือว่าบำรุงทั้งผมทั้งเล็บไปในตัวเลย
26 มิ.ย. 2560 เวลา 12:57 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ไม่เคยได้ยินชื่อวิตามินตัวนี้เลยค่ะ มันไม่ใช่ซิงค์ใช่มั้ยคะ เราเคยทานซิงค์แล้วรู้สึกเฉยๆผมก็ยังร่วงอยู่ แต่หน้าใสขึ้น ตอนนั้นก็ทานให้หมดๆไปเพราะเสียดายตังแค่นั้นอ่ะค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 13:01 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่เคยได้ยินชื่อวิตามินตัวนี้เลยค่ะ มันไม่ใช่ซิงค์ใช่มั้ยคะ เราเคยทานซิงค์แล้วรู้สึกเฉยๆผมก็ยังร่วงอยู่ แต่หน้าใสขึ้น ตอนนั้นก็ทานให้หมดๆไปเพราะเสียดายตังแค่นั้นอ่ะค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 13:05 น.
ความคิดเห็นที่ 5
หมอแนะนำให้กินไบโอตินเหมือนกันกับยาใส่ผม ก้อเห็นผลบ้างนะ แต่ที่กินอยู่มีปริมาณไบโอตินน้อย อันนี้มีเยอะดี ท่าทางน่าจะเห็นผลเร็ว
26 มิ.ย. 2560 เวลา 13:10 น.
ความคิดเห็นที่ 6
น่าสนใจค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 22:59 น.
ความคิดเห็นที่ 7
แล้วเจ้าของมีแชมพูดีๆแนะนำมั้ยคะ คือเราอยากรู้ นอกจากวิตามินแล้ว มีผลิตภัณฑ์อื่นๆแนะนำมั่งป่าวอ่า
28 มิ.ย. 2560 เวลา 1:13 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ตอนนี้เราผมร่วงหนักมากเลยค่ะ แต่เกิดจากพึ่งคลอดน้อง ทีนี้เราจะกินตัวนี้ได้มั้ยคะ แล้วจะให้นมน้องได้มั้ย กลัวหัวล้านมากเลยอ่ะค่ะ TT มันร่วงเป็นกำๆเลย
28 มิ.ย. 2560 เวลา 1:18 น.
ความคิดเห็นที่ 9
ผมเคยหยิบโบชัวตัวนี้มาด้วยครับ แต่สุดท้ายไม่ได้ซื้อ เพราะไม่รู้ว่าช่วยได้จริงมั้ย แต่พอมาอ่านกระทู้นี้แล้ว เดี๋ยวไปลองซื้อมาทานบ้างดีกว่าครับ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 1:22 น.
ความคิดเห็นที่ 10
เรากินแบล็กมอร์อยู่ตัวซิงค์อ่ะก็ดีขึ้นนะ หน้าใสขึ้นด้วย ตัวนี้กินแล้วจะหน้าใสขึ้นป่าวอ่ะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 1:27 น.
ความคิดเห็นที่ 11
ในรีจีเนสมีทั้งซิงค์ และไบโอติน เลยล่ะ ไม่ต้องกิน 2 เม็ด แค่เม็ดเดียว ได้สารอาหารเยอะกว่า ยิ่งเป็นไบโอตินด้วยแล้วมีสูงมาก ช่วยได้เยอะเลย ข้อดีแถมผิวดีอีกด้วย
28 มิ.ย. 2560 เวลา 1:31 น.
ความคิดเห็นที่ 12

ต้องทานนานแค่ไหนคะ แล้วถ้าหยุดทาน ผมจะกลับไปร่วงเหมือนเดิมไหม

7 ก.ย. 2561 เวลา 9:34 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล