Bio Essence BN Top

ยาสีฟันตัวไหนที่ลดอาการ กลิ่นปากได้จริงๆ บ้างคะ!!

22 พ.ค. 2560  |  4803   7  
ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คือคุณสามีตอนนี้กลิ่นปากรุนแรงมากๆ เราเลยอยากขอคำแนะนำ อยากได้ยาสีฟันที่เอาแบบลดอาการกลิ่นปาก
ได้ชะงักจริงๆ คือตอนนี้คุณสามีก็หาหมอฟันอยู่นะคะ ทั้งขูดหินปูนก็แล้วอุดฟันก็แล้ว ก็ยังไม่ค่อยดีขึ้น คงเป็นเพราะเค้าดูดบุหรี่ด้วย 
แต่เค้าก็พยามที่จะเลิกบุหรี่นะคะ แต่เราก็เริ่มเหม็นจนทนไม่ไหวบางทีก็รู้สึก อึดอัดเลยอยากจะหาตัวช่วยอื่นๆมาให้สามีได้คะ 
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ก่อนอื่นคุณสามีต้องลด บุหรี่หรือเลิกบุหรี่ให้ได้ก่อนเลยค่ะ ถ้าเลิกไม่ได้ เราว่าต่อให้เป็นยาสีฟันยี่ห้อไหนก็เอาไม่อยู่
อาจจะเอาอยู่แค่ตอนแปรงฟันเสร็จ 2-3 ชั่วโมง และก็คงมีกลิ่นปากเหมือนเดิม ส่วนยาสีฟันที่ลดกลิ่นปากได้ดี ที่เราใช้อยู่ 
คือ ยาสีฟัน Sparkle Organic ค่ะ ตัวนี้โอเครตรงที่ลดกลิ่นปากและเป็นออร์แกนิคแท้ๆ จากดอกCalendula รสชาติโอเค 
แล้วก็ลดการสะสมของแบคทีเรียและช่วยดูแลเหงือกด้วยค่ะ แนะนำเลยช้าสักพักและชอบมาก
22 พ.ค. 2560 เวลา 16:02 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณ คุณ คห1 มากนะคะ จริงๆ คุณสามี ตอนนี้เค้าก็พยามเลิกบุหรี่อยู่ค่ะ 
แต่ของอย่างนี้เค้าก็ต้องค่อยๆลด แต่ก่อนดูดวันเป็น 10 ตัวเดียวนี้เหลือวันละ 3 ตัวหลังกินข้าวค่ะ 
เค้าก็ตั้งใจจะเลิกให้ได้ภายในปี ยังไงก็ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ เดียวจะลองไปหาซื้อ มาให้คุณสามีใช้ดูบ้าง
22 พ.ค. 2560 เวลา 17:22 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ตามคห. 1 เลย แฟนเราก็เป็นคนที่ดูดบุหรี่  แต่ตอนนี้ก็ลดจนบางวันไม่ดูดก็ได้แล้ว  คือ แต่ก่อนเค้ากลิ่นปากแรง เดี๋ยวนี้ดีขึ้น เพราะเราลองซื้อยาสีฟันของ Sparkle Natural Fresh & Gum Care มาให้เค้าใช้ ทั้งเรื่องกลิ่น และเรื่องเหงือกนี้ ดีขึ้นมากๆ  ที่สำคัญเป็นแบบออร์แกนิคค่ะ ไม่มีสารเคมีผมว่า จขกท ซื้อให้แฟนใช้ เค้าหน้าจะชอบและมั่นใจขึ้น แต่ก็นะ ต้องพยามเลิกบุหรี่นะคะ
22 พ.ค. 2560 เวลา 17:53 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เราใช้ยาสีฟันแบมบูชาโคลกิฟฟารีนกับน้ำยาบ้วนปากเดนทิสเต้ ลองดูนะคะ ช่วยได้เยอะเลย
22 พ.ค. 2560 เวลา 21:05 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ผมขอแนะนำยาสีฟันที่ผลิตโดยทันตแพทย์ครับ ท่านจบเฉพาะทางจากสหรัฐอเมริกาครับ คิดสูตรตอนเรียนเอากลับมาพัฒนาสูตรต่อที่เมืองไทย ชื่อยาสีฟัน Doctor V อันนี้คือเฟสบุ๊คเค้าครับ https://www.facebook.com/DoctorvOfficial/ กลิ่นปลาร้า หรือกลิ่นสตอ ยังเอาอยู่เลยครับ ตื่นเช้ามากลิ่นปากไม่เหม็น อีกทั้งยังลดอาการเสียวฟัน และบรรเทาปัญหาโรคเหงือกได้ดีเลยครับ
23 ม.ค. 2561 เวลา 16:51 น.
ความคิดเห็นที่ 6

อยากให้ลอง ยาสีฟัน ลดกลิ่นปาก แบรนด์ มายด์นอร์ร่า ครับ https://www.mindnorra.com นอกจาก ลดกลิ่นปาก แล้ว ยังช่วยเรื่อง ลดอาการเสียวฟัน และ ลดการอักเสบ แผลร้อนใน ด้วยครับผม

4 ก.พ. 2563 เวลา 0:25 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล