Bio Essence BN Top

Must have item สำหรับซัมเมอร์

22 เม.ย. 2561  |  821   2  
ซัมเมอร์แล้วค่ะวู้วววว~ แต่เอาจริงๆ ประเทศไทยนี่ก็เหมือนซัมเมอร์ตลอดทั้งปีนะคะ 55555 ก็ดูแดดสิร้อนแรงแผดเผากันทั้งปีขนาดนี้ แต่ก็เอาเถอะค่ะ ชินแล้ว แต่ในเมื่อเข้าสู่หน้าร้อนจริงๆ ความซัมเมอร์ที่แท้ทรูเข้ามา เราเลยอยากมาแนะนำสิ่งของที่เป็นMust Have Itemสำหรับหน้าร้อนนี้ เผื่อจะเป็นไอเดียให้เราๆ ทุกคนผ่านหน้าร้อนไปได้ด้วยกัน 555555 มันยิ่งใหญ่ขนาดนี้เลยหรอ แค่อากาศร้อนเอ๊งงงอิอิ
Must Have Item |ชิ้นที่ 1โฟมล้างหน้าinnisfreebijatrouble facial foamตัวนี้เป็นโฟมล้างหน้าตัวดังคนรีวิวเพียบ!ตอนแรกซื้อมาเพราะอยากใช้เพื่อลดสิวต่างๆ ซึ่งมันก็ทำได้ดี หลังใช้สิวผดลดลง สิวอักเสบไม่ค่อยขึ้น ชอบมาก แต่อีกสิ่งคือตอนถูกับหน้านางจะเย็นๆ ไม่รู้เรารู้สึกไปคนเดียวรึป่าว แต่มันจะไม่ได้เย็นมาก แค่รู้สึกเย็นกว่าโฟมล้างหน้าปกติงงม๊ะ55555 แต่ตัวนี้ดีจริง คอนเฟิร์ม

Must Have Item |ชิ้นที่ 2 สเปรย์น้ำแร่ อากาศร้อนๆ แบบนี้ จะออกจากบ้านแต่ละทีนี่คิดหนัก แดดร้อน เหงื่อไหล หน้ามัน หน้าเยิ้ม รู้สึกเหนียวหน้า เหนอะหนะ มันรู้สึกไม่สบายตัวไม่สดชื่น พกสเปรย์น้ำแร่ติดตัวไปด้วยหรือจะฉีดก่อนออกจากบ้านก็ได้ มันช่วยทำให้เราสดชื่นขึ้นได้จริง ยิ่งถ้าไปออกแดดมาแล้วฉีดปุ๊บฟินเว่อร์Must Have Item |ชิ้นที่ 3 เจลว่านหางจระเข้ ตัวนี้ก็เด็ดควรมีเหมือนกัน เพราะว่าแดดแรงแบบนี้บางทีผิวเราอาจจะไหม้หรือแพ้แดดได้ กลับบ้านมาเอาเจลว่านหางจระเข้ทาหน้า คือคุณค่าที่คุณคู่ควรจริงๆ 55555 มันจะฟิน รู้สึกหน้าได้รับการดูแล ทาแล้วหน้าชุ่มชื้น ไม่แสบผิว ลดอาการผิวแสบแดงได้ด้วยปลื้มมม
Must Have Item |ชิ้นที่ 4 แป้งเย็นตรางู ร้อนๆ แบบนี้ต้องแป้งเย็นเลยค่ะ ใครจะใช้แบรนด์ไหนก็ได้แต่บ้านเรามีแป้งเย็นตรางูพอดี เอาแป้งไปผสมน้ำแล้วเอามาโปะๆ คือโอ๊ยยยย ขนลุกแล้วววว 555555 มันจะเย็นแบบวูบวาบ ทาเสร็จต้องห่มผ้าเลย ใครที่เคยใช้จะเข้าใจความรู้สึกดีMust Have Item |ชิ้นที่ 5 สบู่/ครีมอาบน้ำนกแก้ว สีฟ้า สูตรCooling มาถึงตัวสุดท้ายตัวนี้เราเองก็เพิ่งได้ลองใช้ จริงๆ ก็เพิ่งเห็นสบู่นกแก้วสูตรเย็นนะ เราก็ไปสอยมาใช้ เพราะเห็นบอกว่าCoolingเลยอยากรู้ว่ามันจะคูลเบอร์ไหน พอใช้เท่านั้นแหละ หลู่เหลื่องง อาบน้ำไปฟินไป เหมือนเปิดน้ำเย็นอาบ แต่มันไม่เย็นเหมือนแบบทาแป้งเย็น ไม่เย็นแบบวูบวาบ มันจะเย็นแบบสบายๆ รู้สึกชิลๆ ฟินๆ ทำให้การอาบน้ำในหน้าร้อนยิ่งมีความสุขเพิ่มเข้าไปอีก อันนี้เค้ามีทั้งแบบก้อนและแบบครีมอาบน้ำแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนเลย ที่ชอบอีกอย่างคือกลิ่นหอมสดชื่นแบบสุดๆ ก็นะเอกลักษณ์ของสบู่นกแก้วคือกลิ่นนี่แหละชอบม๊ากกกกกหมดแล้วค่ะ Must Have Itemในหน้าร้อนนี้ของเรามี 5 ตัวนี้ เอาอยู่! ร้อนแค่ไหนก็ไม่กลัวมีตัวช่วยคูลๆ เยอะแยะอิอิ สำหรับกระทู้นี้เราก็หวังว่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย แต่ขอบอกเลยดีทุกตัวจริงๆ ซื้อมาใช้ตามไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
สบู่น่าตำจริงค่ะ
2 พ.ค. 2561 เวลา 1:21 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล